Loading

"Gửi Admin." Phần 2...

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi chaien0310, 22/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chaien0310

chaien0310 New Member

http://www.svktqd.com/forum/showthread.php?t=13732

"Gửi Admin. Gửi Admin forum svktqd.com

đây là nick khác của tớ, tớ đăng ký ngay sau khi bị ban nick là otcaykhong
    vừa nãy tớ đã tự hứa với mình là sẽ không bao giờ tham gia forum nữa.
    Nhưng trước khi tớ thực hiện lời hứa đó. Cho phép Tớ viết 1 bài để giải thích tại sao tớ ko tham gia forum nữa.
    Gửi Admin, có lẽ đó là NamRiver thì phải. Cho phép xưng là tớ vì tớ chả biết Admin hay cụ thể là Namriver (người đã ban nick otcaykhong ) của tớ là ai và sinh năm bao nhiêu để xưng hô cho đúng.

nick này tớ đăng ký khá lâu rồi nhưng đến thời điểm cách đây khoảng 3 ngày mới chính thức bắt đầu sử dụng và 3 ngày qua, nói thật là tớ đang ôn thi nhưng tớ rất chăm chỉ vào forum để xây dựng bài và cũng nói chuyện trên shoutbox nữa.
    Chiều nay tớ bị ban nick otcaykhong. Lý do: Spam Icon
    THời hạn hết ban nick: 5PM ngày 21.9.2011
    Chuyện là thế này: tớ post mấy cái icon lên shoutbox.
    Và ngay sau đó khoảng vài giây thì bị ban nick với lý do nêu trên.
    Tớ thực sự thấy ức chế. Vì nếu tớ spam thật, thì Admin hay Quản trị viên muốn ban nick tớ phải nhắc nhở ít nhất 1 lần. Đây không hề có nhắc nhở và thực hiện ban nick luôn. Tớ không hiểu lý do vì sao cả.
    Ngay sau đó tớ phải đăng ký nick khác, là nick này để vào hỏi Admin, người ban nick tớ là ai. Tớ hỏi trên shoutbox khoảng 3 lần nhưng người đó không lên tiếng.
    Chỉ có 1 thành viên (Số_1_cô_đơn) nói là "tui bảo NamRiver ban đấy"
    vậy hóa ra NamRiver chỉ ngồi 1 chỗ, chờ 1 ai đấy báo là ban nick này hay ban nick kia là ban ngay àh? Không cần biết lý do chính xác là sao, không cần nhắc nhở hay cảnh cáo gì cả.
    Sau đó tớ có hỏi SỐ 1 cô đơn thì Số 1 nói lại với thái độ và dùng từ ngữ rất láo toét. Mặc dù xem profile của Số 1 xong và tớ có nhắc là tớ hơn Số 1 cô đơn đến 4 tuổi, ăn nói lịch sự. Nhưng Số 1 Cô Đơn vẫn tiếp tục dùng những từ ngữ vô văn hóa để nói lại tớ.
    Đó là lý do vì sao tớ cảm thấy ức chế và tự hứa sẽ ko tham gia forum nữa.
    Ngoài ra tớ còn có ý kiến. Trong phần profile của thành viên trên forum có 1 số phần rất tốt, đó là họ tên, quê quán, khóa học ... vì những thông tin này mà các thành viên có thể biết về nhau rõ ràng hơn và khi nói chuyện có thể biết ai với ai.
    Nhưng rất tiếc là các phần đó hầu như bị mọi người điền vào với thông tin kiểu như cho vui. Cả kể Admin cũng thế. vì thế tớ chả biết xưng hô với Admin thế nào cho đúng.
    Cái này tớ không trách được vì họ có thể điền thông tin không chính xác. Nhưng khi điền thông tin không chính xác nghĩa là họ không tôn trọng chính bản thân họ.

Tớ cũng là Admin của 1 forum nhỏ, vì thế nên khi bị ban nick 1 cách đột ngột không nhắc nhở, không lý do chính đáng, Tớ cảm thấy rất là ức chế.

Nếu forum quản lý thành viên như thế này thì tớ cũng ko biết thế nào nữa.
    Nhưng điều chắc chắn là tớ không bao giờ tham gia forum này nữa. Có lẽ forum có quá nhiều thành viên nên việc mất đi 1 hay 2 thành viên cũng không có gì là quan trọng cả.

Đấy là ý kiến cá nhân của tớ.

Chúc forum ngày càng phát triển và không có sự cố nào làm cho thành viên ức chế như thế nữa.

Mr.D
    "

Ý kiến của tớ:
    1 - Chẳng có lý do gì để closed topic cả.
    2 - Ban là đúng, không phải nhắc nhở gì cả. vì như bạn nói là form có nhiều thành viên, vậy mỗi người spam 1 lần thì admin chỉ ăn rồi và đi nhắc nhở mọi người đừng spam nữa sao --> làm vậy mất thời gian.
    3 - "Tớ hỏi trên shoutbox khoảng 3 lần nhưng người đó không lên tiếng." "Admin đâu phải lúc nào cũng ngồi trực ở đó để mọi người gọi là có được.
    4 - Muốn form phát triển sao còn spam làm gì.
    5 - Việc profile mọi người ghi không chính xác vì mọi người không tôn trọng chính bản thân mình mà thôi.
  2. life_is_beautiful

life_is_beautiful Member

Cái gì mà ko tôn trọng chính mình ..việc ghi ở profile là quyền của mỗi người.Đây là diễn đàn sv ,chứ không phải nơi làm thủ tục hành chính !Đừng lôi ra những chuyện chẳng đâu vào đâu !! Bạn hơi nhiều chuyện đấy !!
  3. xXnap0le0nXx

xXnap0le0nXx New Member

Thôi nào,mọi chuyện vẫn tốt đẹp
    :buon-leaf::buon-leaf::buon-leaf::buon-leaf::buon-leaf:
  4. Em thục sự ko bít có chuyện này cho đến sáng nay khi bạn Life_is_beautiful gặp em trên diễn đàn và gửi link cho em.em xin dc thanh minh đôi dòng thực sự em làm gì có ton hót đâu mà anh cứ đổi lỗi cho em. tại lúc đó trên diễn đàn chỉ có 2 người em và anh otkocay cùng nghịch nhưng anh Nam river nhắc nhở em thì em ko nghịch nưa còn otkocay thì vẫn tiếp tục nên bị lock. sau đó anh ý lên với tên đăng nhập là svtn.org hay sao ý hỏi rằng " thằng nào dám banh nick của tao" em trêu anh ấy răng là "em nói với anh Nam river đấy".nhưng thật ra ko phải là vậy nên sau đó em nói lại với anh ấy là " anh Nam river, o phải em ton hót mà em ton hót làm gì chứ"mà có mún thì em cung ko liên lạc dc với anh Nam river mà.sau anh ấy lại tiếp tục "..Nam river là ai mà dám banh nick của tao ra đây xem nào...".
    mà giờ anh ấy cứ 1 mực như vậy thì em cũng ko bít phải làm sao.. em cũng phải có cơ hội thanh minh chứ ko thể nghe từ 1 phía mà
    Em xin hứa nhưng điều em nói hoàn toàn là sự thật .
  5. muoivung89

muoivung89 New Member Cựu BQT

Thôi không cần mở lại Thớt này đâu, cái gì cũng nên có điểm dừng. Anh Mr.D hình như cũng là người có uy tín trong sinh viên KT (qua cách nói của 1 số bạn với anh), còn Admin ngoài việc ban hay không ban cũng còn rất nhiều việc khác phải làm nữa, đâu chỉ loay hoay với chuyện bắt và thả?

Tốt nhất là nên Close lại luôn để giữ hòa khí mỗi bên :):):):).
  6. xDozemon

xDozemon New Member

Nhưng mà ban 2 năm thì =)))) thôi ban 2 tuần rồi đặc xá nhân dịp ngày giải phóng thủ đô :-j gớm :-j
  7. tuantu_mk4

tuantu_mk4 New Member

các anh chị cãi nhau đọc hay như truyện kiếm hiệp ý.cái chuyện này có gì đây,=D.Hai người vào cf làm vài ván trả thù nhau là ok mà. =D,vớ vẩn bắn nhau xong 2 anh lại thành bạn thân
  8. [bad]boy_9x

[bad]boy_9x Member

thôi nhỉ, chuyện j mà dài thế,nói 1 hồi rồi ai cũng thấy nhẹ nhõm hơn rồi,nick a đã đc giảm xuống 3 ngày,vậy là a Nam đã nhận sai,anh ý chỉ làm theo spam thôi,mà đến mức đấy rồi,anh còn gửi admin phần 2 nữa thì.............chậc chậc...chuyện bé tí tẹo vậy mà post đến 11 trang >,<",sợ thật...........đề nghị chấm dứt............
  9. machia89

machia89 Member Cựu BQT

Thằng An tóp đá xoáy tởm b-( =))

@ bác otcaykhong :) : chả hiểu bác lập thêm topic làm gì ??
  10. stormlight

stormlight New Member

Em tin tưởng Anh Nam. Em nghĩ anh ấy không làm gì sai cả.
  11. s_slytherin

s_slytherin New Member

@anh chủ thớt: ý kiến của em là cái phần profile của mem viết j cũng được, bọn mình là sinh viên nhí nhố vui vẻ tí có ai đánh thuế đâu :"> đâu phải như những công chức nhà nước hay quân đội hả anh? :)
    VỚi lại những điều anh vừa nói giống hệt ở p1 thì phải? :| anh Nam cũng đã giải thích rồi còn j nữa ạ? Em thì chưa đọc hết nhưng em nghĩ là những vịêc quá vô lý như thế ko xảy ra đâu :|
    @tuantu_mk4: tớ vs cậu vào CF xem có gây thêm thù oán j được ko ? :"> cậu cấp j thế? :">
  12. svtn.org

svtn.org New Member

Này .... này...
    Mọi chuyện đã dừng lại rồi nhé. Đừng có bới móc ra làm gì nữa.
    @ Machia89: Em làm ơn nhìn lại hộ anh cái người khởi tạo topic cái. Anh còn mở cái topic này ra làm gì nữa ?
    mặc dù như đêm qua anh có nói, anh không phục.
    Admin làm sai. Sửa nhưng chưa đủ. (và anh thấy cái việc sửa chữa ấy vẫn kiểu là vớt vát danh tiếng của Admin)

@chaien0310 : mọi việc đã xong xuôi rồi thì đừng có bới móc ra làm gì nữa. Và đừng có dùng những lý lẽ của trẻ con đi mẫu giáo như thế.

@ Số 1: không phải lên đây thanh minh làm gì và dùng những lời lẽ dối trá để lừa dân. Tất cả những ai tham gia shoutbox vào thời điểm ấy đều biết Số 1 sử dụng văn hóa Việt như thế nào để đối đáp lại người hơn tuổi: "Tui nói với NamRiver đấy"
    "tao mà ton hót àh?"
    "thằng lớn tuổi mà đầu bò"

Nói như thế có được không?

@stormlight : ok. Admin không sai, nhưng dùng quyền chưa đúng. ok?
    Tớ không muốn có ý kiến gì nhiều nữa, mệt lắm.

chắc mọi người đều hiểu sự việc, Admin giúp anh em close topic này lại đi :)

Mr.D
  13. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

Mình chỉ có ý kiến thế này thôi..

Bạn đang cay cú hay sao mà phải lập 1 topic nữa?Bạn đang biến mình từ một người có thể bị sử oan sai (Mình nói có thể thôi nhé :) :) thành kẻ nhỏ mọn.cố chấp.!:-> :->

Còn nữa admin,smod,mod cũng là con người họ không phải thánh.Cho nên chuyện đã xong thì cho qua."Bới bèo ra bọ" làm gì :/ :/

P/s cuối:Tớ cũng ghi trên profile của tớ sai đấy.Nhưng cậu yên tâm tớ cực kỳ tôn trọng tớ.:).Còn cậu ý thì hành động của cậu đang làm ng khác thiếu dần đều sự tôn trọng với cậu rùi đấy.Mặc dù cái Pro của cậu ghi chuẩn :)

14. svtn.org

svtn.org New Member

Chẹp, khổ quá. Đã bảo tớ không mở cái topic này.
    Đề nghị cậu đọc lại giùm cái nào.
    Đêm qua tớ đã nói ngay sau khi NamRiver close topic.
    Tớ bỏ qua hết tất cả mọi chuyện trong topic đó.
    Và 3 ngày sau sẽ quay lại với nick otcaykhong .
    OK?
    Nhưng mọi ng cứ viết thế này, tớ đành phải dùng nick này can thiệp.

Mr.D
  15. Goicauvong

Goicauvong Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Đúng là bác otkhongcay ko có khơi lên cái này:)
    Chấm dứt rồi, nói lại làm gì nữa, mọi người đều ko vui mà:|:|
    Những ai ko thoả mãn có lẽ nên gặp Ban quản trị mà nói:|
    Còn đâu tiếp tục tranh luận chỉ chứng tỏ mình là ng cố chấp và chứng minh khả năng "hùng biện" của mình thôi chứ chẳng suy nghĩ gì cho forum hết:|
    Close là vì chuyện dây dưa gây lục đục nội bộ chứ ko phải để bịt miệng thiên hạ:-(
    Hi vọng đây là bài post cuối cùng cho topic sóng gió này:)
  16. Unee

Unee New Member Cựu BQT

Topic này đã có bên box "Góp ý cho 4rum", và câu trả lời cuối cùng từ phía admin và smod cùng ban quản trị diễn đàn SVKTQD chắc hẳn bạn cũng đã đọc.

Với tư cách là smod diễn đàn, mình xin được closed chủ đề này tại đây, vì lí do CHỦ ĐỀ KHÔNG PHÙ HỢP =D
    http://www.svktqd.com/forum/showthread.php?t=13732

Nếu bạn có ý kiến khiếu nại về xử lý của mình thì có thể khiếu nại.Hiện tại mọi việc đã xong xuôi =D, chính vì thế mà chúng ta ko bàn luận tới nữa.Rất cảm ơn sự góp ý chân thành của bạn ^^

Mọi người cũng nên đọc kĩ bài viết đầu topic để tránh hiểu nhầm anh otcaykhong, vì đây là 1 bài viết của 1 MEMS KHÁC, chứ KHÔNG PHẢI của anh otcaykhong.Chỉ là 1 bài trích dẫn và bình luận, tuy nhiên thành viên này chưa biết sử dụng chức năng quote đấy thôi =D...Mọi người nên đọc kĩ trước khi nói nhé ;).Anh ý đã hoàn toàn thoải mái với chuyện này rồi, nên chúng ta sẽ không bình luận gì thêm nữa.Tất cả những chủ đề liên quan đến vụ việc này nếu tiếp tục lập thêm sẽ bị closed!
    Closed! Done!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.