Loading

[Tổng hợp ]Hỏi đáp về khoa quản trị nhân lực

Thảo luận trong 'Nhóm ngành QTKD & Marketing' bắt đầu bởi andy, 17/7/09.

1. andy

andy Member

khoa này có dẽ xin việc làm ko ạ?
    và nó co j khác và giống vs các chuên ngành khác trong ngành quản trị không ạ?có phải học tiếng anh hay ngoại ngữ j ko?
    anh chị giúp em vs nhé
  2. do_it_now

do_it_now Member Cựu BQT

Dễ xin việc hay không thì phụ thuộc vào bản thân mình. HỌc khoa này em có thể xin vào phòng nhân lực etc...
    Học tiếng Anh như những khoa, chuyên ngành bình thường khác:|
  3. hungnumetal

hungnumetal New Member

Bây giờ nhiều trường ĐH có đào tạo Quản trị nhân lực em ạ, vì nhu cầu xã hội là không nhỏ, thế nên ra trường có không ít cơ hội.Tiếng Anh thì bây giờ đến bà nội trợ còn phải học cơ mà em.:xinhdep-leaf:
  4. phuong8

phuong8 Member

Nếu muốn học chuyên sâu tiếng anh thì em thi vào khoa tiếng Anh thương mại, QTNL thì học tiếng anh như những khoa khác thôi. Học QTNL xong có thể em không theo ngành này và làm công việc rất khác, nhưng quan trọng là em được trang bị kiến thức để có khả năng nắm bắt được các công việc.
  5. phuong linh

phuong linh New Member

Quản trị nhân lực hoc ntn?

Các anh chị ơi cho e hỏi,ngành quản trị nhân lực học ntn,ra có dễ xin việc không ak? E thấy thích nghề quản lí nhân sự nên định thi vào ngành này của trường minh,nhưng ngành này lại có vẻ ko được chăm chút lắm,mà lại rớt khoa cũng vào đc. Ko biết học ra có ổn ko? E chuẩn bị làm hồ sơ rồi,e đang phân vân quá,ko biết chọn ngành nào nữa. Các a c khóa trên có kinh nghiệm giải đáp giúp e với.thanks mọi người nhiều.
  6. hungln0189

hungln0189 New Member

Em à, học HRM khá thú vị, nếu e còn thích quản lí con người nữa thì tuyệt vời rồi. Khoa mình điểm đầu vào khá cao đó (tương đương vs KT đầu tư), cơ bản do các em chưa bít đến khoa nhìu nên cứ nghĩ là "nguyện vọng 2" cũng đc vào...khoa mình tuy bé nhưng chất đó, ~90% anh chị ra trường làm đúng nghề. Tuy nhiên, việc học tốt hay ko, có thú vị hay ko phụ thuộc nhiều ở em, nếu e chịu khó đào sâu tìm hiểu thì HRM là một ngành học tuyệt vời :x
    Chúc e học tốt nhóa ;)
  7. Tuấn Đầu Tư NEU

Tuấn Đầu Tư NEU New Member

Sao lại tương đương Đầu Tư?
  8. phuong linh

phuong linh New Member

Cam on a ak. Nhung ma nganh nay diem chuan nam ngoai la 21 ma,lam sao bang kinh te dau tu duoc ak?
  9. Blue Moon

Blue Moon Cáo Béo Cựu BQT

năm nay thì điểm chuẩn của các khoa không còn ý nghĩa gì nữa r em ạ
  10. Mr.Manh_chelsea

Mr.Manh_chelsea Member

QTNL ko bao h có thể ngang Đầu Tư dc đâu bạn à =))
  11. phuong linh

phuong linh New Member

Sao lai vay a? Khoa nay chi mot chuyen nganh thi ko can phan chuyen nganh nhu cac khoa khac ma?

Chú ý: Viết tiếng Việt có dấu chuẩn em nhé!
    Last edited by a moderator: 22/4/12
  12. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Vì năm nay khôg phân theo chuyên ngành nữa mà phân theo ngành và sau 1,5 năm thì mới xếp chuyên ngành em ạ =D em đọc kĩ thông tin tuyển sinh của trường năm nay nhé http://www.neu.edu.vn/ViewTuyenSinh.aspx?ID=99
  13. meoden87

meoden87 New Member

Thích thì cứ quyết thôi em
  14. phuong linh

phuong linh New Member

Hi. Mà e biết là trường mình năm nay học 1,5 năm mới phân chuyên ngành nhưng mà ngành này chỉ được mỗi một chuyên ngành đó thôi thì có gì mà phân nữa ak? =D
  15. lemontree_764

lemontree_764 New Member

năm 2009 QTNL nguyện vọng 2 lấy 24,5 bằng với KTĐT, còn năm sau thì mềnh ko biết:))
  16. huongpham109

huongpham109 New Member

hỏi về khoa quản trị nhân lực

mọi người cho mình hỏi về khoa quản trị nhân lực trường mình với. điểm khoa này thường thấp hơn điểm sàn 1-2 điểm đúng ko?
  17. linh1994bg

linh1994bg Member

quản trị nhân lực năm ngoái lấy 20đ bạn ạ..bằng với điểm sàn luôn
  18. hang_1506

hang_1506 Banned

[K55] Hỏi về quản trị nhân lực

Các a chị ai học ngành qtri nhân lực có thể cho e hỏi :
    1/Học ngành này là học về gì vậy ạ ??
    2/ Ngành này học thường sau ra làm gì vs cả những khóa trc nữa ạ ?? Cơ hội vc làm ngành này sau ra trg tnao ạ
    3/ Các a chị thấy ngành này học tnao và là 1 ngành ntn ạ ??
    4/ Ngành này cách 1 năm điểm chuẩn sẽ xen kẽ như kiểu 20-21-20-21 phải ko ạ ?? Hay các a chị đoán điểm chuẩn ngành này năm tới 2014 sẽ tầm bn ạ ??
    tks mng
  19. Blue Moon

Blue Moon Cáo Béo Cựu BQT

1/ đang học ngành này nhưng chẳng biết học về gì chả biết, chắc là học về quản lý nguồn nhân lực (con người). Cơ bản thấy cái gì mình cũng học cả =D
    2/ như trên a đã nói, cái gì cũng học nên làm cái gì cũng đc, điều này đúng với hầu hết các khoa trong trường. Cụ thể thì theo định hướng mình có thể làm ở bộ phận tổ chức, lao động, tiền lương, bảo hiểm xã hội ....
    3/ cá nhân thì khoa này không đc nhà trường lưu ý lắm, hầu hết thông tin gì cũng biết cuối cùng và thường bị đẩy đi học xa tít mù
    4/ hên xui, dự đoán 2013 lấy bằng sàn, 2014 thì chưa biết :))
  20. PennyPine95

PennyPine95 New Member

Các anh chị cho em hỏi khoa này theo như điểm 3 trc thì cứ 20-21-20 :-ss. Liệu năm nay nó có theo quy luật tăng lên 21 k ạ :-(. E lo k đủ sức lắm :-(. Tầm e chỉ thi đc 20 thôi ạ :((