Loading

Về việc cái status

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi Lord_Shiva, 19/6/08.

1. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

Tự dưng hôm nay vào được phong làm "lao công quét rác",tất nhiên là được giúp ích cho đời thì cũng tốt,nhưng mà một thằng như tớ học Kinh tế,600 điểm Toefl mà phải đi làm cái nghề này thì hơi phí,thế nên trư phi tất cả forum đi làm sv tình nguyện làm sạch môi trường,còn không thì làm ơn bỏ ngay lập tức cho tớ cái status.Nếu mà tốt bụng thì cho tớ cái status "Nhà thơ",lúc ấy tớ rất chi là cảm ơn.:mimcuoi:
  2. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

Tớ là tớ hơi bị ức chế rồi đấy,vào xem các member khác của forum,ít ra người ta cũng có cái senior member,hoặc đơn giản chỉ là member,tớ là tớ ko muốn phỉ báng hoặc làm cái việc tương tự,nhưng mà tớ ức chế khi thấy có mấy đứa đòi làm trưởng phòng trưởng phọt,nói thẳng ra là nếu có van xin tớ làm giám đốc khỉ gió gì đó thì tớ cũng chẳng thèm,đằng này lại cho tớ làm lao công,các vị nghĩ các vị là ai,các vị tuổi gì,chẳng qua là phong chức vớ vẩn để tự sướng với nhau.Tớ yêu cầu các vị ngay lập tức cho tớ lời giải đáp cho tử tế.Đừng nghĩ đến chuyện ỉm cái topic này đi.
  3. (¯`°MaRjOrIe_J°´¯)

(¯`°MaRjOrIe_J°´¯) New Member

:ngannguoi::ngannguoi: vít thế này thj` chăc' chưa bít cơ cấu mới rui`...
    Lới khuyên: a (chj) nên dj gặp MP để bít thêm chj tiêt
    :bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:
  4. funnyboy

funnyboy Member

mình được phó giám đốc mà chả có ai làm thư ký làm
    nói thực cái stt chỉ là để vui thôi
    nếu bạn hoạt động nhiều trên 4rum thì ai cũng sẽ biết bạn là ai
    dù sao nếu kô thích thì ai vào đổi cho Shiva kìa
  5. Tam_tang

Tam_tang Member

zời ơi,sao em phải như thế nhỉ,anh làm lao công cũng được ,vui ý mà ,có gì đâu :bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:,lao công mà nhiều bạn gái anh cũng thích
  6. Tam_tang

Tam_tang Member

Đề Nghị anh Minh cho em làm lao công để hàng ngày lao động với cả marjoie:bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:
  7. likely_penguin

likely_penguin Member

sao bạn Sỉ vả làm gì mà gay gắt vụ này thế, tớ thấy để thế cũng có sao đâu, chỉ vui thôi mà =D Dưng mà tớ là tớ rất khâm phục bạn Sỉ Vả nhá, sao bạn siêu thế Toefl 600 cơ à. Haizzz... Giá mà mình đc như anh ý ;))
  8. truongGiang

truongGiang Member Cựu BQT

Cái status mà shiva nhắc tới là user tittle... được tính theo số lượng bài viết. Ví dụ:

0-10 bài viết: lc
    11-21 bài viết: bảo vệ
    ...
    801 bài viết trở lên: giám đốc.

Việc set rank như thế này cũng vui vui.. như một số trang thì set theo cấp bậc tướng - tá - úy ý...(mem mới là binh bét mà có phàn nàn đâu) mình dân kinh tế thì set theo kiểu kinh tế.

Nhưng đúng là đặt rank như hiện tại là không hay:)) mem mới thì là nhân viên thực tập thoai.. để lao công quét rác nghe chối tai. Lại còn không có chứcc to hơn giám đốc.. cỡ tổng giám đốc chẳng hạn.. Admin quyết cái này mà không tham khảo các mod nhé.
  9. Jewel

Jewel New Member Cựu BQT

Nên để là: nhân viên thực tập, nhân viên chính thức, trưởng phòng, giám đốc...
    Còn các mod là CEO (hoặc tổng giám đốc).
    Smod và admin là thành viên hội đồng quản trị.
    Cho anh Minh làm chủ tịch hội đồng quản trị cho oai! =))
  10. spamer

spamer New Member

Lao công quết giác???????
    He he. Ở bên 4rum mình nhân viên dọn rác quyền to hơn cả s.mod đấy =D
  11. haitommy

haitommy Member

Tinh tướng nó vừa thôi chứ ông tướng. Đừng tưởng ông có trình độ ( mặc dù chưa ai kiểm chứng, nhưng mà cứ cho là thế đi ) là ông muốn làm ông trời cũng được nhé. Chẳng nhẽ ông có tí trình là ông đòi làm lãnh đạo hả, thế sao ko bảo Bill Gate hay warner buffer làm tổng thống Mỹ đi cho rồi. Ngoài trình độ còn phải có đạo đức, phẩm chất lãnh đạo ........ thì mới làm được người lãnh đạo chứ. Còn cái chuyện cái tên status thì ông có thấy ai mới vào làm ở 1 cty đã được làm trưởng phòng không. Cái gì cũng phải có 1 quá trình tích lũy về lượng rùi mới thay đổi về chất chứ. Với lại mình là sv cơ mà, vào 4rum mọi người thảo luận vui là chính, chứ đâu phải cò kè từng tí 1. Hơi bị ích kỉ rùi đấy ông bạn, nên xem lại nhân cách mình đi.
  12. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

tớ là tớ chỉ được 580,nhưng mà khai khống lên 600 cho nó oai ý mà
  13. haitommy

haitommy Member

Vậy bác shiva đã tham khảo qua ý kiến của em chưa nhỉ. Bác thấy sao, còn thắc mắc về cái status nữa không ???
  14. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

gớm chú nói nặng thê,nói chung là tớ ko cần làm giám đốc hay cái khỉ gì tương tự,tớ cũng ko muốn làm nhân viên bảo vệ or lao công,tớ muốn làm chính tớ.
  15. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

la nhỉ sao mình mới gửi 37 bài mà đã làm nhân viên tập sự,trong khi đó có người gửi 216 bài mà vẫn làm lao công,xã hội này éo biết đường nào mà lần
  16. lonton89

lonton89 New Member Cựu BQT

hic làm gì mà bức xúc thế shiva
    Forum Kinh tế nên status cũng nên liên quan đến kinh tế một chút ^^
    P/s:Đâu phải mọi cái đều hoan thiện đâu,sai sót là không tránh khỏi...thông cảm vậy =D
  17. kingeric

kingeric Member

Chú éo với ai thế? Nói bậy không làm đàn ông manly lên đâu, chỉ làm con gái nó khinh thôi.

p/s: Có cái tít tờ mà cứ phải sinh sự.
  18. theroadahead0509

theroadahead0509 New Member

580 thì bình thường...

Đặt ra cái status cho vui vui chứ có gì mà phải hạnh họe kinh thế? Đầy người thành đạt đi lên từ lao công, nhặt rác với bảo vệ đấy chú ạ! :choangvang::choangvang::choangvang:

Còn chuyện sai lệch số bài viết với status thì chắc là do sai sót kỹ thuật thôi, sẽ sửa dần, sửa dần!

PS: Bác MinhPro chịu khó sửa status của em nó thành "Chính tớ" đi cho được việc ^^!
  19. Lord_Shiva

Lord_Shiva New Member

em là em bị cái tật thích chửi bới cho mọi người để ý,các bác thông cảm.
    Em quan niêm là sống ở đời thì ko được sống chìm nghỉm,nếu mà được thì như cụ Nguyễn Tấn Dũng,cùng lắm là như anh Chí Phèo.
    Thà hoành tráng một lần rồi vụt tắt.
    Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm.
  20. saiyogo

saiyogo Member

Mài thi bao giờ mà 580 thế, 3 năm trước à?

Thi lại iBT đi để còn có cái mà so với anh em.