Loading

[Tổng hợp] Tất cả Q&A về khoa tiếng anh thương mại

Thảo luận trong 'Khối ngành Ngôn ngữ Anh, Luật, BĐS, KT Tài nguyên' bắt đầu bởi Godfatherz, 9/3/11.

1. Godfatherz

Godfatherz New Member

Vấn đề của em là em muốn xin chút ýt thông tyn về ngành TATM của trg ấy mà =D Em có dự định thi vào ngành này của quý trường rồi

Vỳ đây là đại sự cùng lắm là có thêm vài lần nữa thôi ;)) nên em muốn mình k phải hối tiếc j cả khi đã đặt bút vào hồ sơ đăng ký thi ấy mà.

Đại học KTQD thỳ là đại học tốt có uy tín j rồi, em k phân tích, bình luận tranh luận j về chất lượng của trường. Anh chị cứ coi đây là topic nói chuyện vui vẻ và trao đổi thông tin, tư vấn cho 1 em nhỏ có 1 vài băn khoăn nho nhỏ anh chị nhỷ :)

Anh chị cho em biết thêm về thông tin của ngành này giúp em với. Binh pháp j đó có câu "Biết địch biết ta trăm trận trăm thắng mà". Àk có 1 thông tin ngoài lề mà cũng cần biết nữa, tuy nói là ngoài lề nhưng nó cũng khá quan trọng vs em đó là: Tỷ lệ Boy trên Girl của ngành này ở lớp các anh chị là bao nhiêu ạk. Vỳ là hs khối D nên em cũng quen là Boy quý nhưng k hiếm của lớp rồi.

Thêm 1 điều nữa anh chị gắng giúp em nữa nhé. Chắc hẳn anh chị đã học đc 1 khoảng thời gian khá lâu ở ngành TATM nói riêng và ở ĐH KTQD nói chung cũng có 1 số vốn kinh nghiệm không nhỏ có thể share cho em chút để em không khỏi bỡ ngỡ và giúp em vượt qua những khó khăn bước đầu khi em bước vào trường đc không ạk !!!

Em xin cảm ơn anh chị nhiều =D người có thể giải đáp những khúc mắc ấy mà em có thể nhờ cậy đc chỉ có thể là anh chị ;)

Cho em hỏi chương trình học của Ngành tiếng anh thương mại như thế nào ạk ?
    Anh chị nói cụ thể cho em biết với ạk !!! ( Câu hỏi là em mới thêm Anh chị nào chỉ cho em với !!! Em cảm ơn nhiều ạk)

Hoặc nếu anh chị có cái tài liệu nào về Chương trình học của ngành TATM send cho em tự đọc cũng đc. Em cảm ơn Các anh chị nhiều ạk
    Chỉnh sửa cuối: 14/3/11
  2. changtraidasau

changtraidasau Member

Dân khối D, ăn nói kinh gớm, nhất là câu cuối cùng. Nào, có ai học TATM vào giúp em ấy cái nào.
  3. Godfatherz

Godfatherz New Member

Giúp em với !!! Giúp em với !!!
  4. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Đây là ngành mà thì ĐH theo hình thức thi của Bộ giáo dục và môn Tiếng Anh được nhân hệ số 2.
    Em nên chuẩn bị tinh thần là "của quý" của lớp nếu em đậu vào chuyên ngành này nhá (anh đoán em là boy);))
  5. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

:| a ngoài ngành thui. Về TATM thì học khá là khác với các ngành khác trong trường, vào kỳ 1 đã học mấy môn gì đó về tiếng Anh rồi, hay nhỉ, còn lại thì chỉ biết lớp này con gái áp đào con trai, con gái thì nhiều nên có nhìu người xênh, còn con trai xem ra lẻ loi, bị o ép lắm.

Nói mới nhớ, hum qua là 8 - 3 thì lớp này ra sao nhỉ :|
  6. Godfatherz

Godfatherz New Member

Khối D mà k phải cntt thỳ em nghĩ chắc chắn là áp đảo thôi, nhưng em chưa rõ là áp đảo với tỷ lệ bao nhiêu nhỷ :s

Hỳ hỳ một năm chỉ có 2 ngày 8-3 và 20-10 thui ;))
  7. lyn

lyn New Member

TATM K49 đây. Ờ học vất vả. Tính cả số tín chỉ thực tập là 224 (chưa kể giáo dục thể chât và quốc phòng) Các cô nhiệt tình. Về phần điểm số hơi nghiêm. Không học cẩn thận thì cứ điểm kém ko nương tay. Từ kỳ I năm I đã được học toàn tiếng Anh. Được học nhiều môn. Quản trị kinh doanh, tìa chính ngân hàng, kinh doanh quốc tế ... bằng tiếng Anh hết. Ngoài ra còn có ngoaij ngữ 2 bắt đầu 2 thì phải. Kinh nghiệm nên chọn Tiếng Trung. Nhưng tiếng Pháp cũng khá hay! Các bạn nữ xinh xắn dễ thương...^^
  8. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Tỷ lệ thì anh chả biết vì không có số liệu nhưng mà nhìn chung cả lớp chỉ lác đác 1, 2 chú nhóc;)), tha hồ mà ngắm các em xinh tươi nhớ;)). Chưa làm sv chưa nhìn cảnh "bão giá", vậy mà chú vẫn tự tin CHỈ có 2 ngày=)), sau này mà có ny nữa thì;))
  9. Dust

Dust New Member Cựu BQT

Rốt lại cả bài là bạn muốn hỏi gì thế? Mình chỉ thấy mỗi cái thắc mắc là bao nhiêu nam: bao nhiêu nữ :|. Theo mình biết thì bạn sẽ không đến nỗi cô đơn lẻ loi nhưng cái đó có gì quan trọng lắm ko :-?? ?
  10. OPPA_NAM

OPPA_NAM New Member

Chị DUST nói đúng đó.
    Chỉnh sửa cuối: 18/3/11
  11. Dust

Dust New Member Cựu BQT

Trời ơi, I'm not a boy :-<.
  12. Godfatherz

Godfatherz New Member

Thỳ những cái em muốn biết nêu ở # 1 mà anh :| em hỏi cái kia hơi ngoài lề vỳ 4 năm cấp 3 đã học toàn vỵt 1/11 rồi tò mò k biết khi lên đại học tương lai có sáng sủa hơi chút nào k ?
    Có vẻ vất vả nhỷ :| em cũng hơi sợ, nhưng thui bao nhiêu người học đc thỳ sao mình lại k thể =D
    Có điều j mà theo kinh nghiệm của đàn anh đàn chị , anh chị cứ truyền hết cho em nhá :)
  13. hiangjiang

hiangjiang New Member

các chú vào khoa D thì cứ xác định 1 mình chèo lái cả con thuyền đê >:)
  14. dthuhuong

dthuhuong New Member

Cậu này cũng cá tính đấy nhỉ K. Thế ko sáng thì có học ko K
  15. OPPA_NAM

OPPA_NAM New Member

Hi hi hi. Em sorry chị yêu dấu nhé. 1 sự nhầm lẫn cho 1 khởi đầu đầy ấn tượng. Em sửa lại rồi chị à.
  16. Nana.virgo

Nana.virgo New Member

oh,e cũg đag à ko,nộp hồ sơ vào ngành 701 này rồi:) nhưng chị bạn e bảo ngành này trường mình so vs Ngoại Thương học vất vả hơn nên cũg hơi lo...224 tín chỉ thì..
    Điểm cũg khá cao nữa,đầu tiên e định thi vào nganh 445 QTKD lữ hành và hướng dẫn du lịch vậy mà năm nay nó lại ko tuyển sinh:|nhưng biết làm sao giờ,chít phải lòng NEU rồi:)) Phải cố gắg 3 thág nữa thôi,học cho 12 năm vừa rồi vậy:)
  17. Mary_BE

Mary_BE New Member

cứ thử nghĩ xem 1 lớp có 3boys/52mems thì như thế nào, cả 1 khóa chỉ có khoảng 7 - 10 boys.
    Học hành thì cực vất vả rồi, học rất nhiều môn, căng thẳng, điểm không cao. tổng chỉ ra trường tầm khoảng 228 - 232 chỉ (K50 là 231 chỉ -->haizz).
    Nếu có ý định vào học ngành này thì e cứ chuẩn bị tinh thần nhé. Mệt lắm đấy
  18. phamnhatlam

phamnhatlam New Member

Hỏi về ngành tiếng anh 701

a c oi cho em hoi ve nganh tieng anh 701 cua truong vs.nam nay em dinh thi vao nganh nay nhung ban em lai khuyen neu em muon hoc ve tieng anh thi nen thi vao mot truong chuyen ve ngoai ngu vi du nhu truong dh ha noi dh ngoai ngu.e muon xin loi khuyen tu cac a c a.mong a c gjup do.ah.em con muon hoi them la nganh 701 co phai hoc toan cao cap k a.cam on a c nhiu
  19. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

E muốn học Tiếng Anh THương Mại ý hả ;)) TRường mình đào tạo ngành này cũng tốt lắm, các bạn khoa này học cũng trâu bò nữa, có kỳ học max số TC luôn, từ thứ 2 tới thú 7 :-ss, con gái lại xinh nữa :-?

E vi phạm viết tiếng Việt ko dấu rồi nhé. :-w
  20. phamnhatlam

phamnhatlam New Member

anh ơi ngành này có phải học toán cao cấp không em ghét học toán lắm