Loading

NGỮ ÂM cô Lê Nguyệt???

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi hongnhungktb, 28/2/12.

1. hongnhungktb

hongnhungktb Member

help me!!! tình hình là phát âm của mình nghe khó đỡ quá.muốn cải thiện mà ko biết học ở đâu cho được :yoyo31:(mà giá mềm tầm 2.5tr thui í).có bạn nào đã từng học lớp ngữ âm cô lê nguyệt chưa??cho tớ hỏi xem học cô thế nào với???tks cả nhà!!!
  2. helios

helios Member

t thì đã học qua rồi. đợt trước là 1tr6 hay 1tr8 gì đó t không nhớ . học cô nguyệt thì được một cái là bạn cần phải rất chăm chỉ làm bài tập không thì sẽ bị phạt 50k. mình bị mất 100k :(( và tham gia clb cũng VEEC cũng hay. nhưng mà cái không được là lớp rất đông tầm 30- 40 người nên tớ thấy cô khó mà chỉnh âm cho từng người. tớ chỉ biết nói vậy thôi. còn gì không biết cô đã có những gì thay đổi về quy mô lớp học rồi .
  3. hongnhungktb

hongnhungktb Member

thế ah. ukm...tks mọi người nhiều, chắc phải đk học luôn thôi :yoyo116:
  4. hoctienganh2011

hoctienganh2011 New Member

Bạn hongnhungktb đi học rồi về phản hồi lại cho bà con cùng biết nha. Mình cũng đang muốn đi học ở trung tâm Lesh này. Ngày nào cũng đi qua Lesh ở 31 Giải Phóng nếu học ok thì học ở đây cho tiện. Tầm tối tối lại thấy mấy thầy cô nước ngoài ra vào trông cũng thích vào học lắm^^
  5. Pis

Pis New Member

Mình cũng đang học cô :)) Lên trình được kha khá ( nếu thực sự quyết tâm và sửa đổi), giờ nói tiếng anh cũng đáng yêu hơn :))
  6. hongnhungktb

hongnhungktb Member

nhưng thật sự thì lớp của cô quá đông. 50ng/lớp liền. dù sao vẫn thích học ít người, được thầy cô sửa cho tại lớp. dễ tiếp thu hơn:yoyo175:
  7. Pis

Pis New Member

Mình chính thức học xong khóa của cô LN, giờ mình mới dám quay lại topic để comment tiếp :)) vì thực ra lúc trước là mình đang học

Đầu tiên là khi mình lúc còn học ở KTQD như các bạn cũng rất tự tin vào ta của mình ko quá tệ (vì TOEIC mình cũng đc hơn 700) nhưng khi đi làm mình bị shock một chút, vì thực ra khi mình nói ta ng nước ngoài họ ko phân biệt đc âm mình nói và khi họ nói mình cũng bắt ko kịp vì cách luyến âm. Nên mình nghĩ các bạn nên đi học ngữ âm là chuẩn. Còn việc học cô LN hay ko thì tùy các bạn.

Ở lớp cô LN, có thể các bạn sẽ rất hồ nghi. (Mình cũng tương tự). Nhưng sau khi học xong rồi thì mình thấy là việc lớp có 50 ng là ko đúng, thực tế tầm 35-40 người. Và luôn có cô + 3 trợ giáo đi chỉnh âm trên lớp. Nên so với việc ra trung tâm học 20 ng và chỉ 1 gv thì ko biết là như nào các bạn thích hơn (trợ giáo cũng rất pro dù trẻ).

Điều thứ hai mình thấy là ở các trung tâm mình ko được support từ nhà cẩn thận. Mình có thể nói pro ngay ở lớp, nhưng về nhà có thể sai, và ở trung tâm người ta ko chăm sóc mình bằng cách chấm bài của mình hàng ngày như cô giáo. Có thể các khóa học TOEIC thì ko cần theo sát nhiều nhưng phát âm thì cần thiết vô cùng.

Khi đi học của cô, thì xác định là tinh thần học hỏi rất cao. Vì thực ra những thứ cô dậy đều đc public hết, nếu bạn cảm thấy ok ko phải đi học cô cũng hoan nghênh phát đĩa và chỉ bạn cách tự học. Nếu bản thân mình ko thể chịu đc kỷ luật thì ko nên học làm gì =D

Chúc bạn có một quyết định sáng suốt, bạn có thể check trên facebook các lớp học gần đây của cô, các bạn có facebook riêng cho từng lớp và chơi với nhau, support cho nhau từ TA... Mình nghĩ rằng điều này hiếm có vs các trung tâm.
  8. maitrang

maitrang New Member

Bạn ơi cho mình địa chỉ với số điện thoại của cô lê nguyệt với. thanks nhìu nha
  9. meoden87

meoden87 New Member

Đợt lớp tớ học còn gần 50 người cơ, chủ yếu là mình phải chủ động nói nhiều rồi nhờ cô sửa
  10. builang

builang Member

học cũng được =)) nhưng mình chỉ trụ được 3 buổi =)) quá nhiều bt
  11. yuri_zhikov

yuri_zhikov Member

quảng cáo nh quá quynhmai_kute93 ạ, đây là box thảo luận đó
    vát bôn
  12. quynhmai_kute93

quynhmai_kute93 New Member

Sdt của cô giáo là 09 88 888 353 bạn nhé ^^
  13. quynhmai_kute93

Con đường xa nhất không phải là từ miền Nam ra miền Bắc, không phải từ Việt nam Sang Mỹ mà là từ đầu lưỡi đến bàn tay.
    Rất nhiều người biết mình phải làm gì để thành công, nhưng chỉ có ít người thực sự bắt tay vào làm.
    Đấy chính là lý do bạn chưa thành công!
  14. boydautu

boydautu Member

tình hình lớp này thế nào ạ
    các tiền bối cho em chút thông tin thêm với ạ
    mà cô dạy ở đâu vậy ạ
  15. giacmongdemhe

giacmongdemhe New Member

Tớ đây này, học lớp luyện âm miễn phí với thầy Đoàn ở 88 Phố Vọng đây. Học thầy thích lắm, thầy ấy luyện âm như một người bản ngữ thực thụ luôn. Tớ tham gia lớp tiếng Anh cơ bản xong rồi được tặng luôn khoá luyện âm.
    Mà học lớp của thầy ấy thích lắm, lớp học chỉ có 10 người thôi, nên thầy chỉnh âm cho mỗi người được nhiều hơn.
    Bạn nào quan tâm tới thầy có thể qua 88 Phố Vọng nhé!
  16. quynhmai_kute93

Trung tâm huấn luyện tiếng anh Lenguyet.vn

Lenguyet.vn - Luôn cập nhật và kết hợp những phương pháp học nghe nói phù hợp với quá trình HỌC NGÔN NGỮ của bộ não, mô phỏng theo quá trình học tiếng mẹ đẻ của trẻ em. Có thể chúng ta không nhận ra NÓI tiếng Anh là một kĩ năng, giống như CHƠI BÓNG, khi tham gia lớp học, học viên thực sự cảm nhận đây là những trận bóng, luôn hồi hộp, vui vẻ, tần suất luyện tập cao, sự kết nối của các thành viên là rất lớn ( Sau khi học xong khóa học, nhiều người tìm ra những nhóm bạn tuyệt vời để tiếp tục con đường tiếng Anh vốn cần sự kiên trì).

Lớp P62
    Giờ học: 20h00 - 21h30 thứ 3, thứ 6
    Khai giảng: Thứ 3 ngày 18/12/2012

Đối tượng phù hợp với khoá P62
    + Đã từng học tiếng Anh ở cấp 3, ĐH.
    + Chưa biết cách phát âm chuẩn.
    + Chưa biết cách nói có ngữ điệu và cảm xúc.
    + Có mục tiêu, mục đích rõ ràng, cụ thể khi đi học tiếng Anh.
    + Cam kết đầu tư ít nhất 2h/ ngày để luyện tập.
    + Cam kết kiên trì theo đuổi mục tiêu của mình.
    + Sẵn sàng tham gia làm việc nhóm 1 cách hiệu quả.

Đối tượng không phù hợp với lớp P62
    + Đã phát âm chuẩn.
    + Đã nói lưu loát.
    + Chưa từng học tiếng Anh bao giờ.
    + Người hay nản chí.
    + Lười nhác – không hoàn thành các bài tập một cách nghiêm túc nhưng đòi hỏi kết quả cao ở cuối khoá.
    + Không sẵn sàng hợp tác với người khác.
    + Chỉ đi học cho vui, không có mục tiêu rõ ràng, cụ thể.

Các bạn vui lòng gửi thông tin đăng ký đến số : 09. 88888. 353 theo mẫu sau:
    - Tên:
    - ĐT:
    - Email:
    - Trình độ tự đánh giá:
    - Lớp muốn tham gia:
    Thời lượng: 20 buổi.

HỌC PHÍ:
    - Học phí cả khóa học : 3.000.000VND.
    - Miễn phí giáo trình + đĩa DVD

ĐỊA ĐIỂM HỌC:
    Tầng 6 – Tòa nhà 172 Lê Trọng Tấn - Thanh Xuân - Hà nội
    Tầng 1 là ngân hàng Sài Gòn- Hà Nội

Chính sách ở lớp học cô Lê Nguyệt
    ( Chỉ áp dụng với sinh viên)​

Đây là tấm lòng của cô giáo để cảm ơn sự ủng hộ của các bạn trong thời gian qua:

1) Các bạn học viên là con thương binh, bệnh binh, liệt sĩ được tặng 800.000VND trong học phí .
    2) Các bạn lớp trưởng, bí thư ở các trường được tặng 50.000VND trong học phí
    3) Các bạn có quê quán ở Quỳnh Lưu - Nghệ an được tặng 50.000VND trong học phí
    Buổi khai giảng chính là buổi học thử MIỄN PHÍ!
    Trong buổi khai giảng, Huấn luyện viên sẽ trao đổi rất cụ thể về phương pháp học, quy trình học, các lỗi thường gặp của người Việt Nam khi nói tiếng Anh. Huấn luyện viên cũng sẽ dạy thử 1 phần trong chương trình.
    Cuối buổi này, bạn sẽ có cách nhìn tổng thể về lớp học, giáo viên, cơ sở vật chất... để quyết định có đăng kí học chính thức hay không. Nếu bạn không đăng kí học thì BẠN KHÔNG MẤT MỘT KHOẢN PHÍ nào cả. Nếu bạn đăng kí học thì đây là Lesson 1 của chương trình.

Xem thêm thông tin chi tiết tại :
    Website: lenguyet.vn
    FB : https://www.facebook.com/pages/H%E1%...911834?fref=ts
  17. Hoan Dao

Hoan Dao New Member

oh mình vừa kết thúc khóa P85. chốt lại là sướng . hehe.
    Được tạo động lực học, được sửa âm nhiệt tình từ các bạn compa xinh tươi, đẹp zai,
    Cô Phù Thùy Phát Âm Lê Nguyệt nhiệt tình dạy học
    Quá trình học ngoài cách phát âm còn xem giao tiếp, cách học qua truyện tranh, qua phim...
    Cuối khóa còn được đóng phim băng tiếng Anh rồi thi. hehe. Mình dc giải nhất
    Bây giờ hình như mới mở thêm khóa giao tiếp nâng cao ấy sao ý.
    Nếu muốn học thì mình nghĩ đây là nơi bắt đầu
    các bạn xem thêm ở đây nhé : http://lenguyet.vn/home/index.php/sela-class-khoa-hoc-tieng-anh-giao-tiep-nang-cao
  18. khatv0ng

khatv0ng New Member

Cô Lê Nguyệt đây nè
  19. khatv0ng

khatv0ng New Member

Một khóa HUẤN LUYỆN TIẾNG ANH với SỨ MỆNH: “Giúp học viên THỰC SỰ BIẾN TIẾNG ANH thành của mình sau 6 tháng.”
    NẾU BẠN MUỐN :
    ✔ Được Truyền đạt- Hướng dẫn và Thực hành những phương pháp học tiếng anh Hay- Hiệu quả với nhiều người nhất hiện nay ?
    ✔ Được học trong một môi trường vui vẻ, chuyên nghiệp với sự hướng dẫn tận tình để 1 “con gà” tiếng anh như bạn có thể “HỌC VÀO” hơn ?
    ✔ Biết cách phát âm chuẩn tiếng anh để Nghe- Nói một cách dễ dàng hơn ?
    ✔ Nâng cao khả năng giao tiếp bằng tiếng anh theo phản xạ tự nhiên mà không phải đau đầu “lắp ghép” ngữ pháp ?
    Thời gian & Địa Điểm:
    + Thời gian: 20h --> 21h30 Thứ 4 Ngày 16/4/2014
    + Lịch học chính thức: 20h --> 22h Thứ 4, Chủ nhật hàng tuần
    + Địa điểm: 452 Tây Sơn- Đống Đa- Hà Nội
    ===================================
    Khóa học PHÁT ÂM- GIAO TIẾP CƠ BẢN của Tiếng Anh Lê Nguyệt được thiết kế đặc biệt với lộ trình khoa học giúp bạn giao tiếp sau 6 tháng:
    ★ 2,5 tháng đầu: Huấn luyện trực tiếp tại Lenguyet.vn
    ★ 3,5 Tháng tiếp theo: Huấn luyện online dưới sự giám sát của Phù Thủy Phát Âm “N.G.U"
    TIẾNG ANH LÊ NGUYỆT VỚI:
    >>> 100% Buổi học do chính Phù Thủy Phát Âm “N.G.U” Lê Nguyệt đứng lớp cùng đội ngũ hỗ trợ ít nhất 6 người trong suốt khóa học.
    >>> Đội ngũ hỗ trợ nhiệt tình, có mặt 24/24 giúp bạn giải quyết TRIỆT ĐỂ mọi khó khăn đến khi bạn HOÀN TOÀN HIỂU RÕ vấn đề.
    >>> Môi trường học tập vui vẻ, chuyên nghiệp, cơ sở vật chất hiện đại, giao thông thuận lợi.
    >>> Khóa học DUY NHẤT tại Hà Nội cam kết đầu ra 100% học viên hài lòng, nếu ngược lại chúng tôi đảm bảo hoàn trả 200% học phí vì làm mất tiền bạc và thời gian của bạn.
    Học thử trước khi đăng ký chính thức : Học thử Tiếng Anh
    ☏ Hỗ trợ: 0988 888 353
    Website: http://lenguyet.vn/
    Học viên nhận xét về khóa học : http://bit.ly/PdNRGL
  20. khatv0ng

khatv0ng New Member