Loading

[troll] Màn đối thoại kinh điển với CSGT

Thảo luận trong 'Bức xúc ký sự' bắt đầu bởi huyhoang.neu, 24/8/12.

1. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

trích dẫn intro của tác giả
    Ae xem rồi học tập :))

[PLAYER]http://www.youtube.com/watch?v=yRrSdLkX7cs[/PLAYER]
    Còn đây là kết quả
    [PLAYER]http://www.youtube.com/watch?v=krmoxVWhaU8[/PLAYER]
    Nguồn otofun!
  2. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

V~ thật, a này pro quá :thobua26:

Kiểu này phải mua mấy quyển Luật về ngâ, cứu thui :thobua25:
  3. DUDU

DUDU New Member

:yoyo172::yoyo172::yoyo172: đỉnh của đỉnh:yoyo129:
  4. trongtuankt

trongtuankt Member

Phục anh này quá đi :thobua5:
  5. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

Muốn đôi co thì phải nắm tương đối chắc luật, thế a e cho mình hỏi các vấn đề sau, google tìm luật nhé, để còn đề phòng:
    - Vấn đề thứ nhất liên quan tới việc kiểm tra giấy tờ:
    + Lực lượng công an yêu cầu xuất trình kiểm tra giấy tờ thì có phải là bắt buộc hay ko? hay là chỉ khi mình vi phạm mới phải đưa, còn nếu ko vi phạm có quyền từ chối?
    + Kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề... (theo như nhân vật chính trong clip nói)? (A e có biết luật nào ko, theo như nhân vật là thông tư 27)
    Giả sử điều trên là đúng vậy nó có khác gì so với việc "Lực lượng công an yêu cầu xuất trình kiểm tra giấy tờ"? Vì nhân vật chính đồng ý cho kiểm tra giấy tờ nhưng khi nói là kiểm tra hành chính thì vặn lại ko đồng ý
    + Và sau khi đưa giấy tờ thì mình có được quyền đòi lại hay ko?
    - Thứ 2 liên quan tới việc chào
    Theo như mình biết thì mấy lực lượng như công an thì khi gặp dân là phải giơ tay chào rồi làm j thì làm, nhưng giả sử ko chào thì mình có quyền ko trả lời hay ko? (trích điều luật)
    - Thứ 3 dân có quyền kiểm tra như thẻ ngành của cán bộ ko? vì rõ ràng giờ có nhiều thằng giả dạng? (trích luật)
    - Thứ 4 có dân có quyền quay phim hay chụp ảnh ko? vì mình nhớ trên forum này từng có bài review của Đỗ Quang Khải về việc nghịch ngợm chụp hình và bị thu thẻ nhớ? (trích luật)
  6. Ngt.linh_ktqd

Ngt.linh_ktqd New Member

đúng là đầu óc và cơ trí của 1 người xứng đáng đi-ô-tô-ở-việt-nam , phục luôn !!!
  7. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

Cuối cùng hôm nay cũng hóng được cao nhân trả lời giúp, tuy ko phải câu nào cũng trích được luật nhưng cũng có cái gì đó rõ ràng, a e tham khảo và bổ sung.
    Còn việc tại sao t cứ cày cố tìm vì đơn giản muốn biết thôi :))

8. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

Do trong clip là bọn dân phòng nên phải có đề án mới được đột xuất kiểm tra giấy tờ, còn số Cơ Động hay Hình Sự thì được thoải mái, tất nhiên nếu rắn thì chỉ cần chìa CMT ra là được, còn nếu bọn 141 hay Cơ Động nó nói kiểm tra vì nghi có mang theo hàng cấm thì bắt buộc phải đưa CMT cộng vs mở cốp xe ra cho nó kiểm tra
    [/QUOTE]
    Tất nhiên là nếu họ k chào thì có quyền k làm việc cùng, nhưng mà đa phần bọn nó k quên đâu :rofl: hoặc là thằng đầu tiên chào rồi nên số ở sau bơ, nhưng mấy lần bị cơ động bắt của em thì cả đội của nó chào đầy đủ rồi mới làm việc
    Được
    Trừ 141 là lực lượng nằm vùng thì số còn lại thoải mái, tất nhiên cũng có thể bị khép vào lỗi cản trở thi hành công vụ
  9. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

Ông trong clip thực ra cũng có ý troll bọn công an từ lâu rồi, xem trên tk youtube của ông ấy có 1 vài clip tương tự :)) tất nhiên trong trường hợp này troll chuẩn, thực ra cái đèn cảnh báo trên xe có cách để bật lên mà =))
    Bạn anh mình có ông vác xe ra Tràng Thi ném bên lề, bật Hazard vs bật capo lên rồi đi ăn kìa :lmao:
  10. maruko206

maruko206 Member

Mạn phép post. Cái này mới gọi là màn đối thoại kinh điển vs CSGT =))

CHUYỆN Ở CHỐT CẢNH SÁT GIAO THÔNG
    16h45' lơ ngơ chỗ đường Hoàng Quốc Việt giao với Phạm Văn Đồng, bị tuýt còi, giật cả mình, k hiểu chuyện gì
    Cảnh sát A (CS A): mời chị xuống xe nhanh chóng xuất trình giấy tờ
    Mình: nhanh thì anh cũng phải để em từ từ chứ, anh dắt hộ em cái xe lên vỉa hè cái nhé (mặt nhơn nhơn)
    CS A: mời chị vào góc kia (bí hiểm, chỗ đó tối hơn ngoài này)
    CS B: giấy tờ đâu, bảo hiểm đâu??
    mình: em không có bảo hiểm....Mà em bị lỗi gì anh nhỉ? (giả vờ thôi)
    CS B: chuyển làn đường mà không có tín hiệu (văn vẻ, nói gọn là k xi nhan ấy)
    Mình: thế lỗi này của em mất bao nhiêu??
    CS B: k xi nhan mất 300k, k bảo hiểm 100k, tổng cộng 400k
    Mình: có luật nào cho em xem với
    CS B: giở sổ, đây nhé, lỗi của em là từ 200-400k , anh lấy trung bình 300k
    Mình (ngây thơ): anh có thể giải thích khi nào thì 200k, khi nào 400k được k ạ, chẳng mấy khi được học luật free..(cười tươi)
    CS C: sao e hỏi nhiều thế nhỉ???
    mình: thế bây gìơ thế nào, a lập biên bản mai em ra kho bạc nộp phạt rồi quay lại chỗ các anh lấy bằng ah, cái bằng ở tay e chưa nóng chỗ đã vào tay các anh rồi, thủ tục e thuộc rồi, anh lập biên bản đi, e đang vội...
    CS B( ngỡ ngàng rồi dịu giọng): thế Huệ làm nghề gì ?
    (cha mẹ ơi, từ bé tới lớn chưa ai gọi em ngọt ngào thế)
    mình: nghề gì có liên quan đến vi phạm luật không ạ, nếu phải viết vào biên bản anh thích viết em nghề gì cũng được...
    CS C: sao em nóng thế???( dùng quyển sách quạt lấy quạt để cho mình)
    Mình: vâng, lúc nào nhìn thấy các anh em cũng nóng người, chả riêng e đâu ạ
    CS B: thế Huệ có tiền ở đây k, anh cho Huệ nộp luôn (ặc, vào chủ đề chính rồi đây)
    Mình: nộp luôn là thế nào, em lấy bằng luôn ah? tiền em có nhiều nhưng đang đi có việc, thôi anh cứ ghi biên bản cũng được, 400k chứ gì (haha, tim hơi run)
    CS B: thế em có bao nhiêu?/(ngã giá)
    Mình: thế anh muốn bao nhiêu??
    CS B: 200k nhé, anh bớt cho 1 nửa (sặc)
    Mình: 150k, được thì e nộp, k thì anh ghi biên bản cho em, em đang vôị lắm (mặc cả như hàng tôm hàng cá)
    CS B: 200k đã nhân nhượng cho em lắm rồi
    Mình:-Oh, em không cần nhân nhượng nhé!Em sẵn sàng nộp kho bạc mà, có vấn đề gì đâu
    CS B (nghĩ ngợi) uh, thôi cũng được, đưa tiền cho anh đi.
    CS C: lần sau Huệ đi nhớ chú ý đường nhé, đi cẩn thận vào đấy (ăn được 150k của mình có khác..keke)
    Bye bye các anh

Lạy chúa, mình lần đầu tiên bị bắt mà cực kì lì lợm và cũng vì thế đươc các anh chăm sóc chu đáo hơn cả mẹ ở nhà, haha. Vì thế, kinh nghiệm cho thấy là đừng có lạy lục van xin làm gì, cứ cứng giọng là bọn nó phải xuống nước trước thôi các tình yêu ạ
  11. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

- Thường thì CA đã bắt đều có dấu hiệu có lỗi, là lỗi nặng hay nhẹ thôi. Nếu lỗi nhẹ, nên nhắc nhở, bỏ qua, ko nên cái gì cũng phạt tiền, thực sự gây phản ứng ko tốt.
    - Luật xử lý không nghiêm minh, CSGT bắt đúng lỗi, lại giảm mức phạt như là mặc cả. Giờ có làm thì ghi biên lai, thu bằng, ra kho bạc nộp, rồi vòng về đồn mà nhận lại. CSGT ko được nhận tiền. Người giao thông buộc phải thạo luật, ko là xe máy cũng ko dám đi, phạt tới sợ thì thôi. Còn CSGT cũng giảm gian lận, vì ko được thu tiền trực tiếp, nếu bị phát hiện thì kỷ luật.
    - Chỗ này chắc là có chốt CA phương chặn, gặp thằng cha như trong clip, dây dưa như vậy, làm ảnh hưởng tới vai trò của ngành CA, thực sự là mấy chú CA113 này khả năng bình tĩnh gọi là tốt.
  12. Grim_Angel

Grim_Angel Moderator Thành Viên BQT

nói chung làm thế nào mà ko bị lôi về đồn là đc, ở đồn các anh Hugo chào hỏi vuôt ve nồng nhiệt lắm :lmao:
  13. duyentuan

duyentuan New Member

kinh nhể, phải học tập mới được
  14. [D]ragon[0]Knigh[T]

[D]ragon[0]Knigh[T] Active Member Cựu BQT

100k là max rồi. Đứa nó tận 150 cành làm gì :boring:
  15. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

Tùy từng chỗ và tùy từng người thôi! ở đây là anh cá vàng này đang đói , chứ nếu nó ăn đủ rồi và còn thiếu chỉ tiêu thì xin mời em để xe hoặc bằng + giấy tờ xe lại khi nào có tiền đến nhận nhé :=D:
  16. maruko206

maruko206 Member

Cái này là của bạn m copy được từ facebook >:)
    Phạm Thị Huệ.
    Mà m thấy lần đầu bị bắt ntn là can đảm dũng khí lắm, mà bạn ý lại là gái chứ :">
  17. thuanty43

thuanty43 New Member

e là e bái phục chị huệ này lắm ý
    :yoyo09: