Loading

Tình yêu ư...thật sự, đó là cái thứ gì vậy?

Thảo luận trong 'Tình bạn & Tình yêu' bắt đầu bởi Rung Rinh, 3/3/14.

1. Rung Rinh

Rung Rinh New Member

Tình yêu ư...Thật sự, đó là cái thứ gì vậy? Thứ gì mà khiến con người ta đau đớn, vật vã đến vậy???

Chẳng biết từ khi nào, mỗi khi buồn, mỗi khi tuyệt vọng em lại chỉ biết gửi chúng lên trang giấy, rồi lặng lẽ một mình, tự chia sẻ, tự ngấu nghiến cho nó dần qua đi!
    Dẫu biết là yêu thương ấy mang lại cho em rất nhiều niềm vui, nhiều hạnh phúc, nhưng nó cũng lấy đi của em quá nhiều nước mắt, khắc quá sâu trong tim em quá nhiều tổn thương…
    Chỉ cần nghĩ về anh, là nước mắt em lại cứ tự giác rơi, em không thể điều khiển được. Chẳng phải vì hết yêu anh, hết yêu làm sao em có thể dễ dàng rơi nước mắt như vậy vì anh, đúng không? Cũng chẳng phải vì em yếu mềm, em thấy em đủ mạnh mẽ để vượt qua bất cứ thử thách nào, nhưng sao em vẫn cứ khóc, vẫn cứ hàng đêm, khóc ngay cả khi em làm việc mà bất giác chợt có một thoáng tích tắc nào đó gợi nhắc về anh…

Anh tốt, thật sự tốt! Em trân trộng những phút giây chúng mình bên nhau… Nhưng sao cuộc đời nó cứ trớ trêu như vậy với những người yêu thương nhau vậy anh? Em không hiểu nổi…
    Chia rẽ những người đang thực sự yêu thương nhau – Đó là cái tội lỗi lớn nhất… Dù có sống đời sống kiếp cũng khó có thể đền đáp được, vậy sao họ vẫn cứ làm… Hay chỉ đơn giản, họ không nghĩ như em, một cô gái chỉ cần nhìn thấy một chú chó con bị nhốt ngoài trời lạnh căm cũng có thể rớt nước mắt, có thể tâm sự với nó cả giờ…
    Em là thế đấy, hay nghĩ, hay rung động, dễ mủi lòng,… Chỉ cần một vài hành động vô tâm nhỏ cũng có thể làm cho em suy nghĩ cả nhiều đêm trời… Hay cũng chỉ cần anh bỏ em cô đơn trong tích tắc, mà có ai đó lại gần, chia sẻ với em, không phải anh, em vẫn thấy cảm động… Không phải lúc ấy em thay lòng đổi dạ, mà là khi ấy, em cảm thấy trân trọng những gì mà em được chia sẻ, cho dù người đó không phải là anh…

Anh biết tính em nhạy cảm, hay lo nghĩ, tại vì sao mà anh vẫn vậy, tại vì sao mà anh vẫn để mặc em hằng đêm lay lắt với những ám ảnh ấy, đến nỗi tận sâu trong những giấc mơ…
    Vậy đấy, càng ngày anh càng để những khoảnh khắc ấy nhiều dần lên, lại rồi cả những tủi cực mà em phải gánh từ những người xung quanh anh, làm sao mà em có thể trụ vững được, làm sao một cô gái 22 tuổi có thể vượt qua…
    Anh nói anh yêu, anh thương em, sao anh lại bỏ mặc em như vậy, …
  2. Rung Rinh

Rung Rinh New Member

Tình yêu là thứ rất khó nói, mà có nói ra được nhưng có thực hiện được hay ko? hic, đúng là vòng luẩn quẩn. FA thì vật vã để tìm ny, nhưng khi có tyeu rồi thì lại vật vã với những lo toan khác . hic
  3. Goicauvong

Goicauvong Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Đa sầu đa cảm thì chỉ khổ bản thân mình thôi, những người không nhạy cảm thì họ không thể hiểu nổi mình đâu bạn à :)
    Người thật sự yêu bạn thì dù biết cách hay không, có hiểu đc hay ko họ vẫn có tinh thần lắng nghe và xoa dịu bạn, còn nếu họ vô tâm không chỉ 1 lần thì có lẽ tình cảm họ dành cho bạn không nhiều như họ nói đâu. Chuẩn bị tinh thần tự yêu lấy mình thôi :)
  4. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

Con gái sao nghĩ nhiều thế nhể :3 :3 Toàn nghĩ đi tận đâu đâu :))
  5. Goicauvong

Thực ra thì bạn này hơi nhạy cảm quá nên nghĩ hơi nhiều quá, nhưng nhìn chung con gái thường nghĩ nhiều hơn con trai. Có lẽ đặc trưng tâm lý giới tính nó vậy :v
    Picos thích bài này.
  6. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

Nghĩ thì nhiều, nhưng toàn nghĩ sai be bét :)) nghĩ đi tận đâu đâu ấy :3 :3 :3 Nhiều lúc, giải thích thôi cũng mệt :))
  7. Goicauvong

Tại vì anh ko đặt mình vào hoàn cảnh và tâm lí con gái nên thấy nó ở đâu đâu thôi. Chịu khó suy nghĩ tí thì nó cũng có lý cả đấy ;))
  8. Goicauvong

Tại vì anh ko đặt mình vào hoàn cảnh và tâm lí con gái nên thấy nó ở đâu đâu thôi. Chịu khó suy nghĩ tí thì nó cũng có lý cả đấy ;))