Loading

Nên học Tiếng Anh giao tiếp chuyên nghiệp ở Language Link hay Apolo?

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi petao, 24/5/12.

1. petao

petao New Member

Mình sắp ra trường, đang có nhu cầu tìm 1 khóa học Tiếng Anh giao tiếp chuyên nghiệp dành riêng cho người đi làm. Nghe bạn bè tư vấn thì vẫn đang phân vân giữa Apolo và Language Link, chưa biết nên chọn trung tâm nào. Nghe bảo Language Link chất lượng thì tốt hơn nhưng học phí có cao hơn Apolo thì phải. Mình cũng chưa tham khảo được giá cụ thể của 2 trung tâm này như nào. Tiện đây ai có thì cho mình xin luôn nhé! Mọi người ai đã từng học ở 2 trung tâm này thì cho mình xin lời khuyên với. Cám ơn mọi người nhiều nhiều ạ! :yoyo101:
  2. lonely_ghost12

lonely_ghost12 New Member

APOLO thì chủ yếu luyện TA giao tiếp quốc tế. Chủ yếu là giúp luyện ngữ âm, phát biểu, phản xạ nhanh cũng như sự tự tin. LL mình chưa học nên cũng k rõ thế nào?
  3. longlight8512

longlight8512 New Member

Em chưa đi học nhưng qua tham khảo cũng thấy học phí bên Language Link hơi đắt, có thể đầu tư đi học được nhưng không biết chất lượng ra sao có ổn không?
  4. sadmemory_kunkun

sadmemory_kunkun New Member

Bạn tham khảo với bên nào? Hồi cuối năm ngoái mình có cũng định đi học nên lòng vòng qua 3 trung tâm LL, Apolo và BC thì LLV vẫn là rẻ nhất mà. Ở LLV thì tính ra có 104,074 VNd/1hr, còn 2 trung tâm còn lại cũng xấp xỉ 250,000 VNd/1hr.
  5. petao

petao New Member

Miễn sao chất lượng đem lại phải phù hợp với số tiền mình bỏ ra bạn ạ. Nếu được học với giáo viên bản ngữ nữa thì càng tốt =D
  6. cherry14

cherry14 Member

Mình thấy trung tâm Việt Anh cũng đc. Cơ bản là do mình thôi. Học ở đâu chẳng thế. Thầy giáo bản ngư~ hỏi thì cứ tự mà trả lời to lên dù cả lớp im lặng. Sau một thơi gian mới nâng cao trinh giao tiếp đc chứ cứ ngồi im thin thít chờ thầy đến tận nơi chỉ định trả lời thì học mây' khoa' ở đâu cũng thế thôi
  7. rainbow_girl25

rainbow_girl25 New Member

Học trực tiếp giáo viên nước ngoài thì có khó không nhỉ? Mình cũng muốn học nhưng mà sợ khó không học được hic.
  8. nh0cbu

nh0cbu New Member

Muốn học tiếng Anh giao tiếp dễ dàng thì phải chịu khó thực hành nói nhiều vào, như vậy mới nhanh tiến bộ được. Với lại khi mình giao tiếp với người đối diện ngoài việc giúp luyện khả năng nghe, nói của mình, còn giúp mình tự tin và mạnh dạn hơn nữa.
  9. vod_ka120712

vod_ka120712 New Member

Mùa hè đi học ngại lắm.
  10. kenlovescore

kenlovescore New Member

Giờ trừ khi học trung tâm nghèo kiểu sinh viên, chứ hầu hết trung tâm lớn đều dùng điều hòa. Không những mát mà còn lạnh nữa. Đi học nhớ mang theo áo khoác!
  11. DNCM

DNCM New Member

Cả 2 trung tâm này đều đắt so với những gì nhận được.
  12. Katy

Katy Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

2 đứa e trên HN mình học apolo
  13. doanhnhandatviet8x

doanhnhandatviet8x New Member

Có bạn nào học ở đây rồi chia sẻ chút kinh nghiệm đi, mình cũng đang muốn củng cố kiến thức tiếng Anh mà chưa biết học thế nào, dạo này đi làm toàn phải nói chuyện với đối tác nước ngoài thôi hic.
  14. ngocpro

ngocpro New Member

Mình cũng đang học lớp Tiếng anh giao tiếp ở LL đây. Học khá vui ... :) thầy cô giáo dễ gần và vui tính .... Khi đến đăng ký học thì sẽ có 1 buổi kiểm tra + phỏng vấn trình độ của bạn để xếp lớp ... :) khóa mình học hơn 5 triệu.
    Điều đặc biệt ở LL nữa là: bạn phải tự mình vận động, nói chuyện với thầy cô giáo để nâng cao khả năng của mình, chứ cái kiểu học của VN là thấy giảng, trò nghe => ko bao giờ học đc ở LL đâu, học vài buổi sẽ cảm thấy chán ngay. Vì gần như là mình bỏ tiền ra để nói chuyện, giao tiếp với người nước ngoài vậy. Nếu bạn ko chịu khó tự mình giao tiếp, thì đó là do bạn, ko thể nói rằng Trung Tâm đó dạy chán được. Đó là lý do vì sao có nhiều người thấy học ở LL rất tốt, mà nhiều người lại nói rằng nó chẳng ra gì, kiến thức thu vào rất ít ... =))
  15. Clackken

Clackken New Member

Theo mình tốt nhất là bạn nên tự học ở nhà cho chắc, đi học ở các trung tâm vừa tốn tiền vừa không học được mấy.
  16. giamdoctre

giamdoctre New Member

Học ở nhà khó lắm bạn ơi, mình đã thử rồi, nhiều lúc quyết tâm lắm nhưng mà nhìn thấy em nó chơi game lại nhảy ra chơi cùng…Cuối cùng chả học được gì lại còn mất thời gian, đúng là “không thầy đố mày làm nên mà”.
  17. mr.hungpham

mr.hungpham New Member

Ông anh mình trước được 1 cái học bổng bên Apolo sang học được 2 tuần thì bỏ vì học chán quá, lớp thì đông k chất lượng tí nào.
  18. Đinh Tường Lan

Đinh Tường Lan New Member

Mình vừa học xong một khóa giao tiếp ở LL. Các trung tâm khác thì chưa thử, học LL vì gần nhà nhưng thấy khá ok, thầy cô nhiệt tình và vui tính .:pifeel_good: Mình nghĩ luyện giao tiếp thì nên học vs giáo viên bản địa để học được cách phát âm ,ngữ điệu của họ. Nếu học ở nhà cũng được, chăm chỉ nghe BBC, CNN...nhưng mà phải thực hành thật nhiều cơ, đứa bạn mình ngày trước đi làm parttime ở một cửa hàng đồ lưu niệm cho Tây sau 2 tháng nói tiếng Anh như gió, học giao tiếp thì phải nói thật nhiêu , không sợ nói sai.:sure:
  19. badboy9112

badboy9112 New Member

Chắc tại anh bạn học theo học bổng nên nó thế chứ nếu học mất tiền thì sẽ khác đấy =))
  20. beginner1204

beginner1204 New Member

Hic học bổng còn thế thì học mất tiền ai dám học, phải nhiệt tình từ lúc người ta được học học bổng thì sau đó nếu có mất tiền người ta còn muốn học tiếp chứ. Bên LL đang có giảm giá, ko biết có bị tình trạng "tiền nào của nấy" không? Chán!