Loading

K54 nhập trường và những điều sẽ trải nghiệm :">

Thảo luận trong 'Làm quen, Kết bạn' bắt đầu bởi Blue Moon, 24/7/12.

1. Blue Moon

Blue Moon Cáo Béo Cựu BQT

Chào tất cả các em đã đang và sẽ là sinh viên K54 trường mình, lời đầu tin anh xin gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất tới các tân sinh viên của NEU - Trường Kinh tế hàng đầu việt nam!

Cạch! NEU -Trường Đại học Kinh tế hàng đầu Việt Nam!

Giờ này chắc các em rất vui sướng, tự hào vì đã là sinh viên Đại học (hồi đó anh cũng thế, giờ mới thấy mình thật ngốc vì chả hơn được ai cả ==''
    :yoyo193: ) , các em đang mong chờ và hồi hộp, chờ tới ngày được học tập hăng say dưới mái trường này!
    Nhưng hãy đưa mình trở về với thực tại, e cần phải biết rằng để trở thành tân sinh viên của NEU, các em cần phải chuẩn bị tinh thần và lực lượng, tính mạng và của cải để đối mặt với nhiều thứ.

Đó chính là các thủ tục cần phải hoàn thành trong ngày nhập học (cũng là ngày ác mộng nhất của đời SV
    :yoyo97:)
    Đầu tiên, điều mà các em quan tâm có lẽ là kì thi sát hạch Tiếng Anh đầu năm. Trường ta là một ngôi trường giàu truyền thống tuyển sinh khối A nên việc các em bỏ bê môn Tiếng Anh từ những năm cấp 3 là điều dễ hiểu vì vậy nên đây có lẽ là cơn ác mộng lớn nhất của các tân sinh viên trường kinh tế quốc dân khi mà lúc đầu không ai nói với các em là nếu các em không vượt qua được kỳ thi này thì đồng nghĩa với việc cơ hội trở thành sinh viên trường ĐH kinh tế quốc dân của các em sẽ chấm dứt tại đây
    :yoyo121:

Nhưng điều đáng sợ nhất cũng là điều khiến cho các tân sinh viên cảm thấy khó quên nhất, giúp các em có nhiều kỉ niệm vui buồn nhất chính là việc: KHÁM SỨC KHOẺ ĐẦU NĂM!
    Việc khám sức khỏe này không bình thường tẹo nào, các em đừng nghĩ việc này đơn giản như việc cân đo sức khỏe giá 2-3k ở mấy cái cân điện tử (giá này lâu lắm a chưa update
    :yoyo45:), nó sẽ làm tốn của các em khá nhiều calo, mất sĩ diện, và tiêu tốn rất nhiều nước mắt nữa:yoyo03:! Đừng vội cười vì nghĩ anh giật title vì khi khám xong, có những em sẽ phải ngửa mặt lên trời mà thét lên: "Ôi, 18 năm giữ gìn, giờ mất trắng như vậy sao??? :yoyo16:"
    Đầu tiên, các em cần phải chuẩn bị một quyển sổ y bạ do chính trường phát hành, cầm trên tay quyển y bạ này, các em sẽ hồ hởi tiến thẳng tới Trạm y tế của trường (Đối diện cổng kí túc xá, không tìm thấy thì hỏi các anh chị tình nguyện nhé), các em sẽ được trải nghiệm cái cảm giác chen lấn, xô đấy để tới lượt cân, đong, đo, đếm, nêm nếm gia vị
    :yoyo12: (đừng ngạc nhiên nếu chiều cao em bị ăn bớt 3 phân hay cân nặng em tăng tới vài kí lô, mọi thông số chỉ là tương đối)

Xong, nhưng đó chỉ là một phần của câu chuyện khám sức khỏe, nếu chỉ cân đo đong đếm thế kia thì khác quái ra ra cân điện tử rồi nộp kết quả (_ _)" , nhưng tiếp theo các em nam sẽ được các bác sĩ, các anh chị khóa trên chỉ vào một căn phòng nho nhỏ, có cái cửa cũng nhỏ không kém chỉ thỉnh thoảng hé ra để những con người lúc đi vào thì hiên ngang còn lúc đi ra thì được kèm theo đôi má đỏ lựng vì ngượng ngùng. Căn phòng này sẽ dẫn các bạn nam vào cái gọi là "điều bất hạnh lớn nhất của cuộc đời", lúc này đừng đứa nào khóc đòi về nhé vì nếu không có kết quả khám sức khỏe thì cũng khỏi nhập học nhé!

OK, tiếp theo là một hàng ngang tập hợp, mỗi tốp đi vào sẽ gồm 4-6 em nam thanh niên khoẻ mạnh, cường tráng có, mà cơ thể còi cọc cũng có mà thậm chí là vài ngấn mỡ cũng có! Chả sao, OK tất!

Đầu tiên mở màn sẽ là vài lời hỏi han ban đầu về tiền sử bệnh, về xương cốt và tiếp theo mới đến phần quan trong nhất.
    Lần lượt từng em nam sẽ đc trở lại và trải nghiệm cái cảm giác được làm Adam đích thực, nghĩa là ... trần trụi với thiên nhiên, hồn nhiên như cây cỏ hay còn được gọi dưới cái tên mĩ miều là ......... nude toàn phần! Cái này đối với nhiều em thì ko sao, nhưng chắc sẽ có nhiều em sẽ thấy ngại, nhưng mặt dày lên các em ạh vì họ sẽ không chỉ dừng lại ở mức độ đó đâu. Tiếp theo vẫn trong trạng thái đó, các em sẽ quay trái - quay phải - quay vòng tròn rồi lần lượt từng mem sẽ đến gặp bác sĩ, sẽ đc bác sĩ "hỏi thăm" tình hình sức khoẻ của "thằng bé", đã quan hệ mấy lần, với những ai
    :yoyo67:, nếu có "hỏi thăm" hơi quá nồng nhiệt thì cũng đừng cảm thấy ngại, chỉ là các bác sĩ lo cho sức khoẻ các em thôi, lúc ấy thằng nào yếu, thằng nào khoẻ biết ngay, sẽ có trong bệnh án hết (bệnh án này sẽ được lưu hành nội bộ, chỉ có các thầy cô trong khoa cùng lớp trưởng và bí thư biết thôi, chúng nó mà lỡ mồm nói ra thì cứ xác định bỏ học đi nhé!)

Đó là toàn bộ những việc các em sẽ được trải nghiệm trong quá trình nhập học chính thức trở thành K54er, nghe cũng có vẻ đơn giản mà. Anh chúc các em có những ngày nhập học vui vẻ và...an toàn do đã được chuẩn bị tinh thần từ trước !!!

P/s: Còn các em nữ sẽ được dẫn sang một khu khác, cái khu này anh chưa tiếp cận được để kể lại :-?, xin để cho các chị đi trước kể cho các em, nghe đâu cũng vui lắm, cũng khối bé khóc lên khóc xuống :))!

Cáo Già kính bút

Nguồn tham khảo: svktqd.com - mod duytung_92

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thêm bản rì viu của chị Gấu Ú, sinh viên khóa 53, cơ mà hình như mấy bạn nữ ngại kể về mấy vụ thầm kín nhỉ, toàn giấu giấu ỉm đi thế này
    :yoyo196:

Kiểm tra sức khỏe đầu năm :-<
    Hôm nhận được giấy báo, thấy nói đi kiểm tra ở khu Y tế cái thiên địa giời đất gì đó, lớ ngớ chẳng biết ở chỗ nào. 8h sáng mẹ chở lên trường, hồi hộp, hỏi mãi mới ra chỗ khám, hóa ra trường có 2 khu đối diện nhau, mình cứ loanh quanh khu giảng đường thảo nào không thấy. Nghĩ đến kiểm tra sức khỏe, nào tiêm nào vạch mắt khám mũi, đã thấy sợ rồi, lại còn bị đau dạ dày, ruột gan cứ nhộn hết cả lên, đau bụng và hơi nôn nao nữa. Lúc vào khám đông ơi là đông,chen chúc lúc nhúc :-< Mình nhớ đầu tiên được phát cho cái giấy gì ấy, kiểm tra cân nặng chiều cao trước :-< Đứa nào cũng nhìn nhìn cái cân của mình :gach::gach: Sau đấy các bạn sẽ được đi kiểm tra 1 loạt các phòng, phòng khám tim, khám huyết áp, khám phổi, khám mắt, khám mũi, khám chân, khám tay, khám răng, khám lợi, khám não.....(1 số phòng khám tế nhị nữa, ai tò mò private mess :shame: Click here ) Mỗi lượt khám được 5,6 người gì đó, nhưng thường là cả chục người xô vào, giống như mua bán thời bao cấp không nhanh là hết phần ấy :-Ops: Các bác sĩ kiêm luôn vệ sĩ, đếm đủ số người, những ai thừa, phải đứng sát vào tường, khoanh tay chờ đến lượt :pinosebleed: Mở mồm kêu cho em khám trước cẩn thận bị mấy người đứng cạnh đấm phát chết luôn :pinosebleed: Vào phòng nào cũng phải xếp hàng, nộp giấy, chờ đến lúc gọi đến tên mình là xồ vào như hổ đói thấy thịt tươi, vì gọi tên mà không thấy ló mặt ra là chuyển người khác còn mình thì quay vòng, coi như xếp hàng lại từ đầu :-< Nhưng mà, nhờ cái việc xếp hàng tranh nhau chen chúc như vậy, mình cảm thấy một Việt Nam những năm 75, 80, Việt Nam của những tháng ngày nồng cháy lý tưởng cộng sản trong trái tim khối óc của những con người yêu nước :piadore: Ôi thời bao cấp tươi đẹp :pinosebleed: kỷ niệm tuổi thơ khó phai của bậc sinh thành :pinosebleed:
    Thoai về chủ đề :=D: Mình chỉ khuyên các bạn trẻ k54 mấy điều:
    1. Ăn sáng trước khi đi khám sk, đặc biệt với những bạn bị đau dạ dày và huyết áp thấp, vì sức nóng của thời tiết rồi hàng nghìn người chen chúc, cộng thêm sự căng thẳng trước ánh mắt GATO của các bạn bên cạnh khi mình được gọi lên khám trước, đặc biệt mang theo quạt nan, quạt giấy, quạt sạc, quạt chạy pin.... nếu các bạn không muốn thành bại sĩ ngay trước ngưỡng cửa Đại học :sleep:
    2. Khuyến cáo các bạn béo hoặc yếu hoặc vừa béo vừa yếu: tập thể dục ngay khi đọc được những comment này, để giảm cân hoặc tăng cường sức khỏe trước ngày khám, nếu không đừng hỏi vì sao cái bơm xilanh chọc vào tay bạn rồi ngoáy lộn tùng phèo mà vẫn chỉ rỉ ra có 1^(-10) mili máu. Tin mình đi, bằng chứng sống động của 4 nốt kim trên 2 tay trái và phải mà cuối cùng ven vỡ tòe loe toét loét phải 2 người giữ một người rút kim mới lấy ra được nửa số máu cần thiết :|:|
    3. Khuyên các bạn khi xếp hàng nên từ tốn nhẹ nhàng kín đáo nhích nhích ẩy đứa đứng cạnh để chen dần lên hàng đầu để nghe đọc tên cho rõ nếu không muốn tên mình bị gọi đi gọi lại trong khi mình cứ"Alo mày à tao mãi chưa được khám gì cả đói quá tao sắp xỉu rồi". Chớ coi thường, 1 lần chứ 10 lần sao mình mãi chưa được khám như thế thì các bạn sẽ được ưu tiên khám ở Bạch Mai khoa hồi sức cấp cứu vì thiếu ôxy và hạ đường huyết và thiếu máu lên não mà muôn vàn lý do thổ tả khác nữa mà chỉ người trong cuộc mới thấm thía tới từng giác quan tế bào của cơ thể =((
    Chia sẻ chút thôi, mình đi tập thể dục giảm cân đây, nghe đâu mỗi năm có 1 đợt khám sức khỏe, phải chuẩn bị tâm lý sẵn sàng mới được. :matrix: Lần này quyết tâm lành lặn trở về :sure:

----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa cuối: 25/7/12
  2. mr.prophet

mr.prophet New Member

Anh ơi tiếng anh thi thế nào hả anh? em chưa rõ về vụ tiếng anh này lắm
    Thanks anh trước ^^
  3. tomtom

tomtom New Member

ặc ặc. sao nó giống thi tuyển cảnh sát thế anh =,=
  4. Blue Moon

đề thi giống toeic, ai qua thì xếp lớp, ai ko qua thì loại =D
    Lấy mẫu bên học viện cảnh sát nhân dân để khám mà em, trường mình toàn học tập trường khác thôi :-<
  5. mr.prophet

mr.prophet New Member

qua là tránh liệt hả anh @@!
  6. Jimluv

Jimluv New Member

ôi thế ạ :-ss
    sao em không vụ ktra sẹo nhở =)) mà thấy vụ ktra.... =))
    Anh không để hẳn là đề thi IELTS hay TOEFL cho nó khó :-ss
  7. Blue Moon

Điều kiện ra trường là 550 điểm TOEIC, các chú tính gì thì tính :-j, random cũng chỉ được 200 điểm thôi đấy
  8. Bánh Hấp

Bánh Hấp New Member

Tiếng Anh khó lắm ko ạ :|
  9. Jimluv

Jimluv New Member

chắc bị dọa đấy bạn. chẳng lẽ thi không được thì trường lại đuổi :-ss với cả chúng ta toàn KA xoắn gì nhở. 1 mình mới sợ chứ nhiều mình sợ gì =))
  10. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

Các em chuẩn bị tinh thần vụ khám sức khỏe nhé =)))))))))
    Tất cả NUDE 100% để kiểm tra sức khỏe trc khi vào trg nhá :">
  11. Jimluv

Jimluv New Member

NUD thì NUDE. xoắn gì nhợ =))
  12. Bánh Hấp

Bánh Hấp New Member

Gái cũng Nude ạ?? :))
  13. mr.prophet

mr.prophet New Member

Nude thì nude em chỉ sợ mấy tên vozer thôi T_T

550 cơ ạ !!! chết em rồi !!!
  14. mr.prophet

mr.prophet New Member

cơ mà nude ở khu khác @@
  15. mr.prophet

mr.prophet New Member

đây là điều kiện ra trường chứ có phải vào trường đâu :|
  16. Blue Moon

Ở khu khác e ơi, để anh bảo mấy chị khóa trên vào review rồi up topic lên cho @@, chứ a có đc vào khu đấy đâu mà review, mon men lại gần đã bị đuổi rồi :-(
  17. tomtom

tomtom New Member

hichic. sao nóp fu fang thế nhỉ. =,=. thế còn vụ j hot cho k54 k anh
  18. Bánh Hấp

Bánh Hấp New Member

Chắc chắn ở khu khác ạ ;) Cơ mà lúc nãy anh xưng bạn-mình vs em cơ mà -? Nếu e nhớ không nhầm ==

Nói thế thôi chứ em không sợ mấy vụ này lắm :"> Quan trọng là khoản nude có vẻ thú vị ^^~
  19. hoangviet27090

hoangviet27090 New Member

Khoản khám sức khỏe cho nam thì thú vị rồi ;))
  20. Pé_Dâu_Tây

Pé_Dâu_Tây Moderator Thành Viên BQT

bh mới bít bạn trẻ đã MẤT =))