Loading

[K55] Tất cả thắc mắc, tư vấn tuyển sinh về EBBA 2013

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo EBBA' bắt đầu bởi duycuong, 15/2/13.

1. banhmy2011

banhmy2011 New Member

tiếng anh thì em dc 8.375, toán e dự là 6.5 văn thì 3-4 liệu có đỗ k nhỉ lo quá :((
  2. Silly Piggy

Silly Piggy New Member

em vừa mới vào trường, và có khả năng sẽ vào được EBBA ạ
    em rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị :)
  3. Silly Piggy

Silly Piggy New Member

tiếng anh như bạn là được làm tròn thành 8.5 x 2 = 17 + 6.5 + 4 = 27.5đ
    năm ngoái thấy bảo 27 đó bạn ạ =D thế là đỗ rồi đó :3
    hihi, có khi chúng mình được học cùng nhau đó :3
  4. banhmy2011

banhmy2011 New Member

năm trc lấy 26 chứ nhỉ :-? hi vọng năm nay theo qui luật của các năm trc điểm giảm còn 24 :))
  5. the_invisible_EBBA2

the_invisible_EBBA2 Member

điểm như thế có khả năng là thấp hơn sàn trường, nhưng nếu cao hơn điểm chuẩn vào ebba thì vẫn đỗ nhé :)
  6. exquisite

exquisite New Member

e vừa hoàn thành kì thi đh và bh đg chờ điểm thôi , nhưng có nh điều thắc mắc và hoang mang lắm , chủ yếu là vấn đề tiếng anh và thi tiếng anh :-sssss các a chị giải thích 1 chút cho e vs
    thi tiếng anh có khó k vì e học ban A và tiếng anh k tốt lắm ( còn chưa nói là k biết gì =D )
    nghe nói là thi tiếng anh là nghe nói đọc viết mà e thắc mắc là viết về cái gì kiểu điền câu điền từ hay viết bài , đọc cái gì nghe cái gì r làm gì , r cả nói nữa :-ss e cx k rõ là nói kiểu gì kiểu phỏng vấn thì chết chắc nói chung là hoang mang , a chị giải đáp giúp e để e có chuẩn bị =))) học trc vài thứ cơ bản để bằng bạn bằng bè =))))))) k thì k theo đc các bạn ban D mất =D
    năm đầu thì lịch học kiểu gì , tức là học cả ngày hay học nửa buổi ???cài này khá uan trọng vì e sắp xếp lịch đi học thêm tiếng anh :)) biết trc để có chuẩn bị tốt thôi =D
  7. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Chúc mừng e trở thành EBBA 5 nhé :))
    1. Về vấn đề t.a thì e không nên lo lắng quá vì năm đầu học các môn chủ yếu bằng tiếng việt và học riêng về tiếng anh AEP.
    Về tiếng anh AEP thì các em sẽ có đợt thi phân trình độ tiếng anh( đợt thi này để phân trình độ và xếp lớp học tiếng anh chứ không đánh trượt - em nào tiếng anh kém Viện sẽ phải học nhiều hơn em khác. Năm chị học thì có bạn học giỏi t.a lắm nhưng còn làm bài lung tung để học lớp tiếng anh với bạn thấp điểm hơn ấy mà :-j
    Không biết gì thì cũng có lớp học em ạ(không biết gì thì sẽ có chương trình học, kèm cho em phải biết thì thôi bởi Viện thuê riêng đơn vị chuyên đào tạo t.a bên ngoài và thiết kế chương trình học cho chúng ta mà nên em cứ yên tâm - chưa chắc em đi học ngoài đã tốt hơn học ở Viện :)) còn học tiếng anh này mà không qua thì cũng nặng tiền --> biết tiếc tiền thì học hành cẩn thận --> nâng cao khả năng t.a ngay ấy mà :-j :)) quan trọng là xác định vào EBBA thì em cần xác định từ giờ học t.a tử tế vì sau này mình học bằng tiếng anh =D Năm đầu thì hầu như mọi người học tiếng anh ở viện mà k đi học ngoài chỉ khi tới năm cuối thì 1 số anh chị sẽ ra học ngoài để ôn thi IELTS nhằm đạt chuẩn đầu ra 6.5 IELTS thui em ạ. (không phải ai cũng đi ôn - tùy người).
    2. Lịch học thì khi nào các em nhập học sẽ có lịch học gồm: lịch học các môn đại cương của năm đầu và sau đó sẽ có lịch học tiếng anh cho các em nên không có nói trước dc là học cả ngày hay nửa buổi vì có ngày thế nọ có ngày thế kia =)))
  8. phanvuong809

phanvuong809 New Member

cho em hoi tí.em thi ebba nhưng nếu đỗ ebba mà không muốn học thì có cơ hôị xin vào ngành học khác còn chỉ tiêu không ạ
  9. 8D7

8D7 Member

rất tiếc là không được :bb quyet tam: nhưng mà nếu em học CLC or tiên tiến thì được =D
  10. exquisite

exquisite New Member

các a c cho e hỏi trong 100 người thì lấy bao nhiêu % là hs thi khối a , tại e thấy 2 điểm khác nhau nên k biết đường nào mà lần :-ss
  11. Huy Nguyen

Huy Nguyen Member

Em ơi =D ko quá lo như vậy đâu vì không có hệ số % nào cụ thể cả. Chỉ cần là em thi vào EBBA có điểm >= điểm chuẩn của chương trình (thấp hơn sàn trường 1 điểm) là em đã đỗ rồi :)
  12. Huy Nguyen

Huy Nguyen Member

Xin đính chính như sau: nếu em đỗ EBBA rồi nhưng lại ko muốn học mà lại muốn chuyển sang học tại
    1) các ngành truyền thống khác còn chỉ tiêu của trường: câu trả lời là có thể được vì để làm được điều này cần hội tụ đủ các điều kiện sau đây:
    a) Điểm thi của em >= điểm chuẩn của ngành đó (có thể ko bắt buộc)
    b) EBBA chấp nhận cho e rời khỏi chương trình
    c) Ngành e muốn chuyển đến chấp nhận e
    d) Là có giấy chấp thuận của phòng QLĐT
    Do đó, câu trả lời cho phương án này là có thể chuyển được khi và chỉ khỉ cả 4 điều kiện được thỏa mãn.
    2) các ngành TT&CLC (2 chương trình áp dụng 1 kỳ thi riêng dàng cho các thí sinh đã trúng tuyển vào trường): câu trả lời cũng là có thể vì:
    a) Năm 2009, 2010: trường cho phép các thí sinh đã trúng tuyển EBBA được phép thi vào 2 chương trình này với điều kiện điểm thi trên sàn trường.
    b) Năm 2011, 2012: trường ban hành hướng dẫn mới quy định các thí sinh đã trúng tuyển EBBA ko được phép thi vào 2 chương trình.
    c) Năm 2013 thì chưa có quy định nào khác.
    Do đó, câu trả lời là có thể chuyển.
  13. exquisite

exquisite New Member

thế nhưng a ơi nếu như số lượng người đăng kí vào ebba và >= điểm của ngành nhiều hơn 100 người thì sao
  14. Silly Piggy

Silly Piggy New Member

cái này thì Viện Quản trị kinh doanh (EBBA) sẽ có một vài điều chỉnh cho phù hợp em ak =D
    với lại, điểm của ngành sẽ được công bố khi mà ngành đủ chỉ tiêu và có điều chỉnh phù hợp rồi, nên em không cần phải quá lo lắng đâu hihi
  15. exquisite

exquisite New Member

khoa mình có đc cộng điểm khu vực hay con thương binh liệt sĩ như các khoa khác không ạ , lo qúa mấy đứa bạn e tưởng là đỗ vậy mà nhiều đứa đc cộng điểm nên trượt hết r , thế nên biết số thứ tự điểm trong ngành cx k thể yên tâm đc =D
  16. Huy Nguyen

Huy Nguyen Member

Các chế độ ưu tiên như con thương binh liệt sĩ, khu vực vẫn được công theo quy chế chung của Bộ GD&ĐT. Em cứ yên tâm là điểm em >= điểm chuẩn của chương trình thì kiểu j cũng đỗ cho dù số lượng người trúng tuyển vượt quá con số 100 e nhé. Do đó, không cần phải quá lo lắng =D
  17. phanvuong809

phanvuong809 New Member

trường mình bao giờ có điểm nhỉ anh em
  18. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Một vài hum nữa là có điểm em ạ.
  19. phanvuong809

phanvuong809 New Member

sốt ruột quá hôm nay có không chị nhỉ
  20. Đặng Hằng

Đặng Hằng New Member

Mong sàn trường năm nay không tăng T___________T