Loading

Kinh doanh quần áo online

Thảo luận trong 'Ý tưởng kinh doanh, Khởi nghiệp' bắt đầu bởi Tatamise7en, 11/5/09.

1. Tatamise7en

Tatamise7en New Member

Hiện nay thì kinh doanh quần áo ,phụ kiện,cặp sách,túi,ví da...đang phát triển nổ rộ ở Việt Nam.
    Với các trang web nổi tiếng như: enbac.com ,rongbay.com,muare.com....
    Hiện nay mình cũng đang kinh doanh quần áo online.
    Trước thì mình cũng đang mở 1 shop quần áo,nhưng vì 1 số lý do mình đã ko kinh doanh nữa
    Mình cũng đang nghiên cứu xem kinh doanh quần áo online như thế nào??
    Mình mong muốn sự tư vấn của các bạn sinh viên,nhất của các bạn NEU:64::64:!
  2. DocCoThanhPhong9110

DocCoThanhPhong9110 New Member

Bon lớp tớ nó làm hẳn công ty chuyên đồng phục , ghê thật , không bít làm ăn thế nào nữa , trường mình cũng có khá nhìu các nhóm chuyên làm đồng fục đấy
  3. haitommy

haitommy Member

Oh, lớp bạn mở công ty cơ à nghe hoành tráng nhỉ.
    Vậy bạn có biết điều đầu tiên là bạn phải đăng kí kinh doanh không, mà làm được cái giấy đó thì đối với sinh viên là điều ... không tưởng, nó quá khó khăn và vượt tầm của tuyệt đại đa số bộ phận sinh viên.
    Hi, đó là góp ý của mình. Là sinh viên kinh tế nên khi dùng từ ngữ mang tính chất kinh tế thì nên chính xác. ^^
  4. Tatamise7en

Tatamise7en New Member

Cái này thì ko phải là kinh doanh online rồi.
    Mình chỉ xin ý kiến của các bạn đã từng đi mua hàng như vậy ,hoặc là góp ý về việc phát triển mô hình này ở trường chúng ta.:64::64:
  5. Habi

Habi New Member

Mình thấy việc mua hàng trên mạng giờ thực sự rất phát triển, mình cũng đã lên enbac rất nhìu lần, cũng đã có liên lạc và mua được một số thứ, cũng khá hài lòng với những gì mua được. Mình thấy nếu cậu mở cửa hàng kinh doanh onl cũng rất tốt, quan trọng là hình ảnh đưa lên phải chân thực, màu sắc có thể bỏ qua vì như mình thì thường sẽ đến tận nơi xem hàng rùi mới quyết định, giá cả cũng có thể thương lượng, nếu cậu ship hàng được ở xa thì cũng tốt nhưng mình nghĩ chính vẫn là HN thôi. Nếu cậu mở shop onl phục vụ sv kinh tế thì nhớ pm mình nhá.:X:X
  6. Tatamise7en

Tatamise7en New Member

uk.mình cũng đang triển khai,chủ yếu là phục vuk sinh viên,nhất là sinh viên trường mình.
    Hàng của mình thì ko phải order,hàng là có sẵn.Các bạn đến xem và quyết định mua thôi..Cái này là lợi thế so với nhiều shop online khác:88::88:
  7. chirido

chirido New Member

Có lẽ khâu chụp ảnh là quan trọng nhất trong việc bán hàng qua mạng. Ảnh chụp sao cho vừa đẹp để khiến ng ta muốn mua, vừa đúng sự thật để ng ta ko thất vọng, khó thật!!!:)
  8. Habi

Habi New Member

Công nhận!! Tuy mua hàng trên mạng nhìn ảnh thì lung linh thật nhưng còn nhiều yếu tố, mình vẫn phải liên lạc và qua xem thử, màu sắc cũng như size, được hàng sẵn không phải order thì tốt rùi. Khi nào mở shop rùi thì nhớ mình đấy, để rẻ một chút nha.;;);;)
  9. Tatamise7en

Tatamise7en New Member

Hãy đọc kĩ trước khi post bài nhé bạn!

Thanks bạn nhiều.Cái này khoảng 1 tháng nữa mình bắt đầu đi vào hoạt động.Hy vọng nhận được nhiều ý kiến của các bạn:yeu-leaf::yeu-leaf:
  10. Tsuki

Tsuki New Member

hehe mình cũng là con nghiện shopping đây. mình mua trên mạng cũng nh` vì thứ 1 là tiết kiệm đc time, 2 là có thể có giá cả hợp lý. mua ngoài shop bên ngoài thì đi bao h cho hết tất cả, vào hàng ko quen thì ngại bị chém, thử mà ko ưng ko mua cũng ngại nốt. mua trên mạng thì tớ đúc kết ra là có thể sản phẩm đó ko quá nổi bật đâu nhưng cái cách miêu tả PR cho sản phẩm đó cuốn hút mình và làm mình muốn mua ngay bằng đc thì cái đó k phải ai cũng làm đc (k hiểu sao mình đánh giá rất cao vấn đề nè:p) KHâu chụp ảnh đúng là quan trọng nhưng mình nghĩ quá trình chọn lựa hàng để nhập về bán cũng quan trọng k kém.Theo mình thấy thì so với việc ra shop mua quần áo thì việc mua trên mạng làm ng` mua khó tính hơn nhiều, sẽ soi xét đến từng đường kim mũi chỉ.
    Cứ thế đã^^chúc bạn đắt hàng nha=D
  11. hiennuti

hiennuti New Member

Mua bán online đang là xu thế đấy vì nó giúp cả người mua và người bán tiết kiệm được thời gian, công sức. Tôi cũng hay mua hàng trên mạng. Một nhược điểm tôi thấy những người bán hàng online hay mắc phải là không có sẵn hàng mà đã Up lên rồi, khiến người mua mất tin tưởng. Rồi cả khâu thanh toán và giao hàng nữa. Nếu bạn làm tốt những điều này chắc sẽ thành công.
  12. Đào tạo Âu Lạc

Đào tạo Âu Lạc New Member

vấn đề là đôi khi xem sản phẩm qua onl thì ko thể biết chính xác chất lượng của sản phẩm dc!
  13. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

Có rất nhiều chuyên gia đào mộ cổ @@!
  14. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

kinh doanh online nên chỉ là 1 phần thôi!
    1- Mở shop off
    2- Mở webshop on
    3- Rao vặt
    giá cả hợp lý - phục vụ chu đáo là oke!
  15. phamliem

phamliem New Member

Chủ động mối hàng, gọi là có. Họ giao giúp mình.
    Mình chỉ mở 1 website rồi Seo nó. Càng nhiều người gọi hỏi càng tốt (Tìm khách).
    Nhưng mình khuyên nên buôn hàng quần áo dành cho 1 nhóm người nào đó thôi (thị trường ngách).