Loading

Hỏi về hệ ĐH Tiên tiến và Chất lượng Cao (Điều kiện, Thi, Học ....) ???

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo Tiên tiến, Chất lượng cao' bắt đầu bởi letuan080, 11/6/11.

1. aloha123

aloha123 New Member

hôm e đi buổi open day của trường e có hỏi rõ các anh chị tư vấn bên bàn chất lượng cao thì anh chị có nói rõ là e vẫn được thi clc còn tiên tiến thì không. E cũng lên xem web tuyển sinh của trường thì đúng vậy k biết thế nào ạ :(( . E muốn đkí thi lắm h ko được thi thì ....:baby 32:
  2. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Nếu điểm chưa nhân của em trên điểm sàn của hệ chưa nhân thì em được phép thi chương trình TT CLC em ạ.
  3. aloha123

aloha123 New Member

e k trên ạ thế mới chán. Hôm đó e có nói rõ vậy thì anh chị bên bàn tư vấn bảo e vẫn được thi chất lượng cao chỉ tiên tiến là k được thôi :((
  4. sum_ktqd

sum_ktqd New Member

Hỏi về tài liệu dành cho sv Tiên tiến - Chất lượng cao

Hoạt động của đề thi NEU vô cùng rầm rộ mà thấy bên chương trình mình khoản này còn thiếu quá :-(
    Cho em hỏi tài liệu cho sv TT - CLC thì lấy ở đâu ah? Nghe các cô bên văn phòng bảo các anh chị có "test bank", tiền bối nào có tài liệu của môn nào chia sẻ với mn nhé!
    tks...:nice:
  5. Elen

Test bank thì có nhưng có cho sinh viên tiếp cận không thì là tùy môn :)) có 1 số môn môn thì dc cấp tài liệu ôn thi luôn như Kinh tế lượng chẳng hạn, cứ tới lúc sắp thi thầy sẽ cấp tài liệu ôn.
  6. hangnga3107

hangnga3107 New Member

Em muốn đăng kí cào chương trình CLC của trường mình, em cũng đã đọc hết các post từ đầu đến giờ, thấy các anh chị khen mỗi CTTT, còn CLC thì hầu hết ai cũng nói không nên (giống hệ ngoài ngân sách, học như chương trình bình thường,..), có điều em không thích ngành kế toán và tài chính, nên học CTTT không hợp với em.
    Em thi vào KTQD đỗ ngành kinh tế (kD) 23,5. Như thế gia đình em thấy sau này thi chuyên ngành cũng rất khó vào ngành tốt, vậy nên hướng em học CLC, tiếng anh của em thì không lo, nhưng liệu CLC chỉ nhỉnh hơn ct thường về mặt tiếng anh thôi ạ? (Tại đóng học phí cao mà không khác mấy thì không đáng :) )
    Với cả em thắc mắc là học CT CLC vẫn là học theo hình thức tín chỉ ạ?
    Em cảm ơn.
  7. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

CT CLC thì phòng Vip hơn, ko phải bon chen đăng ký tín chỉ như khóa thường mà được nhà trường đăng ký sẵn cho. Với cả vào clc cũng không khó đúng là ngành đóng nhiều tiền nhưng được cái lợi là em có thể vào những khoa cao điểm như kế toán hay tài chính nh mà ko cần điểm sàn khoa cao như thế đấy là lợi thế khác rồi
  8. hangnga3107

hangnga3107 New Member

Em không thích kế toán hay tài chính ạ :) ngành em muốn học là KTQT nên em mới thi KT =D ngành đấy CLC ổn chứ ạ?
  9. Elen

CLC học cũng dc e ạ =D giảng đường học tại nhà D chứ không phải đi xa, 30% của chương trình sẽ học bằng tiếng anh. Mặt khác thì cách giảng dạy, chương trình học và các hoạt động của Viện sẽ tạo điều kiện tối đa cho sinh viên chủ động và năng động.
    Đây là những lợi thế lớn cho em so với việc học chương trình hệ chính quy truyền thống.
  10. hoangson95

hoangson95 New Member

Các a chị cho e hỏi e sn 95 vừa đủ điểm đỗ vào trường và đang định đăng kí vào khoa CLC. Thì ngày bao nhiêu thì thi vào lớp CLC ạ? vì tại vừa thi ĐH xg xõa nên h quên hết t.a r =))
  11. Elen

Khi nào em nhập học trường sẽ có giới thiệu về chương trình clc và em có thể đăng ký, lịch thi sau đó sẽ được thông báo tới em. Em tự đọc kỹ và tìm hiểu kỹ về chương trình CLC nhé :)) những vấn đề này được ghi rõ ràng trong thông báo tuyển sinh của trường và trong những topic giới thiệu thông tin của các anh chị trong diễn đàn.
    Còn việc em quên hết t.a là việc của em chứ ai giúp e dc :rofl:
  12. dh.neu

dh.neu New Member

Mọi người cho em hỏi , em đã trúng tuyển vào trường ( em đăng kí vào lớp EBBA ), đã nhận được giấy báo của trường thì có được đăng kí dự thi chương trình TT CLC không ạ? Thủ tục như thế nào và cấu trúc đề thì gồm những gì ? Em xin cảm ơn
  13. Elen

Em được đăng ký dự thi chương trình TT CLC miễn là em đủ điều kiện thi (điều kiện cụ thể sẽ được thông báo rõ ràng trong thông báo tuyển sinh của chương trình TTCLC phát cho các em trong buổi các em nhập học), thủ tục đăng ký dự thi chương trình gồm ghi danh, nộp lệ phí thi .... sẽ làm trong hôm các em nhập học, giờ em có thể học tiếng anh để ôn thi vào chương trình.
    Về cấu trúc đề thi như thế nào và lưu ý ra sao thì em tự đọc lại các bài viết trong topic này nhé, anh chị đã nói rất rõ và có upload kèm đề thi mẫu của năm trước.

Anh chị cũng rất bận, mong rằng các em chú ý đọc kỹ các thông tin trước khi hỏi tránh loãng topic.
  14. cachuabeo_k55

cachuabeo_k55 New Member

có anh chị nào nhớ điểm đầu vào của tài chính tiên tiến 2 năm gần đây ko ạ?mà trượt tài chính tiên tiến có được chuyển xuống kế toán tiên tiến khi mình có đăng kí NV2 là kế toan và điểm của kế toán thấp hơn ko ạ?
  15. Chi Bi

Chi Bi New Member

diem thi of e tính môn t.a hs2. neu e thi vào lop clc thì xet tieu chuan diem sàn là diem theo t.a tính hs2 pk?
  16. Elen

Như các năm trước thì tiêu chuẩn điểm sàn để xét điều kiện thi vào TTCLC là tính hệ số 1 e ạ, năm nay thì chưa có thông báo tuyển sinh nên chưa có hướng dẫn rõ ràng.
    P/s: e chú ý viết tiếng Việt có dấu để người đọc tiện theo dõi và trả lời em nhé.
  17. jung.hana

jung.hana New Member

Anh/chị nào có đáp án của môn viết luận và môn tiếng anh của ct clc các năm trước ko ạ? Cho e xin để tham khảo với :) Em cảm ơn.
  18. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Không được em nhé=D
  19. Olympus

Olympus New Member

Chị cho em hỏi nếu em thích học kinh tế thì nên học thường hay CLC ạ, vì em thấy CLC chỉ học có 30% có vẻ hơi ít, em sợ ko hiệu quả.
  20. Hell Angel

Hell Angel New Member

tình hình là sau mấy tháng nghỉ hè e đã quên hết kiến thức tiếng anh :))) làm sao thi ta :mad:@ :baby 33: