Loading

liệu làm thế có gọi là quá tay hok nhỉ???

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi †Mr L.C†, 23/9/07.

1. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

2 cái pic "girl xjnh kinh tếboy kinh tế tại sao lại bị del hết những phần bình luận...........post ảnh mà ko có bjnh` luận thì post lên làm gì????như kiểu xem bóng đá mà ko đc cổ vũ...............có thể trong đó có những bài spam nhưng như thế mới tạo cho các mem có hứng mà post..chứ pic mà có mấy cái ảnh mà ko dc viết bình luận thì post lên làm mắm à????
  2. kentversace

kentversace New Member Cựu BQT

tất nhiên là các mem có quyền bình luận nhưng 2 cái pic này đa số đều là post ảnh để đá xoáy nhau
    tốt hơn hết là nên del bớt bài bình luận để đỡ gây chiến tranh
    thử nhìn các pic khác mà xem,có bài bình luận nào bị del ko
  3. Jewel

Jewel New Member Cựu BQT

Việc spam trong box album ảnh đã được smod phản ánh là quá nhiều và tớ cũng nghĩ là phải làm chặt vụ này. Những bài post bị xóa là những bài có lời nhận xét khiếm nhã về người trong ảnh, những bài có đề nghị xoá hoặc có nội dung ko liên quan như chat riêng giữa 2 người, nói ngoài lề.
    Còn việc trong topic "girl xinh kinh tế" hầu như chỉ còn toàn lại ảnh là do admin làm. Tớ cũng nghĩ là hơi thẳng tay quá. Đề nghị admin ko nên xóa hết bình luận của bà con như thế, một topic mà chỉ toàn là ảnh sẽ gây ra nhàm chán.
    Là mod Album ảnh, tớ cũng xin lỗi vì đã để cho một số vụ việc xảy ra mà ko quản lý (phải để admin ra tay), vì đi vắng cả ngày nên tớ ko thể lên mạng vào lúc đó (nhất là vào chủ nhật).
    Cảm ơn bạn Long đã cho ý kiến!
  4. truongGiang

truongGiang Member Cựu BQT

Nhắc đến mới nhớ là các 4r luôn có những chỗ cho người ta vào chat thoải mái ... hic hic. Tất nhiên là ta so sánh với các 4r to làm gì cho nó khập khiễng nhưng mà ở mí nơi có những thread 2000 reply mà toàn spam.... Tất nhiên là cái này là tùy thuộc vào cơ cấu cũng như là sự quyết định của quản trị diễn dàn thoai... Chúng ta nhỏ thì cứ del đi cho nó đỡ chậm .. =D=D
  5. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Hãy thử cảm giác là 1 người khách viếng thăm 1 topic ảnh, nhưng lật mãi mấy trang mà ko thấy ảnh, các bạn sẽ cảm thấy thế nào? 1 topic ảnh có tính chất update thường xuyên thì ko nên để 1 trang toàn là comment.

Comment là tốt, nhưng phải biết comment sao cho hợp lý. Comment kiểu "á xinh we'" hoặc "Em xxx post ảnh típ đi" thì có chấp nhận đc ko?

Topic ảnh cũng là nơi dễ nảy sinh chat chit 1:1 giữa chủ bức ảnh và người xem ảnh, xóa bài này mà ko xóa bài khác thì mọi người lại thắc mắc. Hơn nữa spam thường ko độc lập với nhau mà theo "đường dây", bài bình luận của người này lại là cái cớ để spam của người khác, đã xóa phải xóa tận gốc.

Vậy như thế nào là comment đúng cách trong topic ảnh?

- Ko Trích dẫn bài comment của người khác, ko nêu câu hỏi. Nếu muốn hỏi câu j thì pm người post ảnh
    - Ko trích dẫn bài post ảnh, gây khó chịu cho người xem
    - Comment lịch sự tế nhị, tránh dùng từ phản cảm. Ví dụ có xấu thì ko đc nói hẳn ra là xấu, mà phải "Lasco†e"
    - Cố gắng ko để 1 trang chỉ toàn là comment

Mong rằng các bạn sẽ rút kinh nghiệm lần sau.
  6. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

có 4 cái "Ko"...thế này vào xem ảnh chit bít nhìn....ko dc comment...vì comment lại là cái cớ cho người sau ....khà khà.........nếu cứ theo như thế.....thì pic ảnh sẽ giông như 1 bảo tảng dc niêm phong.......mọi người vào chỉ xem chứ ko dc chụp ảnh lưu niệm.............khà khà....
  7. lonton89

lonton89 New Member Cựu BQT

Chị làm thằng tay wa' đấy
    Bọn em bình phẩm tí mà cũng del thê thì post lên làm j`
    Em nghĩ chị chỉ del những bài nói kô văn hóa hay phá thôi chứ
    Rất nhìu mem thấy bức xúc đó:bunch::bunch:
  8. Minhpro

Minhpro Member Cựu BQT

Anh del hết đấy, ko liên quan Jewel, nhưng đúng là có hơi nặng tay chút, sẽ rút kinh nghiệm
  9. younguno

younguno Member

em nên góp ý các mem trong clan giùm anh,đúng là việc del có hơi nặng tay,nhưng các cậu ý thường lái topic theo 1 chiều hướng khác,nội dung ko phù hợp tí nào,có box thắc mắc để ý kiến mà,các mem có thể spam trong box anh,vì đó là box tán gẫu của các lớp,tùy nội dung mà anh sẽ xử lí,còn các box khác thì nên comment tử tế 1 chút,đặc biệt là 2 box ảnh và tình bạn tình yêu,nếu chỉ có vài bài spam thì còn đỡ,đây lại nối trang này qua trang khác,người này trích dẫn người kia,cũng khó cho anh minh khi phải del.Anh cũng sẽ rút kinh nghiệm vì có hơi giữ thái độ đối địch,gây tranh cãi với các mem trong clan,tất cả cùng rút kinh nghiệm vậy
  10. theroadahead0509

theroadahead0509 New Member

Công nhận là nhiều mem phản ánh chuyện này lắm đấy...Rõ ràng việc del sạch bình luận là ko được rồi >< Bác MỉnhPro sửa chữa xem ^^
  11. lilly

lilly New Member

ối zời, anh Minh del mấy cái cm linh tinh đi là quá đúng, từ ngày del em thấy xem dễ chịu hẳn, vào topic ảnh chỉ để xem ảnh, ai hơi đâu đọc cm nếu ko liên quan đến mình
  12. Jewel

Jewel New Member Cựu BQT

Cứ bình luận tử tế, khen nhiệt tình, chê nhẹ nhàng thì mod nào lại nỡ del làm j`! :5_002:
  13. lenhhoxung

lenhhoxung Member

Chà, chú nào bức xúc bị xóa bài thì cứ phản ứng,
    Nếu mod nào làm sai thì sẽ xin lỗi và khôi phục lại đàng hoàng, thế thôi mà.