Loading

Góp ý về nội dung một số comment thiếu văn hoá trên 4rum

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::, 30/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

15pts, ban nick 2 tuần, bắt đầu thực hiện sau bài viết này :sure:
  2. Hàng đẹp

Hàng đẹp New Member

tớ đề nghị với những ai to mồm hô hào chống cm "thiếu văn hoá", "chợ búa" mà vi phạm thì cần xử phạt nặng gấp đôi để làm gương :)
  3. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

cứ theo ý bạn đi ;))
  4. klobum

klobum Member

ủng hộ =))=))
  5. left4dead

left4dead Active Member

ủng hộ ý kiến của bạn ;)
  6. chuyenkute

chuyenkute New Member

năm ngoái mình tham gia 4rum
    mình thực sự nể cách điều hành và quản lý của 1 chị tên là Unie :x ko biết giờ chị ở đâu :-(
    cứ mỗi lần có cm bậy bạ hoặc dùng ngôn từ xì tin là chị cảnh cáo ngay
    và những người nhận dc lời cảnh cáo thì vui vẻ nhận sai và sửa
    đọc cm thấy từ viết đúng chính tả, rồi ngôn ngữ lành mạnh thấy rất thoải mái
    sau đó mình qua 4rum BK thấy vài cm viết rất xì tin, rồi ngôn từ viết tắt đó đó, mình đã nghĩ tự hào lắm, 4rum trường mình rất quy củ và có phép tắc
    thế mà giờ cái topic như thế này nêu lên, mà bị phản đối và bảo nói tục cũng được, toàn anh em với nhau cả mà
    haiz, mà người nói chắc cũng là đại thụ rồi chứ ko phải mem mới
    ngoài đời nói xong thì từ nó cũng trôi luôn, còn trên 4rum, viết rồi nó còn đấy
    các bạn cứ VL DM thì người trong 4rum đọc đã thấy ko thích, nếu người ngoài 4rum vào thì người ta cũng chẳng tôn trọng phép tắc 4rum
    việc quản lý 4rum dường như lỏng lẻo dần
    cm mình đồng tình nhất là của chị giang còi
    nhiều khi bức xúc cũng cần cho nói ra 1 chút, nhưng ko nên phát triển sự lộng ngôn ở mọi cm
    viết nhiều thành quen
    sau này mọi người sẽ có lúc lỡ mồm, xẩy miệng khôn đoái
    mình ko mắc bệnh tự hào thái quá nhưng thực sự sinh viên trường mình có quyền tự hào về đẳng cấp của trường...phong thái ăn nói cũng thể hiện cái đẳng cấp
    và rõ ràng, trường mình ko có đẳng cấp của chợ búa
    nên 4rum nó cũng thế
  7. Badbit

Badbit Active Member Cựu BQT

Mình không có ý kiến gì đâu, chỉ nhắc bạn...giang còi là boi cứng cựa nhớ hí hí ;))
  8. Little Bird

Little Bird Active Member Cựu BQT

Mod. smod, vip, mem ngồi chửi nhau, tí nữa thế nào cũng có ông văng, rồi lúc đó admin vào đếm xác :haha:
  9. Thất Sát

Unset rồi chém một loạt :smile::smile:
  10. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

Nhiều lúc vào 4r, vui vẻ hoặc bức xúc muốn viết **, ****,... cơ mà kìm lòng, viết cái này người ta đánh giá mình chứ, nên thoai, bỏ cái chữ đó. :(( Chấp nhận.

Nhưng mà ko kìm lòng đước trước những bài chém gió, câu cú ko đỡ đc, bao nhiêu ý lớn ý nhỏ ko xuống cách 1 dòng được 1 lần, những lúc ấy ... đừng cản anh :-j ****
  11. Thất Sát

Lúc ấy em rất vui lòng cho anh 15pts :smile:
  12. Dust

Dust New Member Cựu BQT

Chị Unee bạn à :). Mình cũng giống bạn, rất thích cách quản lý của chị ấy =D.

Theo ý kiến cá nhân mình thì topic này của anh NKVV đang cần cho 4r trong thời điểm này vì dạo này xu hướng nói năng ko tốt có vẻ đang đi lên. Tất nhiên chuyện dùng để xả stress hay lý do khác vv và vv trong một số tình huống vẫn có thể đc nhưng với những thành viên lạm dụng thì BQT nên nghiêm khắc hơn.

Còn bạn gì có góp ý với anh NKVV thì cảm ơn góp ý của bạn nhưng việc bới móc lỗi của người khác để bảo vệ ý của mình thật chẳng đáng mặt con trai, đến con gái như mình cũng chẳng làm như thế.
  13. Hàng đẹp

Hàng đẹp New Member

Bảo vệ ý mình là thế nào;))
    THuốc đắng giã tật sự thật mất lòng.
    tôi chỉ ra lỗi sai của bạn NKVV cũng chỉ muốn bạn ấy tốt lên thôi, việc gì phải cay cú thế ;)) Bạn nên đọc kỹ lại từ đầu đi;)) tôi chã co ý kiến gì với cái việc dùng từ bậy bạ nào cả thậm chí còn tán thành với việc trừng phạt nặng tay nữa đó ;))
    p/s: ra là đồng nhiệm khoá trước của NKVV ;))
  14. klobum

klobum Member

sinh viên mà, nghĩ thoáng tý đi, làm j căng thẳng vậy chớ :))
    vs lại 4r cũng để mn vui vẻ, nc, làm quen vs nhau
    chuyện góp ý hay bới móc nhau cũng chỉ là... đã bít nhau đâu =))
    làm j mà xoắn..xoắn lại phải duỗi =)) =))
    góp ý thế thôi
    *phủi it đi ra* =)) =))
  15. sondg271

sondg271 Member Cựu BQT

Theo cá nhân anh thấy thì những từ bậy bạ và spamer là 2 vấn đề BQT cần phải lưu tâm. Tuy nhiên cũng có ngoại lệ, một số từ như đéo, hay viết tắt ko quá thô tục có thể được xem xét bỏ qua, chúng mang hơi hướng gần với đời thực, khi đọc các member cũng thấy thân thuộc hơn, ko có gì gọi là xấu mặt forum cả :)) vì đã xấu lắm rồi :)>-
  16. Anh Hùng Xạ Điêu

Anh Hùng Xạ Điêu Member

Những bạn không ủng hộ topic này đúng là cũng có cái lý của các bạn. Các bạn đồng ý việc chửi bậy dưới dạng viết tắt. Nhưng nói thật là nhiều thằng nó không muốn viết tắt thì các bạn cãi kiểu gì với nó, nó cũng có lý do vô cùng chính đáng của nó chứ.
    Mình nghĩ nếu không cấm được việc chửi bậy dưới dạng viết tắt này thì bạn nào thích chửi cứ lập hẳn box "Chửi bậy" trong "Thùng rác" mà comment hoặc là những comment nào có câu chửi thì ẩn nó đi, bên cạnh ghi "Comment này có câu chửi bậy, nếu bạn muốn xem vui lòng ấn vào đây" thế là xong chứ gì ;))
  17. Cá Béo

Cá Béo Member Cựu BQT

em thấy ý kiến của sat cũng đc mà, nếu có chửi bậy thì bôi trắng vào @@ ai mún đọc thì đọc, ko thì cũng ko bị những từ ngữ thiếu văn hóa đập thẳng vào mặt
  18. teodihoc

teodihoc Active Member Cựu BQT

hà mà nói đc vậy sao :))
  19. Dust

Dust New Member Cựu BQT

Tất nhiên mình hiểu ý bạn là đóng góp để "bạn ý tốt lên" thế nên lần trước mình đã cảm ơn hộ anh NKVV rồi mà?
    Lần này cảm ơn bạn vì bạn đã nhắc mình sửa khuyết điểm là "đồng nhiệm của NKVV" (?) trước khi đóng góp ý kiến
    nếu ko có khi mình lại bị bới móc.
    p/s: nếu bạn thấy "cay cú" có thể off mes còn nếu ko thì đây là bài viết cuối giữa chúng ta trong topic này về việc này.

Anh/chị/bạn/em... nào thấy mình có lời ko phải thì mình rất xin lỗi (trừ bạn mình vừa Quote bài).
  20. Mirake

Mirake Member

Một nơi rất gần mà lại rất xa... đi mỏi cẳng luôn
    công nhận đọc ở 4rum thấy nhiều người sử dụng các từ viết tắt bậy thật... nhớ hôm trước có mod bị bắt lỗi vì vụ này :|
    nếu ko kìm được thì cứ *** cho bõ tức chứ việc gì phải viết hết ra, thành thói quen thì lại "người người chửi, nhà nhà nghe" mất ;))
    ủng hộ vụ phạt thẻ và ban nick :)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.