Loading

[Thắc Mắc]: Về việc Closed Topic TC50B !

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi [DH], 9/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [DH]

[DH] New Member

Topic lớp TC50B đã bị Mod [L]-O-N-[G] closed từ hôm T7 tuần trc và tuyên bố trong 2pic là Closed 1 tuần !
    1 đến hôm qua...CN...k rõ ai mở ra...a Long lại vào Closed tiếp !
    Hôm nay mở ra đc 1 lúc rồi lại bị đóng !
    Nhưng...mem TC50B vẫn không hiểu vì lí do j mà 2pic bị Closed !
    E nghĩ về việc Closed 2pic...ban nick...del nick hay del 2pic đều phải đc thông báo lí do !
    Đây a Long cứ vào làm cáo thông báo Closed 2pic 1 tuần mà chả thấy lí do đâu cả !
    4r SVKTQD là lần đầu tiên e thấy có việc này :|
    Lí do Closed 2pic là vì cả cái 2pic đó nó làm sao hay vì 1 vài cá nhân hay tham gia 2pic có lỗi j mà cả 2pic bị Closed
    E là mem TC50B...cũng phải công nhận cái là cái 2pic lớp e nó hơi hổ lốn thật...tốc độ spam cũng dã man thật nhưng e thấy việc mem TC50B lên viết bài k phải vì cái lí do là Page View và Bài viết lắm...lên là để vui và để gặp nhau lúc k ở trường...nếu nói như thế thì chắc n` ng` bảo sao k ra Ym mà nói...nhưng thực sự lên 4r nói có cái j đó vui và lôi cuốn hơn...và có những thông tin hay j j đó tất cả cùng chia sẻ trên 2pic lớp !
    Đấy là suy nghĩ của e thôi...
    Có lẽ việc 2pic lớp e tăng Page nhanh quá khiến ai đó rất hay để ý đến lớp e thì phải !
    Động cái là del...nếu e nhớ k nhầm thì đã có lần ai đó del bài đi và sau đó mem ý kiến rồi lại phải khôi phục lại...
    Làm việc như thế có gọi là quá soi đến lớp e k nhỉ !
    Mod làm j cũng nên thông báo lí do để những mem khác còn bik đc lí do chứ...h chỉ vì 1 vài thành viên mà bao ng` khác k lên 4r...k trò chuyện đc à
    Còn nếu BQT vẫn nghĩ là lên Spam tăng bài...e có thể đề nghị k tình bài ở 2pic lớp e đc chứ !
    Viết mái thoải đi và bài vẫn như thế thôi !
    E cũng là Smod 4r khác và e thấy về việc 2pic lớp này các a làm hơi cứng nhắc đấy !
    Xin phép các a giải thik rõ hộ e vs và đừng Del Threat này của e !
    Thanks !
  2. kentversace

kentversace New Member Cựu BQT

Thay mặt BQT chính thức xin lỗi các em lớp TC50B về vụ việc này.

BQT đã mắc phải 2 lỗi sau :

1. Closed topic mà ko nêu lý do.
    2. Do không hiểu ý trong khâu quản lý nên đã dẫn đến việc topic open rồi closed nhiều lần.

Chúng tôi sẽ
    có hình phạt thích đáng dành cho những người có trách nhiệm về vụ này.

Còn việc topic bị closed 1 tuần vì lý do gì đấy thì các em nên pm Long để biết lý do chính xác. Vụ việc còn tiếp tục được BQT họp bàn. Sau khi đưa ra quyết định chính thức thì Long sẽ công bố với các em.

Thân.
  3. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Tiếp theo bài viết của bạn DH sẽ là bài viết góp ý của em:
    Topic lớp em có số lượng bài tăng,ừ thì cứ cho là spam rất nhiều,thế nhưng,có ai thấy rằng thành viên của TC B có lượng người lên ủng hộ cho diễn đàn là nhiều,có thể nói là hơn những lớp K50 khác(em không dám so với những khóa trước vì em không thường xuyên lên topic của các anh chị).
    Việc bọn em lên viết bài,tăng số bài viết,tăng lượng thanks,mọi người thử xem,chắc chắn bọn em không được lợi lộc gì từ việc viết bài,việc lên topic chỉ để đóng góp,ủng hộ cho forum,rồi thì xem thông báo hay làm quen...đại loại là những gì mà người ta cũng hay làm thế,và việc lên diễn đàn chỉ với mục đích vui vẻ,giao lưu chứ đâu có được hưởng thêm quyền lợi gì cả.
    Bây giờ,khi topic bị đóng,lớp em vẫn cần có những thông báo,vẫn cần biết những gì thay đổi,thì giờ bọn em biết làm thế nào,xem ở đâu,post thông báo riêng ở đâu,hay là,em lại phải lập topic mới,liệu như thế có bành trướng quá không???
    Việc spam trong các topic,em muốn nói thêm rằng,không diễn đàn nào là không có,thực sự,nó chiếm tỉ lệ cao nhất.
    Còn điều nữa,tại sao pic lại bị closed lần thứ 2?em cũng chưa rõ lý do,cứ cho lần đầu thì thế,và rồi lần 2 tới mà em chưa kịp viết bài,chưa kịp làm gì...và lần 3 đến cũng bất ngờ không kém?Tại sao bên ngoài,khi có 1 người khóa cửa thì lại có người khác mở cửa cũng được mà ở đây có người đóng topic thì cứ phải là người đó mở?
    Người làm sai bị ban nick,bài viết sai bị xoá...thế thì còn đóng lại nó làm gì khi mà lượng truy cập vào nó lớn?
    Có thể topic TC B đã mấy lần làm loạn cả diễn đàn,thế nhưng tất cả cũng chỉ vì mục đích là làm cho topic thêm phần sáng tạo và đóng góp cho diễn đàn.

Nhân đây em cũng cám ơn anh Long vì lần ban nick lần trước mà lượng thanks của em đã lên mức kỷ lục
  4. Tomie_Ngo

anh ơi cho em hỏi,thế giờ này đã biết được lý do chưa anh?
    Em thuật lại nha,hôm ấy,khoảng 11h,em mới lên mạng,anh Long vào chat và bảo em rằng cảnh cáo lớp này nếu còn post bài như bài của bạn Minh lớp em post thì sẽ đóng topic,em nói là sẽ lên tinh thần lại anh em và nhắc nhở mọi người.
    Sau đó khoảng gần 5phút,bạn Minh xin nick của anh Long và chat,em không hiểu sao sau đó topic lớp em bị đóng mặc dù là có thời hạn,thế nhưng cũng không có lý do rõ ràng gì cả,vì em mới chỉ thấy lần cảnh cáo đầu tiên và bọn em chưa kịp viết bài gì nên chắc chắn là chưa có bài thứ 2 theo nội dung mà bạn Minh(đã bị ban nick) viết trước đó,vì thế tại sao vừa cảnh cáo xong lại đóng luôn???
    Cái việc xóa bài không lý do em đã thắc mắc với người có quyền xóa bài và bảo nếu xóa bài thì cho em cái lý do,thế là em tưởng sẽ cho lý do,nào ngờ những lần xóa sau em cũng không biết lý do gì hết nữa
  5. funnyboy

funnyboy Member

Để tránh spam có thể ra luật trên 100 trang sẽ closed giống 1 số diễn đàn.
    Các em này năm 1 nên còn xung lắm,mấy anh em mình năm 1 cũng thế cả giờ già rồi lại bắt thế hệ sau giống mình cũng kô nên.
  6. [DH]

[DH] New Member

E nói thẳng ra 1 câu...ý của k chỉ riêng e là 2pic lớp e bị soi hơi kĩ ... động đến hơi n`...các a có thấy thoải mái khi nhà mình suốt ngày có ng` ngoài đến k...
    Và việc đóng 2pic...vs 1 số ai đó phải chăng đó là vì lí do cá nhân !
    E nói thế vì e nghĩ thế...đúng thì đúng mà k đúng thì cho e xin lỗi luôn ! =D
    Mà e cũng chả hiêu vì sao lớp e lại bị như thế...có j đó hơi quá à...e nói thât là e cũng ít khi lên 4r...lên toàn vào 2pic lớp...vui thì mới vào...a e trên đấy cả...có thông tin j thì đưa lên...tự nhiên h bị đóg cái bộp phát mà chả bik vì sao...nhiều lần e thấy bài viết bị del vì 1 số lí do vô cùng...bình thường...chả có j trong những bải viết đó mà đến mức bị del đi cả !
    E cũng định góp ý lâu rồ...nhưng cũng do 1 phần lỗi ở lớp e...nhưng đến lần này thì e cũng éo hiểu tại sao nữa rồi !
    Nếu sau này đc Open lại thì lớp e xin nhận khuyết điểm và hạn chế đến mức có thể các lỗi mà các a đã nêu !
    THANKS !
  7. monitor

monitor New Member

Theo anh thì số lượng bài viết (có tí ti chất lượng) + số lượng mems của TC50B tăng (kha khá) thì nên xem xét việc lập cho lớp này sub box . Sau đó để các thành viên lớp tự bầu ra Mod, rồi tự quản lý. Tất nhiên Smod vẫn theo dõi thời gian đầu, nếu tốt thì để lớp tự do phát triển (trong khuôn khổ). Như thế tiện cả đôi đường, vừa có thể lôi kéo các lớp khác kêu gọi thành viên để đc lập sub box và vừa có thể giảm tải công việc cho các mod box lớn.
  8. [DH]

[DH] New Member

E ủng hộ ý kiến của a này ý !
    THAKNS bro...
    Mong BQT để ý đến ý kiến này hộ lớp e vs...
  9. Tomie_Ngo

Nếu được như thế thì tốt quá,bởi vì như thế chắc sẽ được tự quản và có lẽ số lượng mem sẽ còn tăng trong tương lai.Cám ơn BQT đã quan tâm
  10. Superkid

Superkid New Member

Trước sự việc lớp em bị close topic em có ý kiến thế này ạ =D.

Trong lần close topic đầu tiên , anh Long - người trực tiếp đóng topic, chỉ có duy nhất một câu thông báo :"Closed topic trong 1 tuần Ai có ý định mở sớm hơn thì pm trước cho tớ nhá " .

< trích bài post số 2613 - trang 262 - topic lớp TC B >

Như vậy hoàn toàn bọn em ( các mem tham gia diễn đàn thuộc đơn vị lớp TC 8-) không hề nhận được một lý do nào về việc close topic, mà chỉ có thể đang ngồi đoán mò lý do là : vì một mem TC B với nick : thatlonglove đã post ảnh mang tính chất xâm phạm về mặt chính trị .

Chính vì vậy , bọn em , rất mong muốn được nghe một lời giải thích từ phía anh Long =D
  11. do_it_now

do_it_now Member Cựu BQT

Thiết nghĩ làm như thế thì hỏng, lớp nào co co vào lớp đấy, còn gì là forum nữa.
  12. Tomie_Ngo

thấy cái câu :"Closed topic trong 1 tuần Ai có ý định mở sớm hơn thì pm trước cho tớ nhá " .
    em cũng muốn nói thêm 1 chút,ban đầu đọc câu này em tưởng anh ấy vẫn mở lòng tạo điều kiện cho topic trở lại,em nghĩ CÁC BẠN là bọn em,thì em vào hỏi anh ấy bảo:chả là thông báo để ai đó có ý định mở được(Smod ấy),thì em hỏi là nếu có SMOD vào bảo 1 tiếng thì chắc anh cũng tạo điều kiện mở lại chứ?anh ấy bảo:KO HỀ,ANH SẼ BẢO HỌ ĐỂ HỌ KHÔNG LÀM VIỆC ẤY.
    Thế này thì ...hết nói,tại sao không tạo điều kiện cho sửa sai?Tại sao lại cứ máy móc thế?tại sao ...?ttrong khi án tù trung thân cũng được đặc xá

@Khang:Không phải lớp nào cũng co co vào lớp ấy đâu,thực tế thì chưa thấy lớp nào có tiềm lực như TC B về nhân sự,với lại khả năng lôi kéo mọi người của các lớp khác hình như không mạnh
  13. [DH]

[DH] New Member

Ai bảo là lên 4r lớp nào co vào lớp đấy
    Tớ có bảo là mem TCB lên 4r là chỉ vào mỗi 2pic lớp đâu !
    Nhưng đã vào 2pic lớp thì nên đc tự do và riêng tư của lớp 1 chút
    Đây là chỉ về viêc nội dung của 2pic thôi !
  14. monitor

monitor New Member

nhầm to :-j
    sub box của lớp để bàn bạc về lớp của họ như các kỷ niệm, lịch thi, hẹn hò chơi bời,...hay post ảnh lớp. Còn topic chung, thấy có thể đóng góp đc thì các cá nhân vẫn đóng góp như thường.
    Nước VN chẳng đc tạo từ các hạt nhân gia đình thì là gì :)) Chẳng nhẽ cấm xây nhà, bắt mọi ng phải ra ngoài đường sống cho vui à =))
  15. thinham

thinham New Member

Lâu lắm mới lang thang ở diễn đàn và chợt bất ngờ khi topic TC B - topic mình từng có góp ý bị closed,lạ thật
  16. [DH]

[DH] New Member

Cũng k lạ lắm đâu cậu ợ !
    Nếu cậu tham gia 2pic từ đầu và dài dài thì cậu sẽ hiểu tại sao...:-"...
  17. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Chẹp, định không post nhưng bức xúc quá cũng phải post.

Nói thẳng ra, nếu forum chỉ có sinh viên vào với nhau thì BQT cho spam thoải mái, post đủ kiểu ngôn ngữ xì tin mà chả cần đúng chính tả, vì sinh viên thích tự do. Vậy tại sao forum phải có nội quy và hình phạt?

- Vì còn có Bộ văn hóa thông tin vào xem.
    - Vì còn có người của PA25 lượn lờ.
    - Vì còn có các thày cô giáo của trường KTQD vào ngó nghiêng.
    - Quan trọng nhất là cái thằng Google, cái gì của forum nó cũng biết. Viết cái gì linh tinh search ra như chơi.

Hôm nay anh gặp thày Đạt hiệu phó nhà trường, có hội thoại thế này:

...
    -Thày: Minh à, đi thực tập chưa?
    -Minh: Dạ, em đang thực tập ở Vietin ạ.
    -Thày: Mà dạo này vẫn làm admin trang diễn đàn của trường à?
    - Minh: Dạ không, bây giờ bọn em chuyển giao cho K49 rồi ạ.
    -Thày: Ờ cẩn thận nhé, hôm trước có phóng viên gọi điện cho phòng Công tác chính trị & quản lý SV hỏi về sinh viên có nick là Minhpro.
    - Minh: Dạ có chuyện gì thế ạ?
    - Thày: Thày không rõ, nhưng thấy thày Tuệ bảo là cái trang đấy hay được các báo để ý lắm, cẩn thận lên báo là không ra được trường.
    - Minh: :-ss

......

Các cô các chú post bài thì sướng đấy nhưng làm sao hiểu được áp lực của những người trong BQT? Họ đã đứng mũi chịu sào, công khai danh tính để quản lý forum thì cũng đồng nghĩa phải chịu trách nhiệm rất nặng nề. Anh thấy các bạn trẻ giờ hơi ích kỷ, chỉ biết đòi hỏi các nhu cầu của bản thân mà không đặt mình vào hoàn cảnh của người khác.

Kết luận:

- Close vẫn phải close để răn đe (topic có tiền án tiền sự rồi, lần này cũng thế), tuy nhiên đến Valentine sẽ thả, coi như ân xá luôn.
    - Long chưa nêu rõ lý do close, Long có lỗi, cái này BQT giải quyết riêng.
  18. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

Ui.Mới có 1 tối kô onl mà lắm chuyện gớm :">.Thành xì căng đan rôi :"> :"> =)) =))

Lý do phạt closed pic trong vòng 1 tuần:

-Spam quá nhiều.topic như 1 nồi nước lẩu.Thích cho cái gì vào thì cho.!

-Post bài và ảnh không chọn lọc.Có 1 số ảnh kô đc cho phép post lên diễn đàn.Mà anh cũng chả hiểu lòng tự hào và lòng yêu nước của 1 thành viên trong đó để đâu mà có thể post đc bức ảnh đó.

@DH:Muốn người ta kô để ý thì tốt nhất đừng làm điều gì làm ng ta chú ý

@Tomie:Anh đã nhân nhượng cho em pic đó khá nhiều rồi.Đừng nói là anh kô để các em sửa sai mà phải nói các em kô chịu sửa sai thì đúng hơn:
  19. xDozemon

xDozemon New Member

Theo kinh nghiệm của tớ thì ko nên sub box của lớp vì nó sẽ làm loãng forum ra thôi. Chia topic như hiện nay khá hợp lý rồi.

Còn về vấn đề của tc 50b thì tớ nghĩ anh Long làm đúng rồi. no comment,
  20. TNT_1489

TNT_1489 Member

Anh nghĩ các em TC 50B nên xem lại cái Topic của lớp mình, nó ở mục giao lưu làm quen kết bạn nhưng đây là 1 Topic lớp, nên có 1 sự quản lý chặt chẽ, em Tomie là lớp trưởng (hình như thế) nên xem lại các bài viết của lớp mình, xem lại 1 số quy định cho các thành viên, tránh để Topic lớp mình, mọi người vào trông như là 1 nồi "cám lợn =D " [xin nói toẹt ra thế]. Cái gì cũng thấy có, các em nên xem lại mục đích của Topic mình =D các cái nào thuộc lĩnh vực xả Stress thì em nên đưa vào Box Xả Stress (nhiều cái anh thấy có ở trong đấy rồi) cái nào về thủ thuật máy tính . . thì nên đưa vào đúng chỗ của nó, phần mềm, kinh nghiệm thủ thuật, hoặc là ảnh thì đã có Album ảnh riêng cho từng khoá, từng lớp rồi . . .
    Còn thắc mắc gì nữa về lý do thì em nên đọc lại mấy nghìn bài ở hơn 150 trang của Topic lớp em. Có lẽ 1 tuần sẽ đủ để các em đọc chứ =D
    Em nghĩ anh Long linh động 1 chút =D cho các em cơ hội, anh Closed Topic 1 tuần (hay kể cả mở vào 14/2) cũng là lâu quá, anh nên Closed topic 3 ngày thôi anh ah =D [đây chỉ là góp ý của em.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.