Loading

Thiết kế mặt tiền cửa hàng

Thảo luận trong 'Ý tưởng kinh doanh, Khởi nghiệp' bắt đầu bởi letruongminh, 8/6/08.

THÔNG TIN TUYỂN SINH ĐẠI HỌC KTQD NĂM 2014
TÀI LIỆU TOEIC sát đề thi thât
  1. letruongminh

letruongminh New Member

Chào mọi ngừoi ! Mình đang định mở một quán bán kem và sinh tố . Nhưng mình đang rất muốn thiết kế làm sao cho mặt tiền của cửa hàng mình sao cho thân thiện và thu hút được khách hàng nhất
    Nhờ cả nhà giúp cho một tay . Khi nào có dịp qua quán nhất định khao một chầu miễn phí
  2. Jewel

Jewel New Member Cựu BQT

Nghề nghiệp:
    neu_student
    Web:
    Ko biết bạn định mở quán theo phong cách nào và vốn là bn. Tớ ko biết j` về thiết kế nhưng con gái bọn tớ thì thường thik những quán kem sặc sỡ, mặt tiền và bên trong màu mè 1 tí để có thể chụp ảnh, thik nhất những quán có mặt tiền rộng tương đối bằng tường kính (cửa vào nhỏ 1 tí cũng ko sao), từ bên trong nhìn ra qua tường kính rất lãng mạn mà nhìn từ ngoài vào thì thấy ấm cúng, ánh sáng để ảo ảo 1 tí.
    chúc bạn thành công!
  3. Minhpro

Minhpro New Member Cựu BQT

Nghề nghiệp:
    Management board
    Web:
    Theo Phong Thủy thì phải thiết kế cửa hàng thật ngoằn nghoèo thì mới giữ đc lộc
  4. Little_FOX

Little_FOX New Member Cựu BQT

Thiết kế của hàng còn phải tùy thuộc 1 phần vào ý định, cũng như phong cách phục vụ của mình, thật khó để tư vấn chính xác được bạn ạ^^
  5. zinzin

zinzin New Member Cựu BQT

tốt nhất là bạn nên theo cá tính của mình mà xây dựng cửa hàng, mỗi ng mỗi ý.
    Theo mình, bạn phải có đc đối tượng khách hàng chủ yếu mà bạn nhắm đến là j`, nó sẽ quyêtns định tất cả ^^
  6. letruongminh

letruongminh New Member

Cám ơn các bạn rất nhiều . Mình quên là không nói rõ với các bạn . Ý định của mình là chỉ mở cửa hàng bán kem chủ yếu phục vụ cho khách qua đường chứ không ngồi trong quán ( Vì mặt tiền nhà mình rất hẹp và gần chỗ đông người đi lại ) . Theo như ý kiến các bạn mình sẽ thiết kế bên ngoài thật sặc sỡ và bắt mắt . Mình còn thêm ý tưởng nữa là mình định thiết kế một taplo hình que kem vẫy tay chào mọi người . Mình nghĩ hình ảnh này sẽ rất thân thiên và thu hút mọi ngừoi
    Cả nhà thấy thế nào ??
  7. zinzin

zinzin New Member Cựu BQT

tớ thấy ý tưởng taplo đã được sử dụng, chỉ ở 1 vài nơi lớn, hiệu quả ra sao thì không rõ. nhưng theo tớ biết thj thông thường đi ăn kem mục đích chính là để có 1 chỗ ngồi nghỉ ngơi, nói chuyện . nên bạn chỉ bán cho khách qua đường là rất khó khăn. trừ khi bạn là 1 thương hiệu nổi tiếng. Cho nên mình khuyên bạn nên hợp tác với 1 số cty cung cấp kem lớn để kinh doanh thì tốt hơn,