Loading

Neuradiovol16: Sắc màu tình yêu :X!

Thảo luận trong 'NEU Radio' bắt đầu bởi neuradio, 14/2/12.

1. neuradio

neuradio Moderator Thành Viên BQT

[​IMG][​IMG][​IMG]

If there were no words, no way to speak, I would still hear you
    If there were no tears, no way to feel inside, I'd still feel for you
    And even if the sun refuse to shine, even if romance ran out of rhyme
    You would still have my heart until the end of time
    You're all i need
    My love, my valentine

All of my life, I have been waiting for all you give to me
    You've opened my eyes and showed me how to love unselfishly
    I've dreamed of this a thousand times before
    In my dreams I couldn't love you more
    I will give you my heart until the end of time
    You're all i need
    My love, my valentine...​

Có người nói cuộc sống là một quá trình tìm kiếm. Mỗi người luôn có những mục đích khác nhau, nhưng tất cả chúng ta đều luôn kiếm tìm một điều kì diệu mang tên tình yêu, và một-nửa-thật-sự của mình.

Vậy khi nào tình yêu sẽ đến ngự trị trong trái tim chúng ta? Không ai có thể đoán trước được. Liệu người mình yêu có yêu mình không? Cũng không ai khác ngoài trái tim biết được câu trả lời.

Yêu một người nào đó thật sự không nói ra được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng, bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu... Nhưng có một điều chắc chắn, nếu bạn không nói ra tình cảm của mình, thì hạnh phúc sẽ bay khỏi tầm tay bạn...

Nhân dịp Valentine 2012, NEU Radio xin trân trọng phát sóng:

NEU Radio vol. 16
    SC MÀU TÌNH YÊU

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/FM3dYKF4iQ[/FLASH]

MC: Sét (tiengset) & Mì (lionheart1908s2)
    Ý tưởng kịch bản: Hoahongcogai,secret1403
    Kỹ thuật: Boy, Chokewater, tiengset
    Chịu trách nhiệm CT: tiengset
    Made by NEU Radio's Team

NEU Radio vol. 16, nơi các thành viên cùng chia sẻ những tình cảm ấp ủ chân thành bấy lâu của mình với người mình yêu thương trong dịp lễ tình nhân, và cùng nhau đón một mùa Valentine ấm áp, hạnh phúc tại gia đình ESF.

NEU Radio vol. 16, với sự đóng góp kịch bản, ý tưởng và nội dung từ đội ngũ thành viên mới của team cùng sự chỉ đạo của Admin Picos, hứa hẹn nhiều bất ngờ mới mẻ.

NEU Radio vol. 16, với sự trở lại của 2 MC vô cùng nổi tiếng cũng như tai tiếng: Sét hoàn hảo và Mỳ xinh đẹp :”>

NEU Radio vol. 16, can you feel the love in it tonight? :")

Xin chân thành cảm ơn tất cả những member đã chia sẻ và gửi thư về cho chương trình. Hãy tiếp tục chia sẻ những câu chuyện về tình yêu, tình bạn, tình thân hay những mẩu chuyện ý nghĩa trong cuộc sống về cho chúng tôi nhé. Thư từ, bài vờ đóng góp, yêu cầu, thắc mắc... xin gửi về email: [email protected] hoặc chia sẻ trực tiếp trong mục "Chia sẻ cùng radio".

Tình yêu luôn là một món quà kì diệu của cuộc sống, hãy cùng NEU Radio cảm nhận điều kì diệu ấy cùng người mà bạn yêu thương trong mùa Valentine năm nay, bạn nhé! Chúc các bạn có một Valentine ấm áp, ý nghĩa và tràn đầy yêu thương ♥

Thân mến
    NEU Radio's Team

Last edited by a moderator: 15/2/12
  2. Datbau

Datbau Super Moderator

Đặt gạch =)))
  3. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

Không đi chơi với forum mà ngồi đây chờ đặt gạch ah :x
  4. Vô ngã

Vô ngã Active Member

bắt down về à@@:))
  5. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

vừa nghe cái lá thư đầu tiên, nhân vật nam chính là ai? :-?
  6. Datbau

Datbau Super Moderator

Đâu :))... Mới khỏi ốm :)... Đi chơi vs các cụ hò hét lại teo ah =)))... Đang ho + rát họng này... ai thương tôi ko :-(
    P/s: Cái thư đầu tiên là viết cho thèng nào =)))... tềnh cảm vật :))... Cơ mà em này chắc bị trầm cảm rồi :-s... Cho tham gia đi chơi cùng anh em mềnh thoai :)))...
  7. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

mà cái bức thư thứ 2, mình viết hơn 1 năm trước cũng bị bọn này lôi lên :-w
  8. Uro Nidler

Uro Nidler Moderator Thành Viên BQT

Giờ mới về nhà, mới ngồi lại nghe NR một cách chính thức, vui lắm, mặc dù buồn ngủ nhưng cảm xúc sau một ngày dầm đêm rồi về ngồi tĩnh lại nghe những âm thanh nhẹ nhàng này thật thú vị. Yêu NR 1!
  9. ruarua

ruarua New Member

Rất hay và ý nghĩa :X
  10. milkyway92

milkyway92 New Member

hay quá ạ. em mới vào 4r và mới biết đến cái radio này :X
  11. :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::

:::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ::: New Member Cựu BQT

Giọng nam giống như vọng về từ nơi nào vậy 8-|
    Chất lượng âm thanh khó có thể chấp nhận được :-?
    sr nhưng đấy là sự thật =D
    Cá nhân mình thích nhạc Việt hơn nhạc ngoại
  12. Xe Ω

Xe Ω Member

lần sau sẽ rút kinh nghiệm không cho chú sét đụng vào nữa @@
  13. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

NEU Radio số này rất "ngọt" :x :elen: like it :yoyo173:
  14. Cananga

Cananga New Member

:X sẽ hay hơn nếu giảm vang và ko có tiếng lật giấy :X awesome :X
  15. luisNEU

luisNEU Active Member

Nội dung hay quá :x..... Tuy phần âm thanh hơi có vấn đề nhưng không thể giảm đi sự ngọt ngào và lãng mạn của số này :x:x:x....Mình thích bức thư số 1 ;))......rất hay ;))...... đi vòng quanh thế giới ......love story =))

16. Anonyme

Anonyme New Member

Woa! Tiến bộ vượt bậc của NR rồi đấy. Chúc mọi người ngày càng thành công hơn nhé.
    Mình nghe dòng tâm trạng rất hợp. Biết thế đăng kí làm mem của Radio, giờ hết hạn rồi chắc phải đợi 1 năm nữa....
  17. lanhuong2501

lanhuong2501 Member Cựu BQT

:x :x :x :x :x
    bao nhiêu tâm huyết và cố gắng :)
    mọi người ủng hộ NEURadio nào :huyhoang:
  18. tiengset

tiengset Active Member Cựu BQT

Kỹ thuật xử lý âm thanh kì này là do em làm bác ak! mix nhạc quen rồi chuyển sang cái này với 1 khối lượng công việc nhiều khủng khiếp, và khoảng thời gian là 1,5 ngày cho bên kỹ thuật . 1 bí mật nhỏ cho các thính giả thân yêu là nó được hoàn thành trước h phát sóng đúng 7 phút, 27 giây nên có vấn đề! Tiếng loẹt xoẹt thì các bạn thông cảm do sơ xuất của MC khi cầm kick bản và đặc biệt là sơ xuất của dội trưởng sét khi thu xong mải đi chơi ko thèm nghe lại, cầm về nhà làm luôn, lúc mix mới phát hiện ra thì OMG! hậu quả của việc quá tự tin vào chất lượng bản thu thô@@! Kỹ thuật lần này mình xin chịu mọi trách nhiệm! ko phải là phòng thu chuyên dụng! tiêng gió hơi nhiều vì ko có màng cách âm! Cứ tưởng lọc âm từng câu 1 sẽ ổn nhưng thành ra mất tự nhiên! Do chênh lệch về mức âm lượng thu âm giữ từng đoạn mình đã dùng phần mềm làm cân bằng âm lượng trước khi dùng đã phân vân rất nhiều!:-ss! phần mềm này có ưu điểm là làm cân bằng lại sự chênh lệch âm lượng ! nhưng nhược điểm của nó là làm to lên nhứng đoạn bé, bé đi những đoạn to! Nghĩa là những tạp âm cũng sẽ to lên! @@! kinh nghiệm và thử nghiệm số này của mình khá táo bạo mong các bạn trẻ thông cảm! Mình là người thik khám phá những cái mới! không sợ dốt. ko sợ khó! Mong các bạn góp ý để mình hoàn thiện hơn. ( riêng cá nhân mình thì số này là sô mình dồn nhiều tâm huyết nhất, đặc biệt là lấn sân sang lĩnh vực kỹ thuật khá khó khăn này)

Còn về phần nhạc thì xin được phép chia sẻ với bạn là rất ít khi đội được quyền chọn nhạc! Quyền chọn nhạc thuộc về các member đáng kính của chúng ta gủi yêu cầu về! Mọi thư yêu cầu của các bạn sẽ được đáp ứng! vạy còn chần chờ gì nữa mà ko gửi thư cho chúng tớ nhỉ! Hãy là những thính giả thông thái các bạn nhé! :-bd
  19. luisNEU

luisNEU Active Member

thấy anh vừa đi chơi vừa làm là em biết rồi :=D:....thôi ko sao đâu anh ợ :=D:...em thích nội dung bản này cực kì lun ý :x:x:x....và 1 khi người thuộc diện romantic nhất 4rum như em đã thích thì các member đa cảm khác chắc chắn cũng sẽ thấy như zậy :=D:
  20. ruarua

ruarua New Member

bạn lãng mạn vậy sao :-? thử gửi thư về chương trình tớ xem nào :X