Loading

Nhật kí hàng ngày cho mọi người - quyển 5 :x (tự viết để xả stress)

Thảo luận trong 'Cảm xúc sinh viên' bắt đầu bởi trinhtuananh_0512, 7/9/13.

1. Lập Phương

Lập Phương Member

Tưởng như gần chục năm nay não mình hỏng rồi. Ai ngờ não mình hỏng thật.
    Toàn bộ não hỏng hẳn. Thật kinh hãi.
  2. Aobaba

Aobaba New Member

Âm binh: Alo đang làm gì đó
    Cà chớn: Đang ngồi không nhớ ông
    Âm binh: ở, tui cũng dzậy
  3. Lập Phương

Lập Phương Member

Ngày tháng năm có ý nghĩa gì đâu. 8 năm trôi qua như chưa từng có mặt. Nay cũng như mai, năm nay cũng như năm sau. Có ngủ hay không cũng thế mà thôi. Có đặt mục tiêu, có chiến lược, có kiến thức thì cũng vậy. Có ai bên cạnh hay không, bề ngoại có thay đổi hay không thì cuộc đời mình vẫn cứ u uất.
    Những điều mình đã làm không có ý nghĩa gì với cuộc đời mình, cũng không có ý nghĩa gì với thế giới đang diễn ra.
    Rốt cuộc những suy nghĩ của mình, những cảm xúc của mình có phải là mình không? Những gì mình đã làm thì sao?
    Rốt cuộc mình có nên nhìn lại quá khứ 8 năm qua, có nên chấp nhận nó, có nên sửa chữa nó, có nên kiến thức hóa nó?
    Mình được cuốn hút mãnh liệt bởi những người "sống thật". Họ nói những cảm xúc thực sự về những gì họ làm trong cuộc sống thật trong môi trường thật. Họ cố gắng thực sự với những mục tiêu thực sự đúng với họ. Cuộc sống của họ là tạo vật tuyệt vời để mình chiêm ngưỡng.
    Rốt cuộc, nhiều lần mình đã thử sống một cuộc sống như thế, đã cố, đã cùng với một người có cuộc sống gần như thế. Và rồi, tất cả mọi thứ trong tất cả mọi lần đã quay trở lại thời điểm mình mới bắt đầu một cuộc sống không thật.
    Và mình lại quay lại những suy nghĩ không thật, những hành động không thật vì những mục tiêu không thật, những tình cảm không thật, những hành động không đúng lúc đúng chỗ, những nỗ lực không đặt đúng nơi cần đặt đã đẩy cái cần đến và kéo cái cần đấy đi.
    Có những suy nghĩ đặc trưng cho những người cùng lứa tuổi với giả định họ có cùng tuổi tâm hồn. Tâm hồn mình có số tuổi bằng tâm hồn người điển hình cùng tuổi trừ đi 10.
  4. thecuong.aud

thecuong.aud New Member

Cố lên nào các bạn của tôi, các bạn đồng môn và chính tôi.
    Hôm nay chợt nhớ ra được mật khẩu của mình để đăng nhập vào đây, với một niềm tin mãnh liệt rằng sẽ có một thời gian nào đó sau này quay lại topic, nhận ra được bản thân mình đang ở đâu.
    Mình tốt nghiệp vào T3/2014. Hiên tại là T7/2018.
    Hiện đã có 1 nhóc gần 2 tuổi, rất chi là đáng yêu.
    Cuối năm sẽ có thêm 1 nhóc nữa, có trim. hehe thế là có đủ cả nếp cả tẻ.
    Công việc: Hai vợ chồng đang nghỉ ngơi dưỡng sức sau 1 thời gian làm cửa hàng ăn, giờ mình quay lại nghề dịch vụ kế toán.
    Cầu mong mọi người trong gia đình khỏe mạnh, sau đó công việc thuận lợi, tiến triển tốt.
    Đời ai cũng có những lúc thăng lúc trầm, đâu ai ngờ được như tôi, một sinh viên tốt nghiệp lĩnh vực kế kiểm, mặc áo điện lực xuống hào lầy lội bê tông cát đá sắt thép, bẩn thỉu, nhếch nhác, hay làm việc lăn lộn như anh em công nhân bạc mặt dưới ánh nắng, rồi một mình chui trong nhà vệ sinh để rửa đống bát cửa hàng đâu :))
    Bạn gì phía trên ơi, vui vẻ lên mà sống, tự tin, lạc quan lên, Devil thì cưới rồi, chỉ nhớ một hôm cf gặp bạn ấy, mình cười tươi đến mức chính mình còn không nhận ra mình nữa :))
  5. Lập Phương

Lập Phương Member

Ơ bạn này từng có nick là gì khác không? Nhìn nick lập 2014 này không quen tí nào =D
  6. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

Cùng chung câu hỏi :-O
    Nick "mới" nên mình cũng ko rõ @@ nhưng k52 kế kiểm :-? mà quen biết cả Devil thì cũng kinh đới =D Không biết bạn trước học lớp Kiểm 52A hay B....
    Chúc mừng bạn và gia đình của bạn nhé ;)
    Xì trét vì mấy vụ chuyển nhà này nọ quá, haizzzz
  7. thecuong.aud

thecuong.aud New Member

Jeremy gì gì đấy, mình cũng ko nhỡ rõ.
  8. Lập Phương

Lập Phương Member

Những khó khăn của mình tưởng như vượt lên trên những hiểu biết ngôn ngữ và khái niệm của cá nhân.
    Như những vật chất tối trong vũ trụ, điều duy nhất ta biết là "những gì nó không bao gồm". Ta không biết giới hạn của nó, ta lần mò tìm tòi hết những "vật chất không tối" để hiểu biết thêm về những gì nó không chiếm chỗ.
  9. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

...
    Đã 6h trôi qua, ngày ấy, giờ ko còn thấy ai nhắc đến nữa....
    HPBD, ESF
  10. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

9/9/2018.
    Hơn 8 năm kể từ lúc xuất hiện trên đây, đọc được một số stt, 1 số cm, 1 vài dòng vu vơ của cố nhân, tự dưng thấy vui, vui vì các bạn cũng giống mình, chưa bao giờ quên về những gì từng có, nhưng cũng thấy buồn, buồn vì ta chẳng thể trở lại một thời ngây dại như xưa. 8 năm trước ko biết các bạn có bao giờ tưởng tưởng bản thân mình 8 năm sau như thế nào ko nhỉ. Còn m sao mình vẫn thấy m giống 8 năm trước vậy, vẫn thích là người tự do, vẫn ko muốn ràng buộc, vẫn chưa sẵn sàng với 2 từ trách nhiệm mặc dù cũng gần 30 rồi chứ ít đâu, vẫn cảm thấy mình như còn sinh viên =)))). Hy vọng 2 năm sau khi bước sang tuổi 30 mọi thứ sẽ khác =))). Hiện tại không hẳn là quá vui nhưng cũng ko có gì buồn, ông trời ko cho ai tất cả, mình có một số thứ thì tất nhiên sẽ mất đi một số thứ.
    Nơi đây là ty lớn của mình, thật sự có một ngày mong nó được quay trở lại như xưa. Muốn nó trở thành nơi chia sẻ buồn vui, nơi tạo dựng kỷ niệm của mỗi người như thế hệ của mình đã từng trải qua vậy. Nếu có em nào đọc được những dòng này, có thể giúp mình hoàn thành ý nguyện thì pm mình ngay nhé =))))))
    Green_Naruto thích bài này.
  11. Lập Phương

Lập Phương Member

Tôi vẫn ở đây
    Mỗi ngày điều hợp lý không phải là làm tốt kế hoạch, mà là mỗi ngày đều làm điều có ý nghĩa, để thế giới tốt hơn
    Ngay từ đầu mình đã làm sai việc, khiến cho tất cả những mình làm đều không đúng, và không có cách sắp xếp nào khiến mọi sự trở nên đúng cả
    Chỉnh sửa cuối: 10/9/18
  12. thecuong.aud

thecuong.aud New Member

Một cảm giác thật là phê và phê....
    ....
    Quen em đã lâu khi trong chiều gió nhẹ nhàng.
    Muộn màng gặp em muộn màng yêu em.
    Cứ ngỡ là, duyên số mà.
    Những yêu thương mang đến cho ta.
    .....
    Vậy là em, một trong những người nắm giữ ký ức cuối cùng thời trẻ của tôi cũng đã có gia đình rồi.
    Thời gian thật đáng sợ nhỉ?
    Vậy là kết thúc thật sự. Tất cả đều đã có gia đình riêng, đều hạnh phúc. Mình cũng vậy.
    Đỉnh cao trong tình yêu không phải là sự giận dữ khi không thuộc về mình, mà từ trong thâm tâm, thực sự chúc người đó hạnh phúc.
  13. thecuong.aud

thecuong.aud New Member

Ấn tượng nhất bạn Mây này học cùng lớp tiếng anh với mình =D Chào thân ái và chúc may mắn nhé =D
  14. nhóc_ko_khóc

nhóc_ko_khóc Member

Cố lên cô gái
  15. Lập Phương

Lập Phương Member

Dù những gì trong suy nghĩ của ta là khác, nhưng giờ điều quan trọng không phải là làm theo những suy nghĩ đó, mà là nhận biết thực tế đúng như nó đang là.
  16. Lập Phương

Lập Phương Member

Mọi chuyện đã kết thúc rồi, chẳng còn gì của quá khứ còn đọng lại cho đến ngày nay.
    Nhưng chẳng có gì của hôm nay có kiến tạo tương lai. Ngày mai sẽ chẳng có gì tốt đẹp chào đón mình cả
  17. zac

zac Member

Vậy là mình ra Hanoi đã được 6 năm, 3 tháng, 12 ngày ~ hôm nay bất chợt nhìn lại, quãng thời gian qua, thật là chẳng có gì thay đổi nhiều, ngoài việc tóc đã ngắn hơn, người có gầy đi 1 chút, đã ra trường, đã đi làm, đã có 1 góc riêng ở Hanoi ~ 6 năm, ko quá dài, cũng ko quá ngắn ~ vài ng đến rồi đi trong cuộc đời mình, vài biến cố xảy đến, vài việc làm mình phải khóc, vài thứ khiến mình có đôi khi gục ngã ~~~~ nhưng cuối cùng, sau từng đó năm ~ mình thấy mình của hiện tại và mình của 6 năm trước vẫn còn dại khờ, không thể lớn, ~ và vậy thôi, cũng đủ để viết 1 cái entry hơi bị dài trong topic này rồi hehee ~ à hôm nay mình có gặp anh Lp, ôn lại vài chuyện cũ của 4r, nhắc đến vài ng, làm mình nhớ đến ngày xưa, nên chạy vào đây =D cảm ơn 4r vì đã mang đến cho zac những người chiếm vài chỗ đặc biệt trong tim zac ^^ cho zac cũng rất nhiều kỉ niệm ^^ cảm ơn 4r :-*
  18. Lập Phương

Lập Phương Member

6 năm là môt nửa thanh xuân đó em