Loading

[Tổng hợp] Thắc mắc & Giải đáp thắc mắc liên quan đến Hệ đào tạo Văn bằng 2

Thảo luận trong 'Tuyến sinh Hệ ĐT Từ xa,Tại chức, Liên thông, Văn b' bắt đầu bởi devo, 16/12/10.

1. champions88

champions88 New Member

Mấy bạn đã đi học lớp ôn thi văn bằng 2 rồi thấy thế nào?Có thể nói nội dung học gồm những phần nào không bạn.Không có ai ở diễn đàn đang học văn bằng 2 à.Chia sẻ chút kinh nghiệm đi.
  2. chekiu

chekiu New Member

thế đăng kí các ngành khác thì là học tất cả cả buổi tối phải không bạn. hic. Mình thấy ghi trên hồ sơ là tất cả các tối trừ chủ nhật. từ 18h -21h hàng ngày
  3. champions88

champions88 New Member

4. iCouples2012

iCouples2012 New Member

:yoyo80: học phí có vẻ cao quá nhỉ
  5. champions88

champions88 New Member

Học phí tối thiểu là 240k/1 tín chỉ.Nhưng không biết 1 kỳ m học bao nhiêu tín chỉ.Chắc tầm 20TC, 4 kỳ sẽ là 80TC*240k=19tr200k.Học phí quả là cao thật.Giờ cứ lo ôn thi đã, thi được tính tiếp.
  6. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Thông báo về việc gia hạn nộp hồ sơ vb 2 khóa 24 chính quy

Những bạn nào chưa mua được hồ sơ vb2 k24 cq thì đến phòng 1.1a nhà 10 phòng qlđt để mua. Hạn nộp cuối cùng là ngày 17/4/2012 (chỉ nhận 1 ngày duy nhất).
  7. champions88

champions88 New Member

Anh em nào không có điều kiện đi học, bớt chút thời gian qua 11B Tuấn Hùng mà mua tài liệu nhé!28k/1 bộ TL (Cả TCC+TA).
  8. antx

antx New Member

Hellu,,,bạn! Toán thi đầu vào là toán cơ bản của cấp 3: Yêu cầu các kỹ năng giải phương trình, bất phương trình, lượng giác, hàm số logarit và tổ hợp.
    CÒn tiếng anh trình độ B, thi thuộc dạng tự luận.
    Điểm đầu vào tính tổng điểm 2 môn đủ điểm đỗ là ok, năm ngoái mình thi lấy cao nhất là 11,5 điểm / 2 môn cho chuyên ngành: Tài chính doanh nghiệp và Kế toán. 10 điểm / 2 môn cho chuyên ngành: QTKD/ Ngân hàng.
    Hình như năm nay tuyển gấp 2 năm ngoái và có thêm chuyên ngành thì phải.
    Chúc các bạn ôn tập tốt và thi đỗ (HỌC PHÍ NĂM NAY K24 bằng 2 CQ là 240k/1 tín)
  9. SVKTQDK51

SVKTQDK51 Banned

Vb2 4+1

e đang là sv chính qui năm 3. có ý định học vb 2 theo hình thức 4+1. a, c có thể cho e biết điều kiện và thời gian đăng kí chương trình này dc k ạ. cũng như là học phí bn.? mà có đứa bạn e nó là ngoài ngân sách, nó cũng định học vb2 thì khi học vb2 nó có còn đóng $ NNS nữa k hay là đóng giống sv khác ạ.=D?
  10. antx

antx New Member

Các bạn thi bằng 2 chủ yếu là thi toán cơ bản THPT, và tiếng anh B dạng tự luận. Điểm chuẩn năm ngoái là từ 10-11,5 điểm / 2 môn. Tiếng anh không tính điểm điều kiện, tổng điểm đủ là đỗ. Tài liệu bạn có thể qua trường KTQD hỏi trực tiếp mua cho tiện. Chúc các bạn học tốt và thi đạt kết quả cao!
  11. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Ko có 4+1 nữa đâu vì ít người học quá, ng` ta học Vb2 chính quy với song song hết rồi
  12. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Tài liệu VB2 thường là do giáo viên phát. Nó bao gồm các đề, các dạng bài phổ biến trong đề thi. Bạn nào ko đi ôn đc thì nên mượn bạn nào đó đi học để photo tài liệu sẽ tốt hơn.

//Nói chung khi đã đi làm rồi thì ng` ta ít vào forum trường lắm
  13. champions88

champions88 New Member

Lâu lâu không động đến sách vở, nhìn đề cũng khó thật.=D
  14. champions88

champions88 New Member

Hôm trước m thấy có buổi cuối 5/4 hôm nay gia hạn thêm à? Chắc còn nhiều người muốn thi nhưng chưa kịp nộp.Các bạn cho m hỏi khi nào sẽ gửi giấy báo dự thi nhỉ.LỊch thi 5,6/5 có gì thay đổi không.
  15. lynhkute

lynhkute New Member

uh..lâu ko động đến sách vở...đúng là khó chịu thật..vừa nhìn vào quyển sách là mắt đã nhắm tịt lại rồi..Đến là chán mình!tớ cũng đang tự học ở nhà đây. Đi học ôn thì xa quá..Công ty tớ từ Mỹ Đình đến đó hơn 20 cây..nếu di học thì chắc chỉ đến đó thở xong rồi về ...mà tự ôn ở nhà thì ko thấy hứng tẹo nào...Ôi..chán ơi là chán!
  16. thanh_thuy

thanh_thuy New Member

cho em hỏi tí. học song song thì bằng thứ 2 của mình có bị gắn mác vb2 ko ah. nhìu ý kiến wa e chẳng bít thế nào
  17. khach_la

khach_la Member

không bạn ạ, thế này nhé, học song song là bằng Chính qui, ko khác gì các bạn khoa bạn học song song,
  18. Hoàng Minh

Hoàng Minh New Member

Năm sau em định thi vào hệ VB2 của trường này
    Các anh chị làm ơn cho em biết bao h các anh chị thi và địa điểm thi để em đến xin đề :p Em vào web trường nhưng không có :'(
    Em cám ơn!!!
  19. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

Ngoài hệ song song (4+1 giờ thôi rồi :-() thì văn bằng 2 chỉ là tại chức thôi. Ko phải chính quy. ???
  20. champions88

champions88 New Member

Lịch thi dự kiến là 5-6/5.Đề bạn có thể đến trực tiếp các quán photo gần cổng trường là sẽ có.M có đề nhưng xem chừng ôn nản quá.