Loading

[Hỏi - đáp] Tất cả hỏi đáp về chương trình Tiên Tiến

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo Tiên tiến, Chất lượng cao' bắt đầu bởi friends_forever64, 28/10/07.

1. Jimluv

Jimluv New Member

Tài CHính có 2 lớp và kế toán có 1 lớp bạn ak` :-(
    Ukm` đúng. ai cũng muốn đỗ thì chỗ đâu mà học:-< mình cũng đang lo đây :-<
  2. tragkyd

tragkyd New Member

Đầu tư tiền Việt , trả tiền Đô

Lo rì =))

Bác nào có share link với ạ. The day is coming:yoyo06:
  3. mitt

mitt New Member

các bạn ở đây định thi TT hay CLC thế? Ngành gì nữa =D mình hỏi trc xem có nhiều bạn giống mình ko. =D

Các a/c cho e hỏi luôn..tại sao cùng là CTTT mà Tài chính lại 3 triệu/tháng mà kế toán TT lại 2,4 triệu/tháng ạ? :-?
  4. Jimluv

Jimluv New Member

Mình thi tài Chính Tiên Tiến cơ mà chắc chắn tạch rồi =)))
  5. mitt

mitt New Member

mình cũng dự định thi tài chính TT.hehe
  6. hz.no2

hz.no2 New Member

có ai thi CLC ko?????? mà năm trc' tầm bn điểm là vào đc vậy? =.=
  7. thuy.xungo

thuy.xungo New Member

Giúp em!! Em đang học CTTT muốn chuyển về khoa cũ !!!

Tình hình là ngày trước em học khoa Kế Toán - Kiểm toán, xong rồi thi và chuyển sang học Kế toán tiên tiến.
    Nhưng bây giờ do nhiều lí do quá, cá nhân em, kinh tế gia đình... nên em đang muốn xin chuyển về khoa cũ.
    Có anh chị nào có kinh nghiệm không, cho em hỏi với!!!
    - Em xin chuyển liệu có đc ko :-( Có phải bồi thường gì ko ạ :-(
    - Và nếu e chuyển thì có đc về khoa cũ không?
    Nên bắt đầu từ đâu đây...... Giúp e với :-(:yoyo33:
  8. winmyself

winmyself Member

Chắc chỉ còn cách thi lại :yoyo178:
  9. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Được phép chuyển về khoa mình đăng ký em ạ nhưng mà cần chuyển từ sớm, với trường hợp của e đã học hết 1 kỳ rồi thì chị k rõ e có chuyển đc k vi CTTT học khác với hệ truyền thống nên nếu chuyển sẽ nảy sinh 1 số vđề trong tính điểm phân chuyên ngành =D em thử hỏi cố vấn học tập viện em xem sao, hình như phải làm đơn gi đó =D
  10. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

Vấn đề này không phổ biến nên tốt nhất em lên vp khoa hoặc quản lý đào tạo hỏi xem!
  11. thuy.xungo

thuy.xungo New Member

E cảm ơn ạ :"> Em thấy khóa trước cũng có chị chuyển về đc. nhưng khóa em nhiều cái thay đổi quá chẳng biết thế nào. Nếu chuyển đc thì e phải đi học bù 6 môn lớp cũ e học hồi kì vừa rồi. Còn phân chuyên ngành thì e cũng ko lo lắm vì Khoa Kế toán chỉ có Kế vs Kiểm, mà mục tiêu của em là Kế thôi =D
  12. minh29995

minh29995 New Member

Cho em hỏi về tiếng anh của chương trình tiên tiến

Em năm nay thi kinh tế quốc dân được có 22,5 điểm nên có người bảo học chương trình tiên tiến. Nhưng em chưa biết chương trình tiên tiến như thế nào và quan trọng là đòi hỏi tiếng anh của nó như thế nào ạ?
  13. Elen

Chương trình tiên tiến thì không phải em cứ muốn là dc vào em ạ :)) sau khi em đã đậu vào trường thì còn phải thi tuyển để dc chọn vào chương trình tiên tiến. Thi như thế nào, bao giờ thì sẽ có giới thiệu tới các em trong hôm các em nhập học.
    Về tiếng anh thì trong năm đầu các em sẽ phải học rất nhiều tiếng anh để phục vụ cho các môn trong chuyên ngành sẽ phải học bằng tiếng anh sau này. Yên tâm là trong 1 năm đầu thì các em sẽ dc phân lớp tiếng anh theo trình độ để đào tạo để có môi trường học cũng như hướng dẫn thêm về phương pháp học để đủ "dốt đến đâu học lâu cũng hiểu" :)) và mặt khác các em cũng cần tự xác định tinh thần phải học t.a cẩn thận để sau này còn học chuyên ngành nên điểm ắt sẽ cao và đủ trình độ học các môn sau này.
  14. linhlinh9394

linhlinh9394 New Member

Hi.mình là K54 đang học kế toán tiên tiến. T có lời khuyên cho các bạn phân vân giữa CLC và Tiên tiến.:)
    - Về học phí: Thì CLC có thấp hơn tiên tiên 1 chút. Nhưng khi đã bỏ tiền ra thì bạn nên học TT vì bạn sẽ dk học htoan bằng t.a, tất cả các môn như vi mô, vĩ mô, pháp luật...( bây h t chỉ mới học môn đại cương, sau sẽ dk học môn chuyên ngành như kế toán, thống kê... ) . Còn CLC thì học như chương trình bthuong là bằng tiếng việt và học thêm môn phụ là tiếng anh thôi. ( nhiều lúc thấy rất phí tiền )
    _ về chất lượng : Thì tất nhiên là ctr Tiên tiến rồi. :) Lúc tớ dk chương trình này t rất phân vân vì tiền học khá cao. Nhưng vào học rồi thì cảm thấy rất đáng đồng tiền. Vì tớ thi khối A nên t.a ko tốt lắm nhưng dk vào học cùng các bạn học khối D, nói tiếng anh rất tốt nên t fai cố cày học t,a ( nghe , nói đọc, viết đủ cả) . Khi bắt đầu học môn vi mô bằng t,a thì dk phát sách dày 500 tr @@ toàn t.a. Thầy thì dạy bằng t,a nên cũng khó hiểu. Phải vừa đọc sách tv nữa. ( khẳng định là rất khó học đấy )
    Nhiều bạn cứ nghĩ là thi trật chuyên ngành thì nên thi vào ctr Tiên tiến CLC thì cũng có mặt đúng. Nhưng rồi bạn sẽ ko chịu nổi áp lực của chtrinh này đâu vì bạn nghĩ đơn giản quá. Những ng thi vào ctr Tiên tiến này là đã được bố mẹ nghiên cứu kĩ về lợi thế tiếng anh sau này và cơ hội của nó. Cài gì cũng có chi phí cơ hội của nó. :)
    Lời cuối: Bạn hãy hỏi ý kiến của gia đình, tìm hiểu kĩ về ctrinh Tiên Tiến thì hãy đăng kí. Ai ghét t.a thì đừng thi vào, ko sẽ bị tẩu hỏa nhập ma đấy. Ăn cũng t.a mà ngủ cũng t.a . Thi vào ctr thực sự không khó nhưng khi học bạn sẽ cảm nhận dk chất lượng tnao. Yeah. !! Có gì thắc mắc bạn cứ hỏi, t sẽ giải đáp. ( khuyên bạn đừng học CLC :3 , mong ko bị ném đá )
  15. bolideapollo

bolideapollo New Member

Cho em hỏi nếu em học kế toán TT thì em sẽ không được học kiến thức chuyên ngành để trở thành kiểm toán viên như sinh viên Kiểm toán CLC đúng không ạ?
  16. Elen

Đây là 2 chương trình khác nhau em ạ. Số môn học, các môn học khác nhau, giáo trình khác nhau.
    Tuy nhiên chị xin nhắc lại là không phải cứ học kiểm toán ra là làm được kiểm toán viên, học kế toán hoặc ngành khác thì vẫn có cơ hội trở thành kiểm toán viên.
  17. maika4595

maika4595 New Member

c ơi cho em hỏi, em là dân kA . Em rất mong thi đỗ vào CTTT vì nó là ước muốn của em và cả nhà em nữa. Mỗi tội trong quá trình ôn thi ĐH kA em đã bỏ bê môn TA , tuy ko phải đến mức mất cái nền tảng , mất gốc nhưng cũng là dốt TA rồi . Liệu giờ em ôn trong 2 tháng để thi đầu vào CTTT có đc ko ạ ?
    Và cho em hỏi nên ôn cái j? Ôn ntn ?
  18. Elen

Nếu em có 2 tháng để ôn thi thì cũng không sao cả, chỉ cần em cố gắng.
    Đề thi vào chương trình tiên tiến thì có 1 phần viết 1 bài luận bằng tiếng Việt tùy theo chủ đề mà em chọn(có 1 vài chủ đề để chọn) và đề tiếng anh thì có: viết lại câu, dùng từ gợi ý viết lại câu, 1 bài nghe, làm trắc nghiệm theo lối điền từ hoặc viết lại câu.
    Lúc em nhập học sẽ có các anh chị phát cho em cuốn giới thiệu về chương trình tiên tiến trong đó có giới thiệu chương trình này và ở phần cuối cuốn sách có cả phần ví dụ về các dạng đề, bài tập có thể có trong bài thi đầu vào. Em cứ ôn theo đó để nắm chắc dạng, trong đề thi sẽ có thể có trúng 1 vài câu y nguyên như trong cuốn giới thiệu kia đó.
    Giờ muốn thi vào CTTT thì cứ học ôn t.a tốt e nhé =D
    Chúc em may mắn.
  19. Hoang Vu

Hoang Vu New Member

Các anh chị cho em hỏi là khoa TT CLC này học thì mấy năm ra trường ạ?
  20. Elen

4.5 năm ra trường em ạ =D