Loading

Lồng âm thanh vào video -cắt ghép nhạc

Thảo luận trong 'Multimedia Software' bắt đầu bởi NamRiver, 21/5/08.

1. NamRiver

NamRiver Active Member Cựu BQT

pass giải nén cho tất cả : www.luongsonbac.com
    Audio_to_Video_Mixer v3.0 - Lồng âm thanh vào video ::.

soft Audio to Video Mixer (AVM) có khả năng lồng hầu hết các định dạng nhạc số vào mọi định dạng video số. AVM tương thích với các định dạng nhạc số phổ biến như: MP3, WMA, WAV, AC3, OGG, MPA… cũng như tương thích với các định dạng video số như AVI, MPG, MPEG, WMV, ASF, VOB… Bạn có thể dùng AMV để lồng tiếng qua lại giữa bất kỳ định dạng nhạc số và video số đã nêu mà chất lượng hình ảnh và thâm thanh của file gốc hoàn toàn không bị thay đổi.

Cách sử dụng AMV cũng cực kỳ dễ dàng. Click vào biểu tượng “Add Video” để tìm đến file video mà bạn cần lồng vào âm thanh, khi chọn xong thì tên của file video này sẽ hiện ra trong danh sách “Video File Name” -> tiếp theo bạn click vào biểu tượng “Add Audio” để tìm đến file âm thanh dùng để lồng vào video, khi chọn xong thì file âm thanh này sẽ hiện ra trong danh sách “Audio File Name”. Sau cùng, bạn chỉ cần nhấn vào nút “Mix” là AMV sẽ tự động lồng file âm thanh vào video clip cho bạn.

Trước khi thực hiện việc lồng tiếng, bạn cũng có thể vào “Option” để chọn độ phân giải xuất ra của video clip, số khung hình/giây, chuyển định dạng của đoạn video v.v Nếu bạn không can thiệp gì thì file video đã được lồng tiếng sẽ được xuất ra dưới định dạng AVI với độ phân giải của file video gốc và có tên mặc định là C:/Video_new.avi.

Quá trình lồng tiếng diễn ra nhanh hay chậm tùy thuộc vào tốc độ xử lý của máy tính cũng như độ lớn của file video. Nếu thời gian chơi của file video dài hơn file MP3 thì AVM sẽ tự động lặp lại quá trình lồng ngay từ đầu file MP3.

AVM cũng hỗ trợ quá trình thu âm trực tiếp từ microphone. Để sử dụng tính năng này, bạn chỉ cần gắn micro vào máy tính và nhấn vào nút “Microphone” để bắt đầu quá trình “thuyết minh” cho đoạn video mà mình đang xem trên màn hình. Định dạng xuất mặc định của file âm thanh này sẽ là C:/Recoder.wav. Khi thuyết minh xong, bạn sẽ có một file âm thanh thuyết minh vừa khít với video clip và chỉ cần lồng 2 file media này lại với nhau bằng AVM là xong.

Bonus:

Mình đánh số 1, 2, 3 màu đỏ cho dễ hướng dẫn nha. Bạn nhấn vào số 1 rồi nhấn vào số 2 (Vì file hình mình mới cần cho nó "câm nín" luôn nên mình mới chỉnh còn file nhạc thì ko cần chỉnh). Các bạn làm giống số 3 như mình rồi nhấn OK là xong. Bây giờ bạn Mix xong thì chỉ còn nghe tiếng của đuôi âm thanh thôi, còn tiếng trong video thì hoàn toàn bị "xoá bỏ"

Serial

User Name: David Savage
    Registration code: 12807835

Link Download:CLick Here

.:: Cắt và ghép nhạc dễ dàng với MP3_cutter_joiner_v1.17 ::.

MP3_cutter_joiner_v1.17 là 1 soft khá phổ biến trong các soft cắt và ghép file MP3. Trước tiên các bạn down soft về cài đặt trước đã, dung lượng nén là 2.61 MB

.:: SERIAL ::.
    Name: TV66P6-TV66
    Code: 191511248

Giao diện của MP3_cutter_joiner_v1.17 ban đầu như sau :

Vào Settings chọn thông số cho phù hợp, đường dẫn khi xuất ra :

+ Cắt nhạc :
    - Ngay chữ Format chọn file cần xuất ra
    - Các bạn nhấn chuột vào Add file, chọn bài nhạc cần cắt
    - Nhấn Play để nghe, và đến khúc nào muốn chọn thì nhấn Pause, tiếp đến nhấn Begin (chọn đầu bản nhạc)
    - Nhấn Play để nghe tiếp và đến khúc muốn cắt thì nhấn Pause, tiếp đến nhấn End (chọn cuối bản nhạc)
    - Chọn tiếp OK ---> chọn Split
    - Bản nhạc sẽ được xuất ra trong đường dẫn bạn chọn trong Settings

+ Ghép nhạc :
    - Sau khi các bạn cắt được vài bài, nếu muốn ghép lại thì nhấn vào add file hoặc add folder, chọn số bài cần ghép ---> nhấn Join ---> vào thư mục xuất file để nghe lại

.::Good-luck::.
    Chỉnh sửa cuối: 23/6/08
  2. Tam_tang

Tam_tang Member

Chú làm thế là quá thừa rồi,trong bài UL của chú ý,có phần tách âm thanh ra khỏi hình ảnh đó,còn nếu muốn cho ca nhạc vào đoạn clip thì bạn chỉ việc chèn nó vào là song việc gì phỉa làm 1 phần mềm khác ,không nên không nên,cái này ko thank được =D
  3. NamRiver

Ulead quá nặng.Có phải ai cũng có mục đích dùng Ulead đâu.Máy ngon tí dùng Ulead mới thích.Bài viết này giúp những người có mục đích cụ thể hơn.Ko cần dùng đến một chương trình pro như Ulead
  4. docco_teo

docco_teo New Member

{Audio_to_Video_Mixer v3.0 - Lồng âm thanh vào video ::.}
    Chào đại ca NamRiver đại ca cho đệ hỏi thêm chút, ví dụ đệ có file video dài 60 phút mà 1 bài hát có 5 phút vậy là phải có 12 bài hát mới đủ 1 video.Vậy 12 bàt đó có cần nối lại với nhau thành 1 file kg đại ca ???hay là cứ add từng bài vô AUDIO List ???
    Cái phần BONUS của đại ca viết gỉ đệ ngáo luôn hong hỉu !?!{Mình đánh số 1, 2, 3 màu đỏ cho dễ hướng dẫn nha. Bạn nhấn vào số 1 rồi nhấn vào số 2 (Vì file hình mình mới cần cho nó "câm nín" luôn nên mình mới chỉnh còn file nhạc thì ko cần chỉnh). Các bạn làm giống số 3 như mình rồi nhấn OK là xong. Bây giờ bạn Mix xong thì chỉ còn nghe tiếng của đuôi âm thanh thôi, còn tiếng trong video thì hoàn toàn bị "xoá bỏ"}

Đại ca "tiển phật tiển đến Tây ninh" dùm nha !!! hướng dẩn đệ thêm chút xíu nửa!!!
    CẢM ƠN ĐẠI CA TRƯỚC....
  5. NamRiver

Mình xin trả lời hai vấn đề của bạn như sau:
    Vấn đề thứ nhất:Nếu bạn có một đoạn video dài 60 phút thì bạn có thể add 12 bài hát vào.Không cần nối 12 bài hát thành 1 file nó sẽ tự động nối lần lượt vào file VIDEO theo thứ tự add audio.Hoặc với đoạn video 60 phút bạn chỉ cần 1 bài hát cũng được.Nếu thời lượng video dài hơn thời gian bài hát thì bài hát sẽ tự động được lặp lại cho đến khi hết thời gian chiếu video.

Vấn đề thứ hai: Dòng Bonus thêm là để hướng dẫn cho các bạn ngắt hẳn tiếng của đoạn VIDEO đi chỉ để lại tiếng của audio lồng vào.Sau đây là vài hình ảnh cho bạn thấy rõ hơn quá trình đấy.

Bước 1
    Chọn FILE video cần ngắt tiếng

Bước 2:
    Chọn công cụ như hình dưới

Bước 3

Đổi giá trị 1.000 thành 0.000 để ngắt hoàn toàn tiếng của file VIDEO
    Sau khi kết thúc quá trình nhấn OK để kết thúc

Hy vọng bạn sẽ làm tốt .Chương trình này rất hay và hiệu quả.
    Chúc bạn may mắn.Có gì góp ý cho mình nhé.
    Cảm ơn bạn

6. haitommy

haitommy Member

Dù sao em vẫn thích dùng ulead bác namriver ạ. Mà bác tích cực post mấy cái này nhỉ.
  7. NamRiver

Ulead to và nặng....Cái này có 600kb :)) :)).
    Dùng cái này với mục đích lồng tiếng thì cái này là hiệu quả rồi.
  8. haitommy

haitommy Member

To và nặng nhưng nó chất bác ạ. Cần xử lý cái gì liên quan đến sound và movie là đem cái này ra xài. Thế cho tiện.
  9. docco_teo

docco_teo New Member

Với dân tay mơ chân ướt chân ráo tập tành làm đĩa riêng cho mình thì cái này quá xá hay rồi.Chưng nào sành sõi từ từ leo lên mấy cái pro hơn.
    RẤT CÁM ƠN ĐẠI CA NHIỆT TÌNH CHỈ DẨN .ỦNG HỘ ĐẠI CA 2 TAY 2 CHÂN...*_*
  10. docco_teo

docco_teo New Member

Đại ca ơi :
    Serial

User Name: David Savage
    Registration code: 12807835
    Bị hỏng rồi ,nó kg chịu cái key này .Đại ca có cái khác kg cho đệ xin...
  11. docco_teo

docco_teo New Member

cÓ TRỤC TRẶC. khởi động chương trình thì xuất hiện bảng báo:Failed to bind object
    Lick cái Ok nó vẩn hiện giao diện chương trình ,Đệ Add file như hướng dân xong nhấn MIX thì nó báo:Invalid pointer
    Rồi kg có gì nửa ,kg có làm gì hết.nó bị gì vậy Đại ca .:khocto:HELP
  12. NamRiver

Key này vẫn dùng bình thường không có gì sai xót cả.Mình vẫn dùng bình thường.Nguyên nhân chỉ có thể là bạn nhập sai mã.Bạn hãy kiểm tra lại

Lỗi này bạn gặp phải có lẽ là do file mp3 không đúng chuẩn layer 3.Mình nghĩ vậy.Bạn thử đổi file nhạc khác xem sao.

P/S:Nếu bạn muốn add 12 bài hát vào 1 đoạn video 60 phút bạn buộc lòng bạn phải dùng chương trình MP3_cutter_joiner_v1.17 như đã giới thiệu trong bài viết để nối các file đấy lại thành một file.Chương trình nối file sẽ rất nhanh chóng.Nếu bạn add theo kiểu kia 2 file âm thanh sẽ được lồng ghép cùng lúc vào file video gây nhiễu tiếng.Rất xin lỗi bạn vì sự nhầm lẫn của mình.Chúc bạn may mắn!
  13. docco_teo

docco_teo New Member

=Danhdau::phatsau::khochiu::khocto::roile:
    thất bại hoàn toàn ........:choangvang:
  14. khungbo_quocte

khungbo_quocte New Member

Các bác toàn dùng những phần mềm khủng bố không à , nếu bác dùng Win XP thì có hẳn phần mềm MOVIE MAKER cho các bác chỉnh sửa audio+ video thoải mái rồi , khỏi mất công đi down phần mềm làm gì !
    My Computer >> Ổ C >> Programs >> Movie Maker ||
  15. haitommy

haitommy Member

Movie maker siêu bùn đến nỗi mà chẳng ai thèm dùng. Vì nó không có sự hỗ trợ nào đáng kể cả. Chỉ là cắt ghép đơn thuần, mà dùng cái đó cũng không thể nhanh và tiện bằng những soft khác được.
  16. [D]ragon[0]Knigh[T]

[D]ragon[0]Knigh[T] Active Member Cựu BQT

Link cái MP3_cutter_joiner_v1.17 này died mất rùi anh Nam ơi.k0 down dc nữa:45_002::45_002:
  17. NamRiver

Anh đã check lại và vẫn thấy download được bình thường. Có lẽ do đường truyền mạng của em.. Em xem lại nhé !
  18. [D]ragon[0]Knigh[T]

[D]ragon[0]Knigh[T] Active Member Cựu BQT

19. 123sumo

123sumo New Member

cái này dành cho những máy có dung lượng thấp rất hay. nhưng đường download bị hư rồi ,ko download dcsad
  20. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

@123sumo: cái topic này lập từ lâu lắm rồi bạn à :1:
    Cái mp3 cutter joiner mình vẫn còn dùng :cano: