Loading

Sinh viên NEU chia sẻ bí quyết học và thi IELTS (Chú ý: Quảng cáo miễn vào)

Thảo luận trong 'Phương pháp học' bắt đầu bởi youth english school, 23/9/10.

1. shyby_kun

shyby_kun New Member

hồi trước em đkí học ở cô Quỳnh, học được đúng 1 buổi thì nghỉ do bị sốt phát ban, thế là bị mất liền luôn 3 bài nên nản quá nghỉ luôn, giờ định đkí học lại cô mà cũng ngại cơ, hix :-<

chia sẻ luôn với mọi người, em mới thi hôm 13/8. R và L 7.5, 2 cái kia 6.5, overall tròn 7. Chỉ nhớ là writing task 1 rơi vào process, nên bác nào định thi trong tầm tháng 9 tháng 10 thì nhích nhanh ko sang tháng 11 nó lại rơi vào process ợ :))

em chẳng học gì cứ thế đi thi nên giờ lại muốn thi lại rồi, đọc topic cô quỳnh thấy bạn boyktqd học cô mà điểm nói cả viết lên ghê quá nên cũng muốn theo học, ấy mà lại ngại cái quá khứ lầm lỗi ngày xưa :((:((:((
  2. shinichi90

shinichi90 Member

m cũng chỉ mong đc 7 :-(
  3. cometoNEU

cometoNEU Member

Mình cũng đang bắt đầu học IELTS, tự học thôi, với 1 cuốn Step up IELTSIELTS test Builder 1&2. Cái này mình tham khảo ở nhiều 4 rum tiếng anh thì các bạn ấy khuyên là mới học thì bắt đầu từ đấy, nhưng khi mua về mình cũng chưa biết cách học sao cho tốt nhât. Bạn nào có kinh nghiệm học rồi thì giúp mình nhé
  4. minhien

minhien New Member

Mình cuối tháng 9 cũng đi thi đây, đăng ký rồi, tiền mất học hành có khí thế hẳn :))

Mà bác gì trên kia7.0 rồi thi lại làm gì nữa. Thế thôi, điểm cao 8.0 lại bị chụp ảnh lên dân trí đấy, nổi tiếng cả cô cả trò lại khổ ra :))

Hôm 13/8 là thi viết quá trình sản xuất điện từ than đá mà bác, bác đi thi mà cũng ko nhớ sao? Để em tóm cái đề hôm đấy cho các bác nghe. (Copy từ thớt: update đề thi IELTS, xin phép bản quyền bác chủ nhé)

[h=2]Úp đít đề thi IELTS mới nhất hehe[/h]
    Đề thi IELTS ngày 13/08
    1. Ngày xấu đề khó-> đi thi thì nên xem ngày :))

2. Nhớ hơi ko đúng trật tự, bạn nào thi thì correct tớ nhá. Ko thì mọi người dùng tạm. Dạo này đang quan tâm cái IELTS ghê cơ 8-&gt;

READING TEST:

Nội dung: 1 đoạn về việc trồng mía, vì sao nhà máy làm ô nhiễm môi trường, đưa ra các giải pháp khác nhau. 1 đoạn về 1 loài động vật có vú sắp tuyệt chủng. Rồi sự thích nghi của nó, săn bắn, biến đổi khí hậu

- Yes/ no/ not given ở passage 2-3: tổng 10 câu
    - matching headings 8 câu
    - điền từ (sentence), và summary đoạn
    -matching ai nói cái gì

LISTENING TEST

- Nghe điền ngày tháng
    - Match hướng đông tây nam bắc với vị trí trên bản đồ
    - Match ông nào nói cái gì, đến 1 vùng thì mang theo cái gì, tránh cái gì
    - Nghe về advantages và disadvantages của việc nên đặt các sân bay ở đâu

WRITING TEST

TASK 1: Mô tả quá trình sản xuất điện từ than đá như thế nào :(( :((

TASK 2: The main purpose of universities is create better residents and better workers or benefit themselves as individuals?

Em còn collect được nhiều nữa, người đi thi về kể lại nhé. Các bác thích em post dần dần cho. Tham khảo cũng fun, đi thi sẽ đỡ run. Ai bảo 7.5 dễ chứ em thì thấy khó, làm bộ Cam mà toàn đc tầm 28-29 thôi

5. shyby_kun

shyby_kun New Member

Ớ, đúng là đề này rồi, khiếp, bác nào đi thi xong còn mà còn nhớ ác thế, mình bước ra khỏi cái ballroom đấy là quên sạch rồi :-s
    Cá nhân mình thì thấy đề reading hôm đấy rất dễ (dễ hơn so với quyển cam ạ, còn em thì chẳng học reading cứ từ từ mà đọc nên ko biết là có bị mẹo mủng ở đâu ko) Thế nên bác nào mà đi thi rơi vào process cũng cứ yên lòng :-< viết mà khó thì hoặc nghe hoặc đọc nó sẽ dễ hơn thôi :-<

có bác nào bây giờ đang học cô quỳnh ko ợ? đang muốn xin học quá mà ngại học tối :-<
  6. cherry14

cherry14 Member

Mình chưa thi ielts nhưng mình áng chừng mình đc 6.0. Có bạn nào có kinh nghiệm làm IELTS để điểm đạt tu 7.0-7.5 ko.
  7. katengo

katengo New Member

Các bạn nào cho cao kiến với, IELTS vs. TOEFL – Which is Better?
  8. shinichi90

shinichi90 Member

Tùy vào mục đích học của bạn thôi, IELTS thì được các trường ở Anh, Úc chấp nhận nhiều hơn, còn Toefl thì chủ yếu là dùng để đi học ở các nước ở Mỹ :), còn về độ khó thì mình nghĩ là tương đương, mỗi cái đều có một cái khó riêng :), VD, IELTS thì speaking dễ hơn, còn Toefl thì reading của nó có thể là dễ hơn :)
  9. sinhvienkt

sinhvienkt New Member

khởi động lại topic này đi anh ơi
  10. hoatuyet1711

hoatuyet1711 New Member

Mình cũng đang rất rất cần tiếng anh đây:-( hic. topic này đóng rồi à
  11. andy

andy Member

Tôi có được lên báo nào đâu?
  12. shinichi90

shinichi90 Member

Bạn có câu hỏi nào có thể post lên, mọi người sẽ trả lời giúp =D
  13. shinichi90

shinichi90 Member

có fai là bạn andy trần hùng mà được 8.0 lần trước viết note trên fb hội sĩ tử IELTS ko nhỉ =D
  14. hoatuyet1711

hoatuyet1711 New Member

MÌnh lập ra một topic khác để hỏi các bạn cho rõ mà bị xóa hết mất rùi, ko hiểu vì sao nữa.
    Bên đấy nhắc đến mấy trung tâm liền, trung tâm Girus hay j ở gần trường mình, rồi trung tâm TOPLEARN à:-? hay cái j ấy nhỉ. Chết mất thôi.
  15. shinichi90

shinichi90 Member

Mình nghĩ, đầu tiên bạn cần biết mục địch học Tiếng anh của bạn là gì, giao tiếp, đi làm , thi lấy chứng chỉ IELTS, toeic, hay TOELF. Sau đó thì bạn xác định xem m đang ở trình độ nào, từ đó thì mọi người mới tư vấn cho bạn đc :), Thanks,
  16. hoatuyet1711

hoatuyet1711 New Member

Trình độ của mình thì đang ở mức độ tầm tầm, muốn học một lớp giao tiếp nâng cao rồi học lên ielts. Hơn nữa mình muốn học cả người việt lẫn người bản địa, mình muốn lớp học ko đông quá mà giá cả lại phải chăng. Haizz, bên topic kia đã có mấy bạn khuyên mình mấy trung tâm nhưng mình chỉ nhớ mỗi cái tên TOPLEARN, nếu như các bạn ấy nói thì ở đó đáp ứng đủ hết yêu cầu của mình. Còn chỗ khác mình ko nhớ nổi tên. Hic, ko hiểu làm sao mà bị xóa nữa.
  17. hoatuyet1711

hoatuyet1711 New Member

Có còn bạn nào biết về TOPLEARN ko thì cho ý kiến hộ cái, đang muốn đi học lắm rồi.
  18. vervet

vervet Member

Gurus bạn ah