Loading

[PICOS] Tuyển quân chuyến phượt Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc Cạn

Thảo luận trong 'Phượt Club' bắt đầu bởi Picos, 13/12/12.

1. blackrose9082

blackrose9082 New Member

Cái câu này của bạn nghe giống gây war quá :look_down:

Leader không phải người tổ chức tour, nên bạn đòi hỏi hơi vớ vẩn. Nếu bạn join in thì bạn sẽ là thành viên của đoàn, khi đó bạn sẽ góp ý là phải tìm hiểu trước hay thế nào đó, khi đó leader sẽ đưa ra các phương án dựa trên kinh nghiệm của mình để các thành viên lựa chọn, chứ không phải leader lên 1 kế hoạch rồi bạn xem như đây là một tour làm sẵn để quyết định đi hay không. Trước khi join thì chỉ cần quan tâm xem mình có đủ sức khỏe, tay lái vững để mà tham gia không, có đủ tiền không, có thích đi kiểu này không, thế thôi.

Cá nhân mình thì không thích đi kiểu này, vì đoàn chưa ai biết ai, sẽ không hợp tính, khó mà chiều lòng tất cả các bạn được (nhất là với đoàn đông) và sẽ có bạn không hài lòng, mình cũng thích tự do nên không muốn đi chung, vậy nên không join được (nói cho hay vậy thôi, tại có kế hoạch khác rồi, nếu không chắc cũng tham gia biết đâu cua được em nào trên đường đi :beauty: ) chúc các bạn đi vui vẻ :bye2:
  2. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

Mình sẽ nghiên cứu về đề nghị của bạn và trả lời bạn sớm nhất ! Nhưng mình mong muốn là muốn đón tết dương tại cột cờ lũng cú :)) Với lại, nếu đi tầm 23-26, thì coi như mình sẽ mất mùa noen năm nay :))
  3. Picos

Ơ ko :)) Thực ra thì đoàn này cũng toàn là các mod/smod/admin của diễn đàn trg mình thôi bạn ạ =)))))
    Tất cả đều là sv trường KT hết thôi bạn ạ ;))
    Nếu bạn có kinh nghiệm hoặc kế hoạch khác của bạn cũng same same như này, là các SV trong trường thì có thể join nhóm đi cho vui ;))
  4. Vô ngã

Vô ngã Active Member

Đang có vụ khoe km, tiện khoe tí. Chắc 4rum này tạm thời e nghĩ là chưa có đối đi xe máy vs e;)). Cái xe thân yêu quá 30000km rồi:))... Còn từ hồi lớp 8 đến 12 đi chở hàng suốt, tay cũng chả khoẻ nhưng đủ độ cứn:))rồi đi xe khác chắc cũng kha khá;))
    Cơ mà thiết nghĩ cũng chả quan trọng lắm, vấn đề là đi đứng cẩn thận tí là ok thôi;))

Thấy mấy anh tranh luận rôm rả quá góp tí gạch thôi. Dù sao mọi người cũng đi vài lần rồi, kinh nghiệm cũng có rồi, kế hoạch cũng khá chi tiết rồi. Vấn đề là có hứng đi không thôi. Đã đi chơi, nhất là đi phượt; thích thì tối chuẩn bị, mai phi đi luôn nên đừng quá quan trọng hoá; chẳng qua đi theo đoàn theo nhóm cần làm cụ thể, chi tiết hơn chứ vài người thì.... Vs E cũng chả có máu dân phượt, nên cũng chỉ 1, 2 lần 1 mình đi lang thang xa xa 1 mình, có lần đi tí hơn 400km cả ngày từ sáng sớm, tối lại về:). Chúc vui:))
  5. blackrose9082

blackrose9082 New Member

Mình ko có kinh nghiệm gì mới buồn :cry: chưa được đi phượt lần nào cả :pitoo_sad: kế hoạch của mình là đi du lịch thôi, ko phải đi phượt, bạn đừng rủ rê làm mình tiếc :pitoo_sad:
  6. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

đê đê bạn :">
    ko đi là tiếc cả đời :">
    p.s : cho hỏi tôi đk hồi nào mà cóa tên :-w
  7. Vô ngã

Vô ngã Active Member

Khát boy detected :rofl: Vân béo:))
  8. ruby_tm51a

ruby_tm51a Banned

ôi thích thế :x
  9. Picos

Thích thì nhích thôi em ới ;))
  10. Picos

Bạn thuộc thành phần không đi cũng phải đi rồi =)))))))))))
  11. zin9999%

zin9999% New Member

[video=youtube;1IZV_o286Hs]http://www.youtube.com/watch?v=1IZV_o286Hs[/video]
    tiếp thêm động lực
  12. Gấu ú

Gấu ú Well-Known Member Cựu BQT

Nhiều người vặn vẹo ghê quá nhỉ :) Mình thấy những người tham gia đoàn đều có kinh nghiệm chạy xe đường dài hết rồi nên cũng không cần phải tỉ mỉ quá đâu :) Đây đâu phải đi cắm trại gia đình đâu :) Mà không kiếm được nhà trọ thì dựng lều ngủ tạm ở đâu đó, ăn uống thì cũng tùy cơ mà ứng biến thôi, đi đường còn nhiều thứ phát sinh, thế mới thú vị, mới gọi là trải nghiệm chứ :) Sao người ta gọi nó là "phượt" chứ không phải "dã ngoại", "cắm trại"... Một chút gì bất cần và sẵn sàng thử thách, thế mới gọi là phượt ;)) Ai thấy mình đủ khỏe mạnh thì đăng ký thôi, không thì tham gia đợt dã ngoại nào đó kiểu như cấp 3 hay tổ chức ấy là được :) Tiền nong chắc Leader cũng chẳng quỵt được của các bạn đâu :)) Quan trọng nhất là tiền, thuốc men, giấy tờ tùy thân và đồ nghề sửa chữa hỏng hóc, cần mấy thứ đó là có thể ok rồi. Mình thấy trong đoàn đều là những người có kinh nghiệm đi đường dài hết rồi nên không phải lo nhiều thế đâu :) Chẳng cần phải đi cùng, chỉ cần xem mấy pic Phượt và vô số đợt off ẹp có sự tham gia của họ là đã thấy yên tâm rồi :) Mà quan trọng là chăm sóc sức khỏe cho xế chứ không phải cho ôm đâu =)) Thật là đáng tiếc vì mình mắc bận đợt này nên không thể tham gia được, cũng muốn được thử xem sức khỏe và khả năng vật vờ tới cỡ nào :)) Chúc mọi người lên đường may mắn và nhớ có nhiều ảnh ọt về nhé :X:X:X
  13. tiengset

tiengset Active Member Cựu BQT

Học tm51a mà ko biết mình có phải là thiếu sót quá lớn ko :))))
  14. Tiny_FOX

Tiny_FOX New Member

Chài chài, lại có vụ khoe km ở đây nữa hả :)) có bạn gì trên bảo 30k km thì nói thiệc ra, vẫn chưa là gì đâu :))
  15. Uro Nidler

Uro Nidler Moderator Thành Viên BQT

Giờ mới đủ 20 tuổi, thử xem sao =))
  16. Picos

Lên cái nào :))))
  17. luisNEU

luisNEU Active Member

Em cũng muốn đi quá :=D:...nhưng phải có thèng Bầu đi cùng kia =))
  18. Datbau

Datbau Super Moderator

Nói chung về kế hoạch em ko đi, cũng ko tìm hiểu nên em ko ý kiến =D Chỉ chúc mọi người đi chơi vui vẻ và an toàn, khỏe mạnh luôn lên hàng đầu :x Đi mà có đặc sản nhớ mua về liên hoan =)))))))))))) Còn ảnh oclip up ít thôi :-(
    P/s: Chú Tùng - Hẹn chú ra Tết Dương ta ngâm cứu Mộc Châu cái nhể :)))
  19. boydautu

boydautu Member

Cho xin slot đi Mộc Châu, mình thích đi gần :)
  20. tuyet9119kt

tuyet9119kt Member

Muốn bay quá