Loading

[Tổng hợp] Tất cả Q&A về khoa Quản trị du lịch và khách sạn

Thảo luận trong 'Nhóm ngành QTKD & Marketing' bắt đầu bởi Ki_Sarang, 15/5/10.

1. Ki_Sarang

Ki_Sarang New Member

Em là học sinh chuẩn bị lên lớp 12. Em đang quan tâm đến ngành Quản trị du lịch và khách sạn ở trường mình. Thực sự em rất thích ngành đó, còn đam mê lớn đến đâu thì còn chưa rõ =D Em cũng đã nghe kinh nghiệm của một số anh chị về cái "cực" của nghề này, nhưng khi đã ham mê thì đâu thể gặp chút khó khăn mà đã từ bỏ đúng ko ạ =Diboi-leaf:. Có điều sau một hồi lên forum tìm hiểu, em hầu như chẳng tìm được chút thông tin chia sẻ gì về ngành ngoài những thông tin trên trang chủ của trường:namva-leaf: Cũng biết đây ko phải là một ngành hot của KTQD nhưng sao càng lúc em càng thấy nản thế này. Chỉ sợ vào học một lớp mà chẳng ai có hứng thú với ngành mình đang học và dự định sau khi tốt nghiệp sẽ làm trái ngành hết thì buồn lắm.
    Vậy nên anh/chị nào đang học hoặc biết về chuyên ngành này có thể chia sẻ cho em chút thông tin được ko ạ, như về chất lượng giảng dạy, môi trường học, triển vọng nghề nghiệp...hay cái gì liên quan cũng được tất. Thanks các anh chị nhìu nhìu :yeu-leaf:
  2. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

về môi trường dạy học, anh thấy đây là một khoa có rất nhiều bạn xinh tươi, nên môi trường học sẽ mang đậm tính nhân văn hơn ;))
  3. doletan

doletan New Member

học xong 4 năm sẽ rất bổ mắt
  4. TrungK

TrungK Active Member

Học ngành này sẽ được thực tập nhiều , K phải là ngành Hot nhưng CƠ hội Việc làm sẽ rất lớn :)
  5. tamkhietbuon

tamkhietbuon New Member

[Hỏi] Năm 2012 trường mình có thi ngành qt du lịch và khách sạn-năm 2011 mã 427 không ạ?

Em định thi ngành quản trị khách sạn và du lịch mã 427(2011) nhưng năm nay không thấy trường có chỉ tiêu ngành này chỉ có ngành du lịch lữ hành. Em rất hoang mang??? không biết thế nào đây?? Anh, chị giúp em giải đáp được không ạ? Trường mình có tuyển ngành ks không ạ(2012) ? Em cảm ơn anh, chị :yoyo07: :yoyo136:
  6. lisandro10

lisandro10 New Member

Tư vấn thi tuyển sinh chuyên ngành quản trị du lịch và khách sạn

E rất muốn theo chuyên ngành quản trị du lịch và khách sạn mà chủ yếu là về khách sạn.
    E biết trường kinh tế quốc dân có mở lớp đặc thù quản trị khách sạn nhưng chỉ xét tuyển khối D mà e ban A í ạ :-ss
    Anh chị tư vấn cho e thi ban A thì xét tuyển thế nào để vào chuyên ngành khách sạn ạ :-ss
    Ngoài ra e thấy có ngành quản trị kinh doanh du lịch và lữ hành thì có liên quan nhiều tới khách sạn không? E muốn đi theo thiên hướng khách sạn lắm í :((
    Thank anh chị nhé =D
  7. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Điểm của quản trị khách sạn có thể thấp hơn sàn trường tối đa 1 điểm.KHÔNG NHÂN ĐÔI TIẾNG ANH VỚI KHỐI D.
    SAU 1,5 NĂM, căn cứ kết quả tuyển sinh đại học, kết quả học tập và nguyện vọng của sinh viên, Trường sẽ tổ chức xếp sinh viên vào chuyên ngành trong nội bộ ngành đã trúng tuyển.

Điểm xếp chuyên ngành là tổng của điểm trung bình tuyển sinh (hệ số 2) và điểm trung bình chung học tập năm thứ nhất (hệ số 1).

Điểm của hệ POHE(quản trị kd khách sạn và lữ hành định hướng nghề nghiệp) thì có thể thấp hơn sàn trường tối đa 3 điểm.NHÂN ĐÔI TIẾNG ANH VỚI KHỐI D. VỀ CƠ BẢN NGÀNH NÀY ĐC ĐI THỰC TẾ NHIỀU, TIẾNG ANH OK, CHẤT LƯỢNG ĐÀO TẠO THÌ NGHE NÓI KHÁ ỔN

Link thông tin tuyển sinh của trường:
    http://www.neu.edu.vn/ViewTuyenSinh.aspx?ID=212
  8. lisandro10

lisandro10 New Member

Ngành quản trị khách sạn có thể thấp hơn điểm sàn của trường tối đa 1 điểm vậy thì điểm sàn của trường thường thường khoảng bao nhiêu ạ =D
    Mak` điểm thi đại học chỉ cần đủ vượt qua điểm ngành quản trị khách sạn là OK chứ ạ, liệu nhà trường có xét đến sau này không ạ
  9. Elen

Sàn trường thì khó nói trc e ạ =D Nhưng theo chị nghĩ thì năm nay cũng không có biến động gì so với năm trc =D cũng tầm bằng hoặc trên 20 điểm chút thoai =D
    Ngành quản trị khách sạn thấp hơn sàn trường 1 điểm --> ngành đc ưu tiên ---> nếu e k đký vào ngành này ngay từ đầu thì e k đc vào ngành này nếu thấp hơn sàn trường 1 điểm =D
  10. lisandro10

lisandro10 New Member

Vầng :> cảm ơn chị nhiều nhiều í :-* thế vậy ngta ko xét đến điểm thi của mình về sau chứ ạ =D
  11. Elen

Việc điểm thi đầu vào thì quan trọng đối với các bạn chưa phân chuyên ngành trong các ngành có nhiều chuyên ngành thui e :) vì khi xếp duyệt chuyên ngành thì theo nguyện vọng của sinh viên và theo điểm: trung bình điểm đầu vào nhân 2 + kquả học kỳ 1 nhân 1. (Vì 1 số bạn thì có mong muốn vào những chuyên ngành mình thích :)) )
    Còn về cơ bản thì ở đại học học khác hoàn toàn cấp 3 e nhé :) cũng chẳng có gì phải xoắn khi điểm đầu vào ng này cao hơn ng kia :yoyo31: nhưng mà nếu vào đh mà e k cố gắng thì e học kém hơn các bạn là có đấy :)
  12. lisandro10

lisandro10 New Member

Cảm ơn chị nhiều nhóe :-*:-*:-*
    Vào đh chak chắn e sẽ đầu tư nghiêm túc T.A với chuyên ngành khách sạn r ạ =D
    Với cả chị có biết anh chị nào giỏi trong chuyên ngành khách sạn ko ạ, cho e xin fb, yahoo hay skype j đấy blah blah để e tham khảo thêm với ạ, học ở trường kinh tế quốc dân thì càng tốt =D
  13. Katy

Katy Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

cái này chị nghĩ em cứ học Tiếng Anh rồi tấn công Bờ Hồ =))
  14. vantuthanglong

vantuthanglong New Member

Đăng ký học thêm Tiếng Anh ở đâu thì yên tâm các bạn nhỉ
  15. sangnv8it

sangnv8it New Member

Em cũng thích ngành này, nhưng sợ ra trường không tìm được việc