Loading

Lớp tài chính tiên tiến

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo Tiên tiến, Chất lượng cao' bắt đầu bởi Fish, 13/8/09.

1. thanhbac

thanhbac New Member

TCTT có vẻ làm việc theo kiểu cao su đa chiều, đa phong cách :))
  2. tranhongnhung

tranhongnhung New Member

Chuyện, tiên tiến cơ mà! ha ha ha ha! Thật là tiên tiến, chuyên nghiệp và đối phó nhanh với mọi tình huống!
    giao lưu một tý à, dù sao cũng được rồi, vào học nhá! Bỏ qua mọi chuyện để bắt đầu cái mới, ko thì sẽ còn thất vọng hơn nhiều đó!
  3. giaoluumotti

giaoluumotti New Member

anh chaval ơi lên yahoo nói chuyện tí đi,em muốn hỏi anh một số chuyện
  4. giaoluumotti

giaoluumotti New Member

tôi đã bảo rồi mà không biết nó có tiên tiến hay không nữa?tôi không muốn nói lại câu ::: (điều này chứng to TCTT không tốt đẹp gì như mọi người từng nghĩ.một chương trình có những người quản lí làm ăn lề mề như vây có đáng để chúng ta học không?khi mà những người lãnh đạo đã không gương mẫu thì làm sao nhân viên có thể nghe theo được,làm sao chương trình này đi vào quy củ được.tớ nghĩ bài báo kia nói cho ta biết rất nhiều điều thực tế về TCTT)
  5. tranhongnhung

tranhongnhung New Member

A Lân này, a nghĩ thế nào về TT năm nay??? Riêng e thấy vô cùng bất ngờ và hài hước a ạ. Nhưng mà dfu sao cũng phải chấp nhận a nhỉ????? Không ai biết sau này thế nào??/ Nhưng cảm giác hơi thất vọng 1 tý rồi đó!
  6. giaoluumotti

giaoluumotti New Member

thực sự thất vọng .không biết mọi người nghĩ sao?
  7. phan_quang

phan_quang New Member

@ anh Hưng: mày đã quyết định học cái j chưa, miệng thì chê TCTT nhưng thế nào cũng học cho mà xem. Còn việc 60 hay 90 sao chú ý kiến ghê vậy, chú đáng lẽ phải tự hào vì khoá 51 này có nhiều bạn vượt qua được tiêu chuẩn mà trường đề ra chứ [-x, như thế chứng to chất lượng lên, nhiều người quan tâm tới CTTT :)) :x
    @ Nhung: hihi ấy nhiệt tình với CTTT :x, ko như thằng Hưng :-w. Ấy đang học khoa nào đấy. Có j add YM vs FB làm quen nhé ;)
  8. FatJoe

FatJoe New Member

Chúc mừng bạn Hảo ( nữ á :95:) vs bạn Feb vs bạn Hellscream nữa :56:

Có ji` giao lưu với tớ nhé, ngày kia là khai giảng rùi đó

Bạn nào ko đến trường kịp thì yên tâm đi, đến lấy giấy về khai, hạn cuối là 15h30 chiều mai nhé. Thân

Chiều nay tớ vẫn đi học tiếng Pháp buổi đầu tiên và cũng là buổi cuối cùng các bạn ạ (chả biết cái môtê ji` luôn) :88:.Phải chia tay lớp cũng hơi buồn. Lớp Pháp mình cũng vui lắm, hy vọng lớp TCTT cũng vui và đoàn kết như vậy :71:
  9. ttxanha

ttxanha New Member

Chào các bạn,
    Chúc mừng các bạn đã đỗ được vào chương trình tiên tiến.
    Thứ sáu 2h30 chiều họp lớp ở giảng đường B201, mọi người nên đến nhé, không là thiệt đấy.
    Một số bạn phân vân vì lấy 2 lớp, nếu cảm thấy mình hơi đuối so với top ở trên thì vẫn còn cơ hội rút lui, không thì đến khi có quyết định chuyển lớp, là phải đóng tiến rồi thì hối chẳng kịp đâu.
    Chương trình này học không phải để được 9, 10 hay A, B mà phải học để trở thành người đứng đầu. Những năm đầu học có vẻ nhàn nhưng càng ngày càng khó, liệu mình có ý trí để học và vượt qua khó khăn không?
    Nhiều bạn mới thấy có chút khó khăn ban đầu mà đã nản, vào trong chương trình liệu không biết trụ được không? Chính vì khó khăn nên mới có nhiều người muốn vào, thật là khổ cho những người làm quản lý, vậy ai sẽ là người thông cảm.
    Phòng học, mọi thứ đều được hỗ trợ hết sức, vậy mà nhiều người vẫn nói thế này thế nọ, học là cái mình được chứ không phải cái mình phải làm, học chưa tới đâu đã đòi thế này thế nọ, muốn cái này cái kia, thật là vô lý.
    Mới tham gia, mấy lời chọc ngoái, mong mọi người thông cảm.
  10. scar

scar New Member

Có những lúc cần phải chấp nhận thôi. Mình hơi ngạc nhiên nhưng sau thấy cũng ko sao. Chẳng phải đây là cơ hội để bạn nào (trong đó có mình) điểm hơi thấp cũng có thể học cttt mà bạn.
    Với cả học 2 lớp, có đông bạn, cttt lại được quan tâm nhiều thế này thì càng vui chứ sao.:longlanh-leaf:
    Nếu bạn còn do dự có học hay ko thì theo mình bạn cứ học ở lớp cũ. Tương lai là của bạn, quyết định cũng là do bạn. Nghĩ nhiều quá cũng mệt. Chỉ cần xác định là dù lựa chọn thế nào sau này mình cũng ko ân hận hay than vãn rằng ước gì trước đây chọn lớp kia là ok.
  11. Linh Phuong Nguyen

Linh Phuong Nguyen New Member

o tren la thay Thang dung k nhi :">
  12. giaoluumotti

giaoluumotti New Member

câu này nghe quen quen,hình như là câu mà thầy thắng nói chuyện với mình hôm phỏng vấn.EM CHÀO THẦY Ạ:bye-leaf:
  13. ttxanha

ttxanha New Member

Mượn bản quyền thôi, các bạn đừng nhầm lẫn!
  14. Chaval

Chaval New Member

Không phải thầy đâu, các e nghĩ gì mà thầy lại lên đây nói chuyện

A nghĩ là các e nào đỗ rồi thì chắc vào hết lớp thôi nên chắc từ h a k lên 4rum nữa, cũng chẳng còn j để nói nữa :p

E nào thix thì có thể add facebook a, cứ đánh Lân Ngọc Trần vào là ra thôi(nhưng nhớ nói là ở TCTT k anh chẳng biết là ai :|)
    Chúc các e may mắn và tận hưởng 4.5 năm ở TCTT

See you in November^^
  15. vst_ars

vst_ars New Member

lấy tận 100 bạn cơ đấy..mất công hn đi chịu trân cả 6 tiết:((...nói chung, việc ai người nấy lo.
    @Hưng: k thik thì nghỉ...có thế thôi...có ai bắt ép đâu..về hc kiểm toán đi, ở đấy nhiều bạn giỏi hơn đấy:|
    chả cần biết tốt đẹp gì hay k...miễn là có thêm 1 năm, thế là đủ rồi:)
    chúc mừng tất cả các bạn đỗ tiên tiến nhé!!
  16. Soujiro_Seita

Soujiro_Seita New Member

Các bạn chém gió ở đây nhiệt tình quá nhỉ :)) Tiên tiến năm nay lấy 2 lớp, có lẽ vì chất lượng sinh viên tốt hơn khóa trước. 2 lớp nhé, không phải 90 người 1 phòng đâu đấy :)) Cái này tôi tưởng các bạn phải tự hào và mừng, không hiểu là bứt rứt cái nỗi gì ???

@ Bạn nào bảo tiên tiến làm ăn lề mề : Không theo dõi topic này không biết bạn than về chuyện gì, nếu về chuyện update danh sách phỏng vấn thì đấy là do có 1 tai nạn nhỏ nên mã sv các bạn bị nhầm ? Việc chấm bài, báo kết quả trong vòng vài ngày như thế mà vẫn còn kêu được thì mời các bạn đến phòng đào tạo để thử sức xem ai hơn ai nhé :)) Tôi ghét kiểu được voi đòi hai bà trưng như các bạn lắm.
  17. scar

scar New Member

Tình hình là tớ thấy bạn Nhung lập topic lớp tiên tiến bên kia nên bọn mình chuyển sang đó nhé (vì cái topis này lại nằm trong phần hướng dẫn tuyển sinh mà)
    Ủng hộ ý kiến của bạn Nhung, đã vào lớp tiên tiến thì ko lăn tăn suy nghĩ nhiều nữa. Mọi người cùng giao lưu học hỏi nhau thôi :longlanh-leaf:
  18. february_lovely_girl

february_lovely_girl New Member

mình thấy vài bạn cứ ý kiến cái chuyện lấy 98 ng là sao nhỉ, sao bạn ích kỉ vậy :-s
    thi cử có may rủi, bạn cao điểm hơn nhưng có chắc bạn thành công hơn đứa thấp điểm hơn bạn
    tất cả mang tính tương đối thôi bạn ah
    mình thì thấy đông cũng tốt, mà như thế mới đến lượt mình :">
  19. Haoco

Haoco New Member

Đúng đó, mình đồng ý 2 tay. Lấy đông cũng được chứ sao, chứng tỏ k51 nhiều tiềm năng hơn trước=D(sorry các anh chj nha).
    Có lẽ bạn thắc mắc lấy đông vì như thế thì điểm vào thấp, bạn thừa nhều điểm chứ gì. Nhưng bạn yên tâm, bạn sẽ đc học với nh~ ng` có trình độ giống bạn vì có ai đó nói là chia làm 2 lớp, kém thì vào 1 lớp, giỏi 1 lớp mà.
    Thế nhá, bạn nào thích hoc cùng mình thì xin sang lớp kém hơn nhá, mình ở đó chào đón các bạn=D
    Thôi bọn mình chuyển sang topic mới lập, dành riêng cho bọn mình đi nhỉ.
    Bye topic này nha_từng gắn bó 1 thời lúc còn đang mong muốn đc học CTTT
  20. milkygirl91

milkygirl91 New Member

hihi, mình luôn dõi theo topic này. và chờ đợi, mong ngóng điểm số cùng các bạn. bây giờ đã 54 trang rồi, nhanh thật đấy :)
    chuyển sang topic mới thôi. chúng mình sắp cùng 1 gia đình TCTT rồi mà ^^