Loading

Tập đoàn Tài Chính 50 B !!!

Thảo luận trong 'Làm quen, Kết bạn' bắt đầu bởi [DH], 15/9/08.

1. thanhmeo

thanhmeo Member

hic tội em chưa hôm wa tìm dc bạn tam tình hợp thế mà ...hix
  2. kid1412_galaxy

kid1412_galaxy New Member

chia buồn cùng TCB mất đi 1 đại gia Spamer khét tiếng
  3. thanhmeo

thanhmeo Member

cảm ơn bạn Ngân Hà đã chia sẽ cùng tập thể chúng tôi trong nỗi mất mát này
    trong lúc tang gia bối rối có gì khiếm khuyết xin lượng thứ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]:41:
  4. thinham

thinham New Member

thật là bất công quá đi mất,tại sao lại bị xóa thế này,các trang khác toàn spam ác liệt,trang này đáng đọc nhất vì không phải chỉ có spam chém gió giữa các thành viên,tắc trách,chắc có khuất tất gì đây,đã bảo mà,phải có người trong ban quản trị chứ các topic khác có bị xóa đâu

em nói thật,nếu xóa các trang của topic này thì anh nên xóa tất cả các trang của các topic khác đi,nhìn xem,tại sao chất lượng nhât thì bị xóa thế này,em không học TC B cũng thấy bất công,thực sự bức xúc(bài này chắc chắn cũng bị xoá),chả lẽ có hiềm khích cá nhân???
  5. thanhmeo

thanhmeo Member

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    nói 1 câu cho nó vuông NảN
  6. thinham

thinham New Member

Chia buồn với các bạn vì luật xử ép,mình cũng thấy bức xúc thay cho các bạn đấy
  7. hopes6166

hopes6166 Member

Hok sao hok sao.Cảm ơn bạn thinham nhiều nhá=D
    Nói chung là topic mình cũng spam nhiều đê,spam nhiều thỳ mới lên number one chớ.:)
  8. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

Chất lượng :|.Em thấy nó chất lượng à:|Nó chất lượng ở chỗ nào thế em ;;) ;;)Cả cái diễn đàn này có rất nhiều topic anh kô thể bao quát hết đc.Anh cũng còn công việc và cuộc sống của anh.Nhưng pic lớp này thì làm người khác ai cũng chú ý.Tăng bài quá nhanh.(Sau 4 tháng đã vào Top1).Nếu bài viết toàn những điều có ích thì anh chả dám del làm gì,nhưng lướt qua thì toàn post những bài vớ vẩn,chat 1 vs 1 với nhau trong pic.Mục đích cuối cùng chỉ là đc lên Top 1.Đã nhắc nhở nhiều lần những vẫn tái phạm và tiếp diễn.Còn nữa em bảo có hiềm khích cá nhân ;;) ;;).Hì xin lỗi em.Anh chả bít 1 ai trong lớp TCDN này cả =D

P/S:Mà nhân tiện cho anh hỏi:trong diễn đàn còn topic nào cũng spam như topic này à ;;) ;;).Nói cho anh xem để anh del nốt :)
  9. hopes6166

hopes6166 Member

Oạch.Lớp em là lớp Tài chính doanh nghiệp,hok phải tài chính tiên tiến anh Long à:|
    --------------------
    =D anh nhầm.Sửa rồi :"> :">
  10. blue_river_neu

blue_river_neu Member

Anh ơi.Cái nhật kí hàng ngày em thấy toàn chat 1vs1 mà.Anh xóa dùm đi:45_002::45_002::45_002::45_002:
  11. †Mr L.C†

Xin lỗi em nhầm rồi.NKHN là nơi mọi người viết NK của mình hàng ngày.ANh chưa thấy nó chat 1 vs 1 lúc nào cả.Và chẳng may nếu có thì đó cũng chỉ là lời nhận xét ng đọc nhật ký thôi em à.Những bài viết như thế rất ít.Còn lại đều là dòng tâm sự 1 mem trong 1 ngày.Em có thể xem lại đi nhé.

12. hopes6166

hopes6166 Member

Vừa xem nội qui diễn dàn.Tình hình là Tomie Ngố ,1 là ban nick 1 tháng,2 là ban nick vĩnh viễn và báo công an đến xử lý=))
    Thành thật chia buồn vs các fans của Tomie Ngố:-(
    Trích dẫn nội qui diễn dàn:
    Điều 6. Về các hình thức xử lý

1.Mọi thành viên vi phạm vào nội quy đăng ký thành viên sẽ không được quyền sử dụng tài khoản

2.Các thành viên vi phạm nội quy sẽ bị từ chối hoạt động trong diễn đàn tùy theo mức độ

a. Với các thành viên vi phạm lần đầu các lỗi nhỏ không gây ảnh hưởng tới diễn đàn sẽ cảnh cáo trước toàn bộ diễn đàn, không bị tước quyền
    b. Các thành viên vi phạm vào các lỗi gây ảnh hưởng tới diễn đàn và vi phạm không có tổ chức sẽ bị tước quyền thành viên 1 tháng, không được truy cập, gửi bài
    c. Các thành viên vi phạm các lỗi gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới diễn đàn, vi phạm pháp luật Việt Nam sẽ bị từ chối truy cập, đăng chủ đề, bài viết vĩnh viến.

3.Các bài viết, chủ đề đi sai mục đích hoạt động của diễn đàn sẽ bị nhắc nhở và xóa bỏ nếu gây ảnh hưởng xấu.

4.Các bài viết vi phạm các quy định của pháp luật sẽ bị xóa bỏ vĩnh viến, chúng tôi sẽ không có trách nhiệm phải thông báo cho thành viên về việc xóa bỏ này. Các thành viên vi phạm vào điều này sẽ chịu sự xử lý của pháp luật.

thinham New Member

anh đọc tất cả các topic khác đi,của K50 ấy,hoặc các K khác,anh không thấy toàn nói chuyện phiếm với nhau và nhàm chán à,nếu xóa phải xóa hết,em nói thật đó
  14. †Mr L.C†

Đây là bài post cuối cùng của anh trong pic lớp này và chấm dứt chuyện này ở đây.Còn ai kô đồng tình có thể pm trực tiếp nick YH cho anh.;)

Anh thấy tốt nhất các em hãy nhìn ra lỗi của mình đừng cố "bới lông tìm vết" nữa ;).Các topic của lớp thì thường thường chỉ có các thành viên của lớp vào post bài.Cứ cho những bài viết trong pic lớp đa số là spam đi.Nhưng họ kô spam 1 cách quá lộ liễu như lớp em1 người post 3,4 bài cùng 1 lúc thì có gọi là spam kô?;;).Post bài để lên top đầu,post để lấy số lượng.Em khen pic lớp em là đa dạng kô nhàm chán.Anh nó đa dạng quá, thập cẩm quá.Anh thấy nó giống 1 nồi gì mà người ở quê vẫn nấu cho cái-con-mà-ai-cũng-bít-là-con-đấy ăn ấy :-"

Pic này đc lập vào 15-9-2008 nhưng trong khoảng 1 tháng gần đây lượng bài tăng lên rất nhanh.Diễn đàn này nó hoạt động đc hơn 1 năm rồi.Cái Top post cũng phải cần hơn 1 năm để có lượng post như thế.Nhưng lớp em chỉ cần 1-2 tháng là có thể bằng thậm chí là hơn.Vậy cho anh hỏi thế có đc gọi là spam 1 cách quá lộ liễu kô em?Và nó xứng đáng được đel đi 2 trang kô?Anh nghĩ thế là còn ít đấy.

Đi xe máy kô đội mũ bảo hiểm đi qua ngã tư cúi mặt phóng nhanh lên một tý thì may ra anh công an còn thương kô thèm thổi phạt.Nhưng đã kô đội đi qua ngã tư mặt vênh lên.Gây chú ý cho anh ý.Anh ý mà thổi phạt thì đừng kêu nhé ;)

Mong em hiểu ý của câu chuyện trên nhé.Anh nghĩ là em hiểu đc =D

15. Superkid

Superkid New Member

Dạ,điều đầu tiên em muốn khẳng định : đã là topic lớp, thì việc nói chuyện cá nhân với cá nhân, nói chuyện phiếm với nhau về các vấn đề trong lớp là một điều không thể tránh khỏi. Ai lên forum, dạo quanh các topic lớp khác , thì có thể thấy rằng nội dung các topic đều là như thế : chỉ có là các thành viên trong lớp lên tiếp xúc với nhau ở trong đó hoặc giao lưu với các thành viên lớp khác:| ( ở đây em đang nói đến topic lớp, chứ ko nói đến các topic mang nội dung khác ).

Nên khi anh nói là lớp em ]toàn post những bài vớ vẩn, chat 1 vs 1 với nhau trong pic,spam như topic này thì em nghĩ là không hoàn toàn đúng anh ạ. Vì bọn em tham gia forum cũng chỉ với mục đích:đây là nơi mà bọn em có thể gặp được nhau trong thời gian mà không cùng nhau trên lớp. Nhờ có forum mình mà lớp em đã thân hơn với nhau khá nhiều. =D.Có thể trong topic lớp em, phần lớn các bài post ( 90% bài post đi ) đều là các bài post mang tính cá nhân nói chuyện giữa các bạn trong lớp , nhưng em thấy là điều đó không có gì sai cả. Vì đơn thuần là topic lớp, thì cũng chỉ có thể có khả năng post những bài như vậy. Ngoài việc cá nhân trao đổi với nhau thì lớp em cũng có những mem khá tích cực khi post ảnh lớp, post truyện, nhạc để cho topic lớp mình thêm phong phú.

Em post bài này chỉ với mục đích duy nhất là để anh hiểu, còn vấn đề các anh del những bài không chất lượng trong topic này e hoàn toàn đồng ý, vì đơn giản các anh làm như vậy cũng chỉ mong nâng cao được chất lượng của forum mình.

À em cũng còn một điều thắc mắc : nick Tomie Ngo sao bị Ban ạ? Em xem trên bảng Phong thần ( tính tới thời điểm này là 13 h 16 phút ngày 16/1/2009) thì chưa thấy có thông báo và bạn Tomie NGô lớp em cũng chưa nhận được thông báo cá nhân nào về việc bị Ban nick- chính vì vậy mà không ai hiểu là có lý do gì nick Tomie Ngo đã bị Ban
  16. blue_river_neu

blue_river_neu Member

Bạn Quỳnh nói hay wa.Thank cho bạn cái nè.hahah.<Anh Long đừng trở lại nữa .Anh k dc chào đón ở topic

này đâu:40::40::40::40::40:
  17. †Mr L.C†

Đã hiểu,đã đồng ý sao vẫn còn có ý kiến này nọ nhỉ :-? :-?

Lý do:spam.Còn ai ban thì anh chịu :|.Anh chỉ tặng cho 1 thẻ đỏ thôi:| Ai mà nặng tay thế >:)

@Blue:Anh chả thừa thời gian đâu.

Giật mình nhìn top thanks.Em Tomie đã có 639 thanks :-ss :-s.Không hiểu ở đâu ra :-ss :-ss.Mình mới có 253 :-(:-(.Bao giờ mới đuổi kịp đây :((:((
  18. meadow

meadow New Member

trời ạ cuộc đời thật phức tạp tới việc nói chuyện 1 tí trên topic mà cũng phiền thế này.
  19. thanhmeo

thanhmeo Member

thank cho anh kái nè nhờ anh mà lớp em củng ó kha khá bài rui đấy hum nào tíc cưc tip nha cu:22_002:
    sau lắm bài cuối thê anh .hôm nao vào giao lưu với bọn em cho nó vui hi :22_002:
    ak sao anh cũng hay solo 1vs 1 với lớp em thế
    đừng band nick em lập lai nhọc lắm
  20. thachnx

thachnx Member Cựu BQT

Nick tomie_ngo bị ban do chức năng tự động ban của diễn đàn. Tớ giải thích thêm như sau: tomie_ngo bị trừ 8 điểm với lý do: spam, nhiều khi post bài không đúng chủ đề. Mà theo quy định của forum: 1 nick bị trừ 6 điểm thì tự động bị ban 3 ngày =D
    Tuy nhiên, tomie_ngo cũng đã biết lỗi và sửa chữa. Bạn ấy cũng chỉ muốn đóng góp cho forum và muốn topic của TCB đứng đầu forum đúng không nào =D Vậy nên BQT quyết định giảm thời hạn ban xuống còn 1 ngày. Bây giờ đã hết hạn.
    Qua đây tớ cũng xin đóng góp ý kiến:
    - Topic của lớp đúng là để tán gẫu với nhau, giao lưu với các thành viên khác. Ai cũng muốn topic của lớp mình lên top view nhưng phải đi theo quá trình, không nên spam bừa bãi =D
    - Ngày hôm qua, sau khi nick tomie_ngo bị ban, tớ cũng không hiểu lý do gì mà ngay vài giờ sau đó tomie_ngo đã được lên top thank với 493 lần được cảm ơn. Và ngày hôm nay con số đó đã là 639.
    Những điều BQT làm hay tất cả các thành viên làm cũng chỉ muốn forum mình ngày càng mạnh phải không nào. Vậy nên đừng chỉ vì 1 số mâu thuẫn mà ảnh hưởng đến tình cảm của mình dành cho forum này nhé ;)
    Chúc lớp TCB 1 năm mới ngập tràn niềm vui.