Loading

Hỏi về hệ ĐH Tiên tiến và Chất lượng Cao (Điều kiện, Thi, Học ....) ???

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo Tiên tiến, Chất lượng cao' bắt đầu bởi letuan080, 11/6/11.

1. phamhongthuy

phamhongthuy New Member

Anh chị ơi, e đăng kí vào chương trình tiên tiến. tuy nhiên sắp tới lớp gốc là lớp TATM của e đến lịch học và e phải đăng kí môn học theo thời khóa biểu. e thấy mỗi lần đăng kí được môn học là tiền trong tài khoản bị trừ luôn. những môn trường đăng kí sẵn cho e cũng bị trừ vào tài khoản rồi. e muốn hỏi là nếu vào được chương trình tiên tiến thì e có cần phải đăng kí theo lớp gốc ko?
  2. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Em vẫn đăng ký lớp gốc bình thường em nhé, nếu em đậu chương trình tiên tiến và chuyển sang chương trình tiên tiến học thì học phí em đã nộp được chuyển sang tài khoản của em tại chương trình tiên tiến mà không mất đi.
  3. phamhongthuy

phamhongthuy New Member

nhưng 1 học phần đã đăng kí bị trừ tiền luôn thì đến lúc e vào được tiên tiến có được hoàn lại tiền những môn không phải học không ạ?
  4. Elen

Em được hoàn tiền nhưng tiền đó không trả em bằng tiền mặt mà sẽ chuyển sang tài khoản của em tại chương trình tiên tiến và em chỉ phải nộp thêm phần học phí còn thiếu.
  5. magicanst

magicanst New Member

anh/chị có thể cho em biết điểm xét tuyển đầu vào của CTTT những năm gần đây đc ko ạ?
  6. Elen

Không còn lưu lại em ạ :))) dù sao thì không quá khó đâu em :)) cứ ôn kỹ theo đề thi được giới thiệu trong trang cuối của bản giới thiệu chương trình TT CLC :) em có thể gặp dạng đề đó + 1 vài câu trùng trong đề thi.
  7. thanatos_neu

thanatos_neu New Member

8. rudolph

rudolph New Member

anh chị ơi cho em hỏi giáo trình học của tt clc các môn đại cương có giống lớp thường ko ạ?
  9. Elen

Hiện nay có nhiều fanpage lớn có liên quan đã đăng tin này, hum trước fanpage của diễn đàn có đăng tin thông báo về vấn đề này rồi nên mình không thông báo lại trên diễn đàn - có lẽ các em ấy cũng đã biết.
    Forum thì trước giờ vẫn là kênh thông tin phi lợi nhuận cho mọi người tham gia chia sẻ, trao đổi bạn ạ :)
    Mình rất cám ơn bạn đã góp ý về vấn đề này. Hi vọng bạn có thể thường xuyên tham gia chia sẻ, trao đổi tại diễn đàn để có thể kết nối bạn bè cũng như giúp đỡ các em khóa sau nhé :)
    Tùy môn và tùy chương trình em ạ vì chương trình TT hầu hết học bằng tiếng anh - kể cả môn đại cương. Em cứ đậu vào chương trình TT, CLC rồi tính tiếp em nhé :)
  10. phamhongthuy

phamhongthuy New Member

chị ơi cho e hỏi, vào CTTT có nhiều hoạt động ngoại khóa hay câu lạc bộ riêng của CTTT - CLC không ạ???
  11. Elen

CT TTCLC có nhiều hoạt động ngoại khóa em ạ, còn họ cũng có câu lạc bộ thế hệ trẻ AEP hay GYC: Em xem thông tin về clb đó ở đây nhé.
    https://www.facebook.com/gyc.aep
    Mặt khác sinh viên chương trình TTCLC hoàn toàn có thể tham gia những câu lạc bộ, tổ đội khác ở NEU, em cứ học tốt để đậu vào chương trình TTCLC đã nhé.
  12. ndhieu2206

ndhieu2206 New Member

chị ơi cho em hỏi. lúc nhập học em có đăng kí mua sách của trường. bh thi CLC nếu đỗ thì chương trình này có dùng sách đấy k chị?
  13. zicovcu

zicovcu New Member

cái này thì đăng ký kiểu gì hả bác ơi
  14. magicanst

magicanst New Member

cho em hoi diem tieng anh nawm nhat CTTT co tinh vao bang ko ak?

Bạn nhớ sử dụng tiếng việt có dấu nhé. Picos
    Last edited by a moderator: 10/12/13
  15. Picos

Picos Administrator Thành viên BQT

Theo như anh biết thì trg mình, khoa nào hệ nào điểm tiếng anh cũng tính vào bằng nhé :))
  16. Nguyên Vương

Nguyên Vương New Member

[Xin các ac tư vấn giúp về cơ hội chuyển tiếp sang đại học nước ngoài]
    ***Em hiện đang là sv năm 1 khoa Kế Toán Tiên Tiến và có nghe nói là học AEP có cơ hội chuyển tiếp sang các trường đối tác mà trường mình liên kết. Nếu đúng được như vậy thì em xin được giải đáp những thắc mắc mắc sau:
    1. Từ năm học nào thì bắt đầu đi được!?
    2. Điều kiện, thủ tục, giấy tờ cần thiết!?
    3. Đưọc chuyển tiếp sang những trưòng nào!?
    4. Học phí, chi phí cứng mỗi năm!?
    5. Có những ưu đãi, học bổng gì!?
    6. Có thể tìm những tư vấn hỗ trợ ở đâu!
    Cảm ơn ac rất nhiêu!!! Mong sớm nhận đc câu tl của ac!!!