Loading

[Poll 1- Tuần 1] {Phỏng vấn thành viên + mở hàng năm mới} - maithy_hp- Xông Box lấy may nào \m/\m/

Thảo luận trong 'Phóng viên Forum' bắt đầu bởi Gấu ú, 1/1/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Gấu ú

Gấu ú Well-Known Member Cựu BQT

Tùng..! tùng..! :thobua7: roèng..! roèng...! roèng.! :thobua74::thobua74:
    Chào mừng các bạn đã quay trở lại Nhân ngày 01/01/2013, :thobua18: Cũng là ngày mà bên cạnh những Happy New Year photos + maximum tag friends trên timeline facebook là những status than vãn cái cảnh phải lục tục ì ạch tới trường, bỏ lại đằng sau đống chăn ấm nệm êm đã từng là người bạn không thể thiếu trong 1 thời gian dài chẳng kém gì quần áo, mì tôm và laptop, :thobua39: Gấu ú thay mặt toàn thể BQT svktqd.com, các anh chị em phóng viên 4rum cùng những người có liên quan, xin chúc toàn thể các thành viên của svktqd.com một năm mới thật hạnh phúc, dồi dào sức khỏe và thành công trong cuộc sống, gia đình thuận hòa, tiền vô như nước :=D: (Chúc thế thôi, tết Tây còn mình là người Ta mà :thobua97:) (ngại quá thay mặt bừa BQT đừng chém em :pitoo_sad:)
    Vào đề thôi, sau đây tôi xin giới thiệu nhân vật chính của topic này, nhân vật đã vượt qua những đối thủ nặng ký khác để chiến thắng áp đảo trong tuần bình chọn vừa qua sau 1 cuộc chạy đua vote nghẹt thở từng milimet thanh quản, :piwaaaht: Với 14/49 votes, người xông Box phỏng vấn 2013, xin giới thiệu:
    Maithy_hp :haha::huyhoang::=D::look_down:::x::beauty::still_dreaming:​

Tiểu sử:
    - Tên thật: Mai Th.. Y.. ( kẹt nút phím :piangry:)
    - Tuổi : 1,975 :huyhoang: (đã làm tròn đến 3 chữ số thập phân :piconfident:)
    - Chức vụ: T-mod Box Giảng đường NEU (tên thân mật là Box Học tập) :haha::picholer:
    - Tài sản: 1,014 lần thạnks / 412 Posts- vị trí 11 top thanked :thobua44:
    Bla bla bla xem thêm tại đây
    http://www.svktqd.com/forum/member.php?u=56701

Ai còn thắc mắc lý do mở topic này, mời xem lại topic mở đầu trong seri phỏng vấn, Poll 1- 2013

http://www.svktqd.com/forum/showthread.php?t=261275
    Bonus avatar :still_dreaming:

Giờ là thể lệ :thobua8:
    Sau đây là câu hỏi mở hàng của Phóng viên :=D:

Hỏi nào, chém nào :thobua7: Maithy_hp:thobua7::thobua19:Tặng thưởng phần quà đặc biệt cho những câu hỏi mang tính sáng tạo :thobua79:
    Phỏng vấn thành viên- Tối đa hóa sự thỏa mãn :thobua28:
  2. maithy_hp

maithy_hp Active Member Cựu BQT

Ngại quá, ngại quá :”> Em ko biết chứ bạn chị nó bảo chị ko có khiếu thẩm mĩ, mà chị cũng nói thiệt là chị ko biết thế nào là đẹp trai thật, thật đấy :”>
    Con gái thì có “xinh” và “đẹp” để miêu tả, còn con trai lại có mối từ “đẹp” thui à, khó nhở, đẹp cả tâm hồn nữa chứ nhở :yoyo141::yoyo141::yoyo141:, hay chỉ là vẻ bề ngoài :yoyo145: ^^

Xem nào, chị thì cũng chả nhớ đã gặp những ai trong 4rum nữa, cơ mà thôi, không nghĩ nhiều làm gì, hiện trong đầu chị giờ đã đủ 3 nhân vật rồi =D

Đầu tiên là Boydautu đây là người đầu tiên chị gặp trong 4r, và cũng là người đầu tiên làm quen với chị trên 4r =D Dịp đó đang ôn thi nên hay vào thư viện, có kết bạn trên face rồi nên nhìn ảnh là chị nhận ra, cơ mà mãi một thời gian mới dám nhân =)) Miêu tả á, chị toàn nhìn từ đằng sau, biết miêu tả cái gì, hay mặc áo phông, quần ngố/đùi, còn cái mẹt Boyddautu chắc ai cũng biết rồi. Cứ tưởng chăm học hóa ra vào thư viện toàn thấy ngủ :), đùa thôi chứ lúc chị ngủ, chắc bạn đấy học.

Tiếp đến là anh Trịnh Tuấn Anh, là người thứ 2 chị quen trên 4r, và cũng là người thứ 2 chị gặp J). Đùa chứ, em gặp anh trong bối cảnh rất là… =D ở cổng KTX, và bên cạnh anh là cô áo đỏ, em nhìn xuống chân cô gái ý và thấy 1 rằng cô ý đi hài bệt J Chắc mọi người hiểu mình nói gì J) Mới đầu em cứ tưởng anh là thấp bé, nhẹ cân :)) nhưng hình như nhầm, hay là anh mới dùng loại thuốc tăng trọng abcxyz gì đó thì em ko biết, cơ mà dạo này thấy anh to cao lạ thường, hay là do “bối cảnh” chi phối nhở =D, mặc quần áo ở nhà cao to hơn hẳn, chứ ko như hôm đầu tiên em gặp anh và…. =D p/s: chị ko có ý gì đâu nhá, em gái áo đỏ =D Mà em thấy trên mặt anh có mỗi cái miệng như bao người bình thường khác, nhưng sao anh nói lắm thế nhở =D

Cuối cùng là bạn Bầu :) người thứ 3 quen, và người thứ 3 gặp trong 4rum à nhầm thứ 4 ( quên phải trừ em Khánh ra, cái hôm gặp a TTA là đi thăm em mới mua băng vai mà nhỉ =D , Cáo già à, nếu Ú nó bảo chị kể 4 thì có em đấy cơ mà có 3 thôi, với lại tại em kiêu lắm nên thôi ^^ sr Cyan) Mình là mình thấy bạn trong 1 post của 4rm có khoe 1 bức ảnh TS đó, “nụ cười tỏa nắng” câu này bạn nói ko phải mình J) Ờ nói thật là ko biết nắng có tỏa ko cơ mà mình là mình thấy răng bạn trắng thật đấy, hoặc do da bạn ngăm ngăm chăng =D , mà cái lần đầu gặp bạn cũng thế, ở chỗ hơi tối, mắt mình lại cận, nên là thấy mỗi hàm răng trắng thui :”> Ngoại hình hả, béo =D , ai mượn ăn lắm bánh của gái vào cơ :yoyo193: :)

p/s: Mọi người nhớ lưu ý câu đầu tiên của mình nhá “mình ko biết thế nào là đẹp trai” thế nên đừng có ném gạch gì nhá :) :yoyo200::yoyo200::yoyo200:
  3. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

Để xem đặt câu hỏi gì nào :-?
    Câu 1 nhẹ nhàng này :))
    Anh vẫn nhớ cái ấn tượng đầu tiên về em là 1 cô bé ko biết ở đâu ra đã sẵn sàng chia sẻ đề cương mình tổng hợp và post lên forum. Cho anh hỏi lí do tại sao em lại làm như vậy?
  4. maithy_hp

có 3 lí do chính :)
    Thứ nhất: đằng nào em cũng phải học, cũng phải tổng hợp lại cho dễ ôn mà =D, hôm đấy là em làm đến đâu post đến đấy đấy ^^
    Thứ hai: vì lớp em có buổi tổng kết, cô có nhắc những ý chính, những chỗ lưu ý cần học, em nghĩ nhiều bạn ko biết nên là chia sẻ cho các bạn
    Thứ ba: vì em được nhận Thanks từ những post đó :) hồi đó mới vào 4r nên là cứ thấy có thanks là thích, kinh tế lượng được anh thanks suốt mà ko biết sao lai thanks, mãi này mới biết a là mod, em cứ lục post trước xem cu cậu này có hỏi gì ko mà cứ thanks câu trả lời của mềnh =D
  5. Goicauvong

Goicauvong Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Trả lời câu hỏi "3 người đẹp trai nhất 4r là ai" mà lại nói là "mình k biết thế nào là đẹp trai" thì liệu 3 nhân vật này nên vui hay nên buồn nhỉ:yoyo144:
  6. Gấu ú

Tức là chị đã gặp 4 người, 1 người quá chảnh nên ko cho lên, còn 1 người đẹp trai do nhìn từ đằng sau? :pisurrender:
  7. maithy_hp

nhiều hơn chứ :)) cơ mà chỉ quen và ấn tượng nhất 4ng đó thoi :))
    lần đầu từ đăng sau thôi :)), còn sinh nhật 4r hay off thì vẫn trực diện chứ :))
    câu hỏi 2 rồi đấy nhá =D GẤU Ú :))
  8. Gấu ú

Trả lời nhiều câu thanks nhiều chứ sao chị ơi :=D:
  9. Blue Moon

Blue Moon Cáo Béo Cựu BQT

Chị có thể cho e biết tên đầy đủ và ý nghĩa của tên chị được không =D?
    Kể lại 3 kỷ niệm gần đây nhất với 4rum (mỗi cái tối thiểu 10 dòng cỡ chữ 3 nhé chị =D)?

tạm hỏi 2 câu thế thôi đã
  10. Katy

Katy Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

chẹp chẹp. êm katy ra võ "giết mèo" đơi. :pihell_boy:

chị Maithy, em, chị và chúng ta :picanny:đều biết là trong 4r mềnh rất là nhều trai xinh và gái đệp :piburn_joss_stick:, bản thân mỗi người cũng có, chưa có, hoặc sẽ có gấu trong 4r mềnh :shame:. Chị Maithy cũng điển hình trong số đó :agree:. :">. vậy em xin hỏi chị là....................................................................................................................3 người chị ghét nhứt trong 4r là ai(có thể số lượng nhều hơn). trong 4r nhé. hem phải là ai cũng như nhau đâu nhớ. vì giả sử quý tất cả nhưng quý vừa, quý ít, quý nhìu hơn thì cho tên quý ít nhứt là no.1 trong hàng em nói. =D. Xin mới chị ạ. :gach:
  11. MítHamHố

MítHamHố Member Cựu BQT

Ngủ 12 tiếng mới dậy mặt ngu luôn =='
    c cho e hỏi sao mà c học giỏi thế <3
  12. maithy_hp

eo cau hỏi của Khánh t2 sao dễ thế :-(
    của katy nữa, định làm mọi ng ghét chị à, hức
    giờ đi học rồi, hẹn các em toi nay vậy!
    nguy hiểm :s :s :s
  13. Gấu ú

Cyan, Katy, zac và Money được hỏi 4 câu đấy nhé :=D: Các bạn hãy tận dụng tối đa lợi thế của mình nhé :=D: Khuyến khích những câu hỏi dài, có tình huống và đừng bỏ phí cơ hội câu thanks trong topic này nhé :=D:
  14. maithy_hp

c1: Tên đầy đủ: Mai Thị Thúy Yến :x
    Lẽ ra là chị tên là Thúy cơ, nhưng vì trong nhà có ai đó tên này, nên bà chị bắt bố mẹ đổi tên ^^ May quá đấy, chứ mỗi Mai Thị Thúy, xấu lắm, có thêm chữ Yến khác hẳn :x Cơ mà cái tên này khá là nguy hiểm :))

Hồi xưa học cấp 2, cấp 3, toàn cái kiểu gọi lên bảng tên từ dưới lên thôi, lúc nào chị cũng cuối dang sách hết :-( Có lần thầy sử gọi 3 đứa tên Anh, ko đứa nào trả lời được, quay ra gọi Yến, thế là lớp có 4 con 1 ngồi chỗm chệ đầu bài :)) May từ hồi lên đại học lớp chị có 2 yến đấy, cơ mà vẫn cuối danh sách, học lớp tín chỉ thì có 1 2 lớp là ko ở cuối thôi =D Và 1 số thầy cô cũng tỏ ra nguy hiểm điểm danh từ dưới lên, chị hay chủ quan mình cuối sổ lên cứ bình tĩnh, đã 1 lần bị dính đi học muộn rồi đấy :)

Em biết thầy Thúy dạy toán cao cấp đúng hem, hình như rất hiếm lần thầy điểm danh tên chị lưu loát, Mai Thị Thiến L( Mai Thị Thú Yến, …. Ôi mẹ ơi cái tên hay như vậy mà thầy toàn…thui :(

Từ Yến này do dì chị thêm vào J, dì bảo dì lấy từ Yến trong Hoa Phi Yến, ý nghĩa, em có thể xem chữ kí nhé =D

c2: Chị tham gia 4rum chưa lâu nên cũng chưa off 4r nhiều, 1 lần sinh nhật 4r, 1 lần đi trung thu, 1 lần phỏng vấn, 1 lần a TTA hẹn 1 số T-mod nữa và gần nhất là chào K54

Đầu tiên chỉ phải kể đến hôm đi chơi trung thu! Chị nhớ ko nhầm hôm đấy là cuối tháng, nên là hầu bao cũng hem còn, mà hôm đấy có ý định đi chơi đâu, nên là cũng hem cầm tiền, nói thế chứ còn đâu mà mang :) hờ hờ, thế là vay xiền cô Elen cơ mà nó cũng hem mang, may mà chị Vân cho mượn :)) Các anh hôm đấy gọi hơi quá, mỗi ng 150k mà ( \thế là nhiều so với chị rồi) Ca 1 ngoài chuyện đấy ra và việc anh Sét lắm mồm ra thì cũng hem có gì đặc biệt mấy. Cơ mà c2 thì đâu buồn vô cùng! Đi hồ Tây, và chị đã ngồi sau cái anh gì gì đó ko biết nữa, hazz, hôm đấy đường đông nên là mọi người đi tách, hem đi cùng nhau, và anh này đã “bị lạc” mọi người. Chả biết a Picos hẹn hò kiểu gì mà anh đấy cho chị đi lên lại đi xuống, ko biết là quanh đi quẩn lại cái đường gì gì ấy bao nhiêu lần nữa, được mấy vòng lộn lên lộn xuong thì cuối cùng cùng bò vào hồ Tây cơ mà nào đã thấy mấy bóng hình quen thuộc mà mình biết đâu chứ, hic hic lại đi tìm, gọi cho a Cos mãi mà rốt cuộc là vẫn cứ lượn quanh hồ suốt, chị ngồi trên xe tiếng đồng hồ liền, anh này chẳng nói 1 lời nào, hic, ngồi buồn ko chịu được, hối hận vì ko về từ sớm, hức hức. Mãi sau mới tìm ra chỗ ý, hóa ra vừa đi qua, chị tại anh Cos nói sai đường mà ra nông nỗi ý, hức, mà phải nói bạn anh Picos hiền, mình mà là anh ấy, thì anh Cos biết tay mình, hic tiếng đồng hồ đi tìm đường, thế mà anh này đến cũng ko mắng a Cos câu nào chứ! Hôm đấy về muộn, điện thoai thì báo gần hết pin nữa chứ, cổng khóa, đi mà chỉ lo tý ko gọi được cửa thôi, may mà ko bị ngủ ngoài đường đấy. Lần thứ 2 đi với 4r như thế đấy J)

Tiếp đến có lẽ là hôm sinh nhật 4r J
    Hôm đấy trước khi đi 2 chị em mình có chat với nhau nhỉ, chị định hem đi vì hơi ngại, ko quen ai, nhưng em nói là phải đi thì mới quen mọi người chứ, rồi bảo em cũng có quen ai đâu, lúc sau cô Elen lại nt bảo chị đi hem nữa, thế là chị lại qđ đi J Đến đấy cũng hem quen nhiều người cho lém, tưởng em đi nên là cứ ngồi ngóng mãi thôi J) với thấp tha thấp thỏm ngóng Shi nữa. Vì cũng hem quen ai, thế là ngồi túm tụm với mấy em K54 1 góc, haha anh Sét hỏi em K bao nhiêu, rồi tự trả lời cũng K54 hả, hic hic, còn bạn Luis cũng đang hỏi tên mấy em K54 và quay sang mình nói “còn em tên gì” hic hic, nhầm lẫn kiểu gì thế hem biết, miệng thì hỏi vậy nhưng chắc trong long kiểu gì cũng nhủ là con bé k54 này già thế :)) Đang chơi với mấy em thì phu nhân Bầu đến, và thế là mình trở thành người trò chuyện với bà xã cho đỡ buồn hộ Đạt :) Cơ mà mềnh là đứa ít nói ( chỗ lạ mới thế) thế là 2 đứa cũng chỉ hỏi qua lại vài câu, thỉnh thoảng Đạt lại chạy ra nhắc nhở, cậu nói chuyện với Dung tý chứ =D, xấu hổ quá :”> Hôm đấy ngồi beeb em Hương nữa, hi, nó dăn mình là chốc nữa chị ko được cười đâu đấy, rồi cứ lấp sau cái cột, mềnh chả hiểu sẽ có cái gì, hóa ra là bài phỏng vấn nàng ta :) haha nói là vậy chứ bảo mình làm sao có thể ko cười bởi cái clip đấy được cơ chứ =D =D =D Hôm đấy về từ 10h30 cơ nhưng mà chị ko gọi được cửa thế là phải vào kí túc quá giang nhờ cô Elen, may mà phòng cô ý còn giường trống, hum sau là pv Nert mà chị hem về được nhà lấy Lap, rồi lịch pv cũng ko mang thế là chị cứ rối cả lên, cứ bị cô Elen mắng suốt sao cứ cuống lên thế! Đấy là hum đầu tiên chị ko ngủ ở nhà đấy, cứ lo về bị bà mắng thôi, may mà bà hem bảo sao đó, sang ra ko thấy mình ở nhà bà cứ lo lo sợ mình bị làm sao thấy mình về thế là mừng, quên luôn và hem nói gì J

Cuối cùng là hôm chào K54, gạ gẫm mãi em cùng phòng mới đi cùng mình, và lúc nào cũng luôn mồm đe dọa nếu ko ra gì chị chết với em! Vừa đến kí túc thì gặp a TTA, đạt, dung, thế là nó đã bắt đầu kêu sao ít thế này á chị, mình nói là hẹn ở CV Thống Nhất cơ mà, hức thế rồi 2 đứa đạp xe đến CV, và rốt cuộc chẳng có ai, ngồi đợi mãi, nó cứ mắng mình lien hồi! Hôm đấy ở cv cũng nhiều nhóm off nữa, có mấy bạn YEC cứ tưởng mình với nó là thành viên nhóm cứ tiến lại dần và gọi Y E C Y EC :) haha hóa ra tại nó thấy họ nhìn, cũng cứ nhìn thành ra họ tưởng là thành viên chứ =D Đợi được 1 lúc thì mọi ng cũng đến, và buổi off mang tên K54 ấy vậy mà chỉ có độc 4 em thì phải =D Còn lại toàn bô lão cả :)) Hôm đó tổ chức chơi trò chơi và mình vào đội với cái tên Xếp hình, và câu khẩu hiệu rất là… =D hehe hôm đấy bên nhà a TTA vịt siêu trứng có bài tập “thể dục nhịp điệu” rất là củ chuối nhá :) Mình thích cái trò tìm sâu của 4r, vui nhôn thật, làm cho cả mấy nhóm off xung quanh đó cũng phải quay sang nhìn chứ =D Mà TTA hôm đấy ko biết dung thủ đoạn gì mà lừa được 2 em xinh xinh vào với 4r hem biết nữa =D Đến lúc chơi bốc thăm trúng thưởng ý, a nhận được 1 phiếu, và mình thì cứ tưởng là được quà =D cứ năn nỉ cho mình cái phiếu nhận quà, anh ấy cứ giữ mãi ko them cho, 1 lúc sau mới bảo đấy cho em, ôi trời đến luc mở ra “ Bạn nhận được 1 cái ôm của a SET” mau mau chóng chóng trả lại anh Hà, a ấy ko lấy chứ, nhưng cuối cùng thì vẫn phải cầm lấy là thăm thôi :) Hi hôm đó cũng vui thế nên mềnh mới ko bị em cùng phòng mắng, và nó còn bảo 4r cũng hay chị nhỉ!
  15. maithy_hp

:) để chị xem nào
    đầu tiên là Khánh cáo già, lí do: chảnh
    tiếp đến la anh Ngaotang, lí do tương tự =D
    tiếp nữa là anh Tomie, lí do vì anh ấy bài nào cũng để chữ mau xanh ý khó nhìn quá, lóa mắt
    p/s: đừng ai ghét mình nhá =D
  16. maithy_hp

hic hic nào có giỏi gì đâu chứ, hức hức, kì này chị đang chán kia kìa :-(
    em sắp thi cuối kì rồi nhỉ, chịu khó ôn bài nhé, chúc em thi tốt nhe =D
    cố lên em =D
  17. Tiểu.Phàm

Tiểu.Phàm Super Moderator

Hình mẫu người yêu lý tưởng của chị là gì ạ? ;)) Hình mẫu ấy giống với người nào mà chị quen trong 4r nhất. ;))

Tạm thời, chắc em cũng k nghĩ ra gì hơn. :">
  18. maithy_hp

:) Một người bình thường, ko cần đẹp trai (đẹp trai nhiều em theo, ko giữ được thì xong =D) hehe nhưng cũng phải nhìn được 1 chút ;)) ;)) ;)) Cao hơn chị ít nhất nửa cái đầu, chị còn đi guốc 7 phân nữa chứ :"> :"> :"> , béo thì ko sao, cơ mà ko được gầy :)) chị hem thíh người gầy, trông như cái que đấy =D Biết làm cho chị cười, và cũng phải biết cười, chị hem thích mấy cái kiểu lạnh lùng hay phải kiêu kiêu một tí như lũ bạn chị nó thích =D Là người có trí tiến thủ, tự tay mình làm nên chứ ko phải dựa vào gia đình, dựa vào cái có sẵn. Tạm thời thế đã. ờ mà sao mình vẫn cứ Ế dài nhỉ, buồn quá :">
    Trong 4r à, chị cũng chưa quen nhiều người nên là cũng hem biết nữa =D
  19. hang442

hang442 Member

Theo chữ ký chị thấy em nói mình là hoa Phi Yến nhẹ nhàng, thanh thoát. Nhẹ nhàng thì chị công nhận vì trông em khá... còm nhom! Vậy còn thanh thoát - em thấy mình thanh thoát như thế nào, kể ví dụ cụ thể?
  20. Katy

Katy Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

ối. các bác vào mà nhận hàng kìa. khổ thân, toàn con zai. =)))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.