Loading

Góp ý về nội dung một số comment thiếu văn hoá trên 4rum

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::, 30/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::

:::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ::: New Member Cựu BQT

Vào một số topic đọc bài mình thấy có rất nhiều comment dùng những từ như DM, DKM, Đé*, dis... và vô số những từ viết tắt khác của thành viên thậm chí cả vip member, BQT cũng dùng những từ hết sức "chợ búa".
    Đừng bạn nào giải thích những từ viết tắt đó là gì với mình nhé, mình không cần đâu.
    Mong mod nào có trách nhiệm và tâm huyết hãy xem xét rùi phạt thẻ!
  2. retawater_9x

retawater_9x New Member

Like nhiệt tình =D
  3. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

thực ra e cũng hơi nương tay cho mấy cm này.thanks a đã đóng góp ý kiến giờ thấy mem nào viết mấy từ như trên các mod chú ý del luôn .nhiều quá thì phạt pt or ban luôn nick
  4. left4dead

left4dead Active Member

tôi thì thấy viết như thế là văn hóa rồi đấy, bình thường nói chuyện chắc ai cũng đôi lúc nói mấy cái từ như thế, mà thậm chí còn nguyên văn chứ k phải viết tắt thế kia.... mà chúng ta đều là thanh niên vs nhau, viết mấy cái đó vào bài mình thấy nó thêm phần thú vị cho bài viết, tránh bị tẻ nhạt.... k cần câu nệ quá làm j, văn hóa thể hiện ở cách ứng xử và giao tiếp k làm mất lòng ng khác, chứ k phải căn cứ vào 1 vài từ thông dụng như kia .... tôi chắc chắn 100% là ông cũng đã từng dùng những từ ngữ như thế, giữa lời nói vs bài viết đôi khi k khác nhau nhiều lắm.... nhất là trên 4rum thì bài viết thay cho lời nói của chính mình.....nếu ng viết đang thoải mái và post 1 bài nhưng lại cứ phải chú ý từng câu từng chữ 1 thì chả còn j thoải mái nữa..... nhiều người trên này là bạn bè thân vs nhau, chơi vs nhau thì dùng những từ thế cho nó thêm gắn bó chứ chả có ý gì cả, nếu quá thô tục thì hẵng nhắc nhở....

4rum giống như 1 cái sân chơi chung, cho mọi thành viên k phân biệt độ tuổi, để giao lưu và mở rộng mối quan hệ, để cho mọi người cùng được thư giãn sau những giờ học tập, làm việc mệt mỏi..... nếu chỉ vì 1 số những từ ngữ như trên mà đã vội phạt point hoặc cảnh cáo, thì nhiều người sẽ cảm thấy khó chịu, bức xúc lắm, và một ngày sẽ rời xa 4rum thôi.... đó là ý kiến của tôi!
  5. :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::

Ý kiến đầu tiên tôi đồng ý với ông
    Tuy nhiên chắc ông cũng hiểu có 1 cái gọi là "văn hoá 4rum", 4rum không phải ngoài đời và ngoài đời cũng không phải 4rum.
    "4rum giống như 1 cái sân chơi chung, cho mọi thành viên k phân biệt độ tuổi, để giao lưu và mở rộng mối quan hệ, để cho mọi người cùng được thư giãn sau những giờ học tập, làm việc mệt mỏi..." Đúng, nó cho mọi lứa tuổi và giới tính. Những từ mà ông cho là "thoải mái" chỉ để dùng nói chuyện với anh em thôi, còn trên đây có cả các bạn nữ nữa mà ông cũng dùng à, comment ông viết ra ai cũng nhìn thấy chứ có riêng con trai đâu.
  6. klobum

klobum Member

no comment =)) =))
  7. left4dead

left4dead Active Member

các bạn nữ còn dùng nhiều hơn con trai ý, mà độ "khủng" còn hơn con trai vài level cơ, tin tôi đi :)) các bạn ý thừa hiểu vấn đề này, chẳng qua vì là con gái thì kín đáo hơn, k nói ra thôi ;) cái j cũng cần thực tế ông ạ, chả ai đánh giá mình qua mấy từ ngữ kiểu đấy đâu, vì nó là common language rồi...... văn hóa thì tôi nghĩ k phải cứ là 4rum thì phải "lịch sự" hơn, như thế tôi thấy nó chuối lắm.... ngày trước ko có máy tính, bạn bè gặp nhau thì ở ngoài đường, bi h có máy tính thì tiết kiệm hơn, gặp nhau trên 4rum, nó cũng chả khác j nhau cả mà phân biệt văn hóa 4rum vs văn hóa đời thường ;))
    còn nếu mà xúc phạm member khác hoặc là dùng từ quá thô lỗ như 1 số bạn thì cái đó tôi ko có ý kiến j cả :| còn vấn đề này ai cũng hiểu nó chả làm sao cả, nên chả ai nêu ra thôi....
  8. ke_ghet_boy88

ke_ghet_boy88 Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Theo ý kiến của tớ thì: Các bạn ngoài đời hay là trên fb, các bạn có thể nói những gì các bạn nghĩ, các bạn thích, và các bạn thấy thoải mái vì đó là trang cá nhân của các bạn. Tuy vậy trên 4r thì có rất nhiều người vào, là bộ mặt của 4r, các bạn cũng nên giữ một tí, có thể các bạn thấy thoải mái,vui vẻ là chính nhưng người ngoài sẽ không nghĩ thế, và sẽ đánh giá sai thì sao, he he =D. Cho nên mình vẫn phải có ý tứ một chút khi dùng từ =D, thoải mái nhưng không quá thô ;).
    Còn về riêng cá nhân tớ thì không thích lắm khi nghe, hay đọc những từ kiểu đấy, chắc tại tớ bị cổ hủ quá chăng :)) :))
  9. minhchau_ktqd

minhchau_ktqd Super Moderator Thành Viên BQT

thực sự e cũng thấy k thích khi nghe,thấy những từ ấy.....đồng ý là trên forum là thoải mái,nhưng k nên thoải mái quá....đôi khi sẽ gây ra cho một số ng cảm giác ắc cảm khi đọc....:)
  10. Little Bird

Little Bird Active Member Cựu BQT

Thực sự mấy câu đó cũng ko có gì nghiêm trọng lắm, hạn chế dùng thôi, có đôi ông chả nói gì nhưng cmt vs post bài bệnh hoan kinh đi được, cái đó mới đáng phải ban nick
  11. Giang_dautu_92

Giang_dautu_92 New Member

nên del hết những comment như vậy !!
  12. tiengset

tiengset Active Member Cựu BQT

Ngôn từ vốn là 1 trò chơi nghệ thuật!người sủ dụng ngôn từ có chăng cũng sẽ là 1 "nghệ sĩ" người xưa ghét nhau ,măng nhau ,thậm chí là yêu nhau ko nói thẳng nhưng ý nghĩã thì thật là sâu xa khiến người nghe mát lòng mát ruột thậm chí phục mình sát đất. trong cuộc sống cũng vậy ta càng "nghệ thuật" người ta càng quý. càng mong muôn nc với mình hơn! hy vọng 4 rum sẽ liên tục được thổi "gió". nhưng những cơn gió đó ko phải à những cơn giáo thô tục mà phải là những cơn gió " nghệ thuật"! mọi việc phải bắt đàu từ sự tự nguyện. mọi sự gượng ép đều ko có kết quả! =D ( hãy nhầm nháp từng từ và...hiểu)
  13. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

Em xin tự rút kinh nghiệm ợ :kiss: lần sau có nói bậy em sẽ bôi trắng chỗ ấy lại :sure: bạn nào nói bậy mà không bôi trắng thì xác định đi cái nick 2 tuần với tớ :look_down: kể cả Mod và Vip mem ::-h:
  14. Giang còi

Giang còi Active Member

Mình thì cũng chả thích xài mấy từ ngữ dữ dội như trong ví dụ của bác thớt lúc post bài lắm ... cơ mà nhiều khi bực bội ngứa mồm là cứ phun lung tung một vài từ lai lái :-" (có viết tắt nhé :<)...
    Âu nó cũng là cái sự xả xì trét các bạn ạ :< Hi vọng những lúc đấy k rơi vào lúc các bạn BQT làm căng :-" ..bị ban buồn lắm :-(
    Thôi thì cứ xem bài này như là bài nhắc nhở bản thân vậy :-(

....Cuộc sống thật nhàm chán nếu thiếu những câu chửi :))) (ý mình là mục đích vui vẻ nhé :)) )
  15. hoangha_dtA

hoangha_dtA Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Nói chung là không nói bậy , giọng văn hài hước pha tí trò cho anh em vui thì ok nhưng đừng văng tục các bạn nhé :)
  16. ngquanglam

ngquanglam Member

Vì 1 Việt Nam NEUer lành mạnh- hãy ko văng tục ;)
  17. Hàng đẹp

Hàng đẹp New Member

vài ví dụ về những từ hết sức "chợ búa"
  18. :::NGÀYKHÔNGVỘIVÃ:::

Bài từ nửa năm trước vẫn bới ra được :-O, bạn dành cho mình sự quan tâm đặc biệt chăng? >:D<:x:-*:-*:-*:-*:-*:-*
  19. Hàng đẹp

Hàng đẹp New Member

Tự nhiên có cái topic này search thử vài từ "thiếu văn hoá" ở 4rum = google thì hiện ra thôi =))
  20. Hàng đẹp

Hàng đẹp New Member

BQT thấy các từ "thiếu văn hoá", "chợ búa" của 1 Vip member như trên thì cần xử lý như thế nào =))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.