Loading

Nhật kí hàng ngày cho mọi người - quyển 5 :x (tự viết để xả stress)

Thảo luận trong 'Cảm xúc sinh viên' bắt đầu bởi trinhtuananh_0512, 7/9/13.

1. J_A_N_U

J_A_N_U Member

ôi mẹ tôi :)) ngta hết ng này đến ng khác giới thiệu ng`iêu cho con gái mẹ :)) mẹ ưng 1 anh chàng, soi đi xét lại tất cả đều phù hợp với đk của mẹ :)) mẹ cứ ngấm ngầm vun vén bồi đắp, sợ con gái sinh tâm lý kì thị (như mấy lần trc) mẹ lúc nào cũng bảo trc hết cứ làm bạn đã, nếu cảm thấy hợp thì tiến tới :)) con gái mẹ nghe lời, ừ thì bạn bè cũng đc :)) 1 tgian sau mẹ k thấy động tĩnh j, lại hỏi "thế mày k thik nó ở điểm nào" :)) ôi trời đất ơi, ko phải con k thik, chẳng ghét bỏ ai bao giờ, cơ mà k có ấn tượng, k thu hút đc con gái mẹ thôi :)) cho nên vẫn chỉ là bạn bè, ae vui vẻ bthg :)) mẹ còn lo lắng, con gái mẹ có vấn đề về giới tính :)) omg :)) thật là................. :))
    chẳng f chảnh, kiêu hay j j đó, chưa yêu ko có nghĩa là ko yêu, đơn giản là chưa thấy đc ng nào đó phù hợp với mìh, dù sao, mới 23t thôi mà, tự cảm thấy bản thân còn rất trẻ cơ mà :))
  2. Katy

Katy Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

nói chung là mình ngu. :)). sinh viên năm 2 rồi nhưng mình vẫn k rút đc kinh nghiệm này.khá nhiều đứa bạn mình đã mắng chửi mình vì cái tội tin người quá, để bây h chính mình cũng vướng mắc vào cái sai lầm đó và thấy đc hậu quả. thực sự là thêm 1 lần nữa thất vọng. ừ. học vs nhau, ở vs nhau k quá dài nhưng cũng đủ để là bạn thân đấy. nhưng 1 phát ngoảnh mặt 180 độ. Khiến mình im lặng luôn, k biết nói lời nào cả. Đến bây h mình cũng công nhận là mình ngu, quá ngu luôn. Tin ng khác để rồi họ đối xửa vs mình như thế đấy. Thất vọng. ừ. 2 từ ấy chắc đủ rồi. Mình cũng biết thừa tính bạn như thế nào nhưng mình cũng k ngờ là nó cũng áp dụng vs mình. ừ. muốn mắng chửi con ng ấy nhưng mình cũng k đủ can đảm. ok. mình sẽ học tập lời của 1 ng thân của mình: k nói nhưng sẽ làm. mình sẽ làm lại và nhất định sẽ làm đc. bắt đầu 1 cuộc sống mới.
    p/s: thực sự sắp xong rồi nhưng mình vẫn cảm thấy tởm khi con ng đó ở đây. :)). chả muốn ở nhà nữa. :))
  3. rosy cheeks

rosy cheeks New Member

Dạo này tự buông thả quá, lại cho phép mình buồn quá nhiều, lại khép mình chui vào vỏ bọc quá nhiều. Tự cảm giác thu lại một góc và không hòa nhập vào đám đông rồi. Quyết tâm tự làm mới bản thân, trở lại nhiệt huyết và táo bạo như ngày mới bước chân vào cánh cổng đại học thôi!!!! fighting!!!!
  4. hoangha_dtA

hoangha_dtA Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Gần cuối năm r mà out thì rủi ro cao lắm :-ss . Nhưng chả có cảm tình j để níu kéo
  5. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

c à, c ơi e đợi c sắp mòn răng rồi, liệu chăng có quá nhiều thứ để sửa, có khi phải v lại :-(.
    Mình là con điên :3
    panda9992 thích bài này.
  6. Cá Béo

Cá Béo Member Cựu BQT

hehe tự dưng nhớ tầm này 3 năm trc từng viết vài dòng về 1 người - không - chỉ - là - bạn - thân ở cái quyển nhật kí đầy hổ lốn này. Thời gian thật mau đó mà.
    Dear sunshine, dù có thế nào, thì cảm giác được ngồi sau xe cậu một ngày mùa đông nắng ấm, cho tay vào túi áo đồng phục màu xanh của trời, ngửi mùi hương nhàn nhạt của dầu gội từ trên người cậu, cười phá lên vì 1 câu truyện đần độn không đầu không cuối, cũng đủ làm cho tôi cảm thấy ấm áp hẳn. Người ta có thể mới gặp nhau nhau 1,2 ngày, có thể quen nhau 3,4 tháng, có thể chơi với nhau 5,6 năm nhưng không phải ai cũng có thể chơi với nhau cả đời. Tôi không biết 1 đời kéo dài bao lâu, nhưng tôi biết quãng thời gian quen cậu nó dài như thế nào. Việc biết một người bằng tuổi mình từ lúc nó còn chơi những trò nghịch ngợm ( nhưng may mà không dại lắm), chứng kiến nó lớn lên, trở thành 1 người đàn ông thực thụ ( dù hơi trẻ 1 tẹo) thật là một điều kì diệu. Mong rằng, kể cả khi cậu và tôi đều đã lớn lên, trưởng thành rồi già đi, chúng ta vẫn có thể nghĩ rằng " ừ, may mà bọn mình chỉ bị lỡ mất 6 năm đầu tiên của cuộc đời".
    Này, chàng trai tháng 5 của tôi, tôi yêu cậu nhiều lắm đấy :))
    p/s: gọi cậu là ng galant nhất NEU hẳn cũng chẳng sai =))))))))))))))
  7. page

page Member

I'm sorry that I hurt you
    It's something I must live with every day
    And all the pain I put you through
    I wish that I could take it all away
    Dad, I am sorry for causing you to worries :-(
  8. trungsandatviet

trungsandatviet New Member

cựu sinh viên kinh tế muốn được đến trường , mệt mỏi
  9. devil1992

devil1992 Active Member Cựu BQT

Tự nhiên thấy điều j đó xa lạ, thôi, bỏ đi đã. Liều quá, môn chuyên ngành, ôn trc 2 ngày :) liệu rằng mọi việc sẽ ra sao vs 9 chủ đề cần học :) Càng ngày càng lười. Cũng bắt đầu quen bùng học, àh mà k phải, do sk thôi, chả thể ngờ đc kỳ cuối lại bê tha rệu rạc đến thế. Mọi việc sẽ ra sao nhỉ, thi cử thực tập xin việc. Mỗi lần nghĩ muốn nổ đầu ra quá. Sợ cái khoản pv kinh khủng :-< cái cảm giác khinh thường bản thân mới đáng sợ làm sao. Không thể ngờ đc lại bê tha lười nhác đến thế.
    Lập Phương thích bài này.
  10. Katy

Katy ơi. đừng khóc nữa. mũi m tắc lại rồi kìa. đừng khóc nữa nhé! mọi chuyện sẽ ổn thôi. hãy nghĩ đến những thứ tươi đẹp đang đợi mày nhé. cố lên nào. :"<
  11. panda9992

panda9992 Member

Viết chữ đồng màu với nền :))) =))
  12. Katy

đôi khi nta không muốn lộ ra thì họ giấu đi thôi...
  13. Katy

mắt con cứ cay thôi. :"<. con k muốn mọi ng biết con như vậy nhưng con cũng k muốn giấu trong lòng. cứ khóc mãi như thế này sao? :-( katy ơi... phương ơi.. :-(
  14. panda9992

panda9992 Member

Ới, nghe nhạc nè

15. Katy

đính chính là nick mình k xuất phát từ bài hát này nhé
  16. panda9992

panda9992 Member

cũng có ai bảo nick ei xuất phát từ bài đó đâu =)) . lời bài ấy ấy :v
  17. Katy

katy ơi. phương ơi. cố lên nhé! k có ai bên cxanhj. mày càng phải sống tốt chứ. mạnh mẽ lên như m đã từng. luôn cười như mọi ngày nhé...
  18. Gấu ú

Gấu ú Well-Known Member Cựu BQT

phục khả năng pr của FTU, làm đến nơi đến chốn dã man. Phải học tập mới được.
  19. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

Môn thi đầu tiên của mềnh là cái môn mà cả kỳ mềnh lăn lê ngoài đường bán hàng, chả hiểu thầy định cho thi cái dề đây :3,kỳ này ko còn ngồi vểnh râu chém gió mà đòi điểm tốt đc rồi, cái môn thầy khó thì bị dính 2 phát điểm danh, bài 20% thì bị cho te tua nhưng cuối vẫn chả sửa lại :))
    p.s :-<
  20. Smile*^_^*

Smile*^_^* Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

nghĩ hơi buồn cười:
    A: cn này đi lăng bác đi
    B: cn này ko đi đc roài
    A: ac, e gửi nhầm
    B: vỡi A