Loading

[Tổng hợp]Tất cả Q&A về khoa Bất động sản

Thảo luận trong 'Khối ngành Ngôn ngữ Anh, Luật, BĐS, KT Tài nguyên' bắt đầu bởi trang2, 31/3/11.

1. trang2

trang2 New Member

cho e hoi ve khoa qan tri kinh doanh dong san a?
  2. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Viết có dấu, chuẩn tiếng Việt đi em
  3. hoangtan_92

hoangtan_92 Member

4. dat_ng_ktqd

dat_ng_ktqd Member

học xong em có thể làm ở phòng định giá ở Ngân hàng, Nhân viên Kinh doanh của các sàn GD BDS (Môi giới).
    Còn nếu làm trái ngành thì anh chịu :|
  5. trang2

trang2 New Member

dạ vâng a,tại điện thoại bạn em k có t.việt ạ
  6. trang2

trang2 New Member

anh ơi,thi khoa đấy đc không anh?ch.trình học hay k ạ?và học khoa đấy có ảo tưởng k ạ,vì em thấy cứ học qtkd thì có phần tư tưởng quản lí này nọ quá phải không ạ
  7. trang2

trang2 New Member

E muốn hỏi về chương trình học của qtkd bất động sản.học khoa đấy có hay k ạ?các thầy cô dạy có hay k ạ?
  8. trang2

trang2 New Member

ui,rộng mở và sáng lạn thế cơ ạ?hôhô.vâng anh.em cảm ơn ạ
  9. trang2

trang2 New Member

tao đang định hỏi hộ mày r chiều tư vấn cho,đã thấy lù lù ở đây r,mà bạn ơi,tg lai sáng lạn thế,hay tớ cũng thi nhỉ=)))
  10. duongxi_g8

duongxi_g8 New Member

xí xớn :))
  11. duongxi_g8

duongxi_g8 New Member

Chương trình học của khoa có tổng là 162 tín chỉ, khá nhẹ nhàng so vs 1 số khoa khác.
  12. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Cái gì mà ảo tưởng, thế thì đa số các chuyên ngành của trường mình đều ảo tưởng hả em:)), trường KTQD đào tạo có thiên hướng nghiêng về quản trị mà, như Ngân hàng cũng là Quản trị Ngân hàng TM, hay Tài chính thì là Quản trị TCDN,... nhìn chung đều có khuynh hướng dạy về quản trị cả;))
    KInh doanh BĐS thì tốt quá còn gì, người thì nhiều mà đất thì không đổi, chẳng bao giờ lo đất không tăng giá, chỉ lo rơi vào phần mà nhà nước quy hoạch thành công trình công cộng thôi=D
  13. hung.bds

hung.bds Member

Dân bất động sản chính hiệu đây =D!! chương trình học có 174 tín chỉ(ko nhẹ đâu.).còn về thầy cô thì tùy thôi em ak! mỗi người 1 tính biết thế quái nào đc,em thích học thì hay hết.
  14. thanhdh262

thanhdh262 New Member

Hỏi về khoa Bất động sản

Xin chào các anh chị!
    Đợt tuyển sinh lần 2 của trường mình em thấy có ngành quản trị kinh doanh bất động sản.Đó là ngành khá cuốn hút em...nhưng càng tìm hiểu thì em lại thấy nó ẩn bên trong nhiều vấn đề.Đặc biệt khi vào lúc này bất động sản nước ta đang trong tình trạng đóng băng.Hơn ai hết,các anh(chị) trong khoa rất hiểu điều này.Nhưng các a(c) có nghĩ là tình trạng này sẽ nhanh chóng phục hồi và có sức nóng trở lại không??Em tin vào suy nghĩ và tầm nhìn của các a(c).Em rất mong nhận được những chia sẻ của mọi người để có được niềm tin lớn hơn.
    Mọi ng ơi,mỗi ng giúp em một tay đi
    Tân sinh viên còn nhiều bỡ ngỡ....
    Thân!!
    Chỉnh sửa cuối: 19/8/11
  15. leeankzil

leeankzil New Member

mình = tuổi bạn. nhưng mình nghĩ thế này. gần như mọi việc đầu có tính tuần hoàn. tuân theo 1 chu kì. đó là quy luật tự nhiên mà. hihi
    =)) sẽ nóng trở lại nhanh thôi.
  16. thanhdh262

thanhdh262 New Member

ukm.cậu tên j??học khoa nào đó???
  17. tungphanthanh

tungphanthanh Member

anh k học khoa này, nhưng mà k có j là tuyệt đối cả. Hãy xem Thị trường chứng khoán là 1 ví dụ điển hình, cách đây đúng 4 năm (năm 2007) TTCK tại VN rất sôi động, sv ra trường có cơ hội vc làm cao nhưng dần dần ngành này hết hút sinh viên cho đến đợt tuyển sinh 2010 (K52) thì k có lớp TTCK nữa => không nên quá hy vọng và thất vọng vào cái j. Với lại học cái j có phải chắc chắn ra trường làm cái đó đâu, em còn nhiều lựa chọn mà. Học và tin tưởng tương lai mình có vc làm đủ nuôi bản thân và gia đình là được rồi.
  18. nghiant

nghiant New Member

học BDS hay mà e.Đây là 1 ngành học kiếm tiền rất nhanh nếu gặp Duyên nữa/Nhưng cũng gặp Rủi ro khá lớn.vì Giá trị BDS lớn thì ai ucngx biêt.Hiện nay thị trường đang trầm lắng cũng có thể là cơ hội tốt cho Sinh Viên.Đây là thới gian cho mình rèn luyện các kiến thức và học thi lấy chứng chỉ hành nghề.Sau này khi mình ra trường sẽ đúng lúc TTBDS nóng trở lại,nó sẽ trên đà đi lên theo chiều hướng có lợi cho mình.Lúc đó là cớ hội để nhà KDBDS bước vào =D
  19. xjnhtrajhp

xjnhtrajhp New Member

Học kinh doanh BĐS cũng nên xem xét xem em có đủ vốn làm nhà đầu cơ ko, có đủ cơ và quan hệ với các quan chức, các ông lớn để nắm đc thông tin quy hoạch của chính phủ từ khi các quy hoạch đó còn chưa đc thông qua hay ko? Hay học xong chỉ đủ sức mở dịch vụ môi giới và làm trong các sàn gd BĐS thôi ?
    Học KD BĐS có thể làm về mua bán BĐs, môi giới BĐS, định giá BĐS ... Tuy nhiên a thì ko thấy nhiều tiềm năng ở môi giới BĐS và mua bán BĐS lắm vì ko có em thì cò đất cũng đủ nhiều rồi, chứng chỉ môi giới BĐS cũng cấp tràn lan, rồi khi BĐS xuống thì nghề môi giới BĐS cũng sẽ tàn như môi giới CK bây giờ thôi. Còn về kd BĐS thì nói 1 câu thôi " buôn tài ko bằng dài vốn ".
    Định giá BĐS bây h xem ra là ổn nhất vì mới có tin sẽ bỏ khung giá đất thay vào đó là lấy 3 kết quả thẩm định giá BĐS để làm cơ sở xác định giá thị trường của BĐS. Như vậy nhu cầu về định giá BĐS trong tương lai là rất lớn với nhiều mục đích ko chỉ là để kinh doanh, ví dụ như: giải quyết tranh chấp, bồi thường giải tỏa, thanh lý tài sản, góp vốn bằng BĐS, sáp nhập, chia tách giải thể DN, định giá BĐS để nhà nước thu thuế, định giá BĐS để làm nền cho định giá giá trị doanh nghiệp từ đó cổ phần hóa, phát hành IPO...
    Có điều định giá BĐS của bên QTKD BĐS a ko học nên ko nắm đc họ định giá BĐS ntn, vì a đang học ngành Thẩm định giá, ngoài thẩm định giá BĐS còn có định giá DN để mua bán sáp nhập cổ phần hóa, định giá công trình xây dựng, thẩm định giá dự án đầu tư, TĐG máy móc thiết bị, TĐG tài sản vô hình như thương hiệu, trí tuệ.... Bọn anh khi thẩm định giá phải tuân theo hệ thống tiêu chuẩn TĐG do Bộ TC ban hành. Những cái này bọn a phải học trong nhiều môn, nhưng ở trong các môn chuyên ngành của QTKD BĐS ko hề học những môn đó mà chỉ học duy nhất 1 môn về định giá gọi là Định giá BĐS, nếu họ gộp nguyên lý thẩm định giá vào môn Định giá BĐS của chuyên ngành QTKD BĐS thì anh nghĩ với số tín chỉ ít như vậy ko thể nắm hết được mà họ sẽ đề cập rất qua loa, có thể chỉ ở mức giới thiệu.
    Trong tương lai thì a thấy xu hướng M&A ( mua bán sáp nhập DN ) sẽ rất phát triển, xuất hiện các cty chuyên săn lùng và mua lại các cty sắp phá sản để tái cơ cấu, đến khi cty đó ptriển thì bán và lợi nhuận mỗi phi vụ M&A thành công là rất lớn. Trong ngành này đòi hỏi phải có kĩ thuật đầu tư tài chính tốt. A gợi ý cho em như vậy thôi. Chúc e lựa chọn đúng đắn.
  20. habits95

habits95 New Member

1 thầy nói với mình rằng đến kỉ niệm 2000 năm Hà Nội thì HN vẫn là một đại công trường
    Hãy vững tim em nhé