Loading

Đôi lời với mọi người trên 4rum

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi intangible_hand, 12/8/11.

1. intangible_hand

intangible_hand Member

Hiện tại mình thấy mình đã bị smod nhắc nhở vì những lời phát biểu trên Chat box.Mình xin có mấy lời giải thích với mọi người
    -Thứ 1 : Mình tự nhận chiều nay mình đã vào tìm post và thank hơn 100 lần cho nick hàn xẻng.Bởi mình thấy hàn xẻng post bài có ý nghĩa.Có ghi nguồn.Mặc dù có vài bài vi phạm nhưng mình thấy đáng để thank những bài viết của hàn xẻng.Nếu BQT coi đây là hành vi spam thank thì mình xin nhận phạt.
    Thứ 2 : mình có nói câu "cho các spammer lên top hết.Mấy tên mod với smod xuống=))".Thực sự xin lỗi mọi người vì nói câu này không nên nói nhưng mình nói chỉ mang tính chất chém gió vui vẻ không có ý miệt thị hay xúc phạm bất cứ ai.Nếu thấy câu này đáng để phạt vì xúc phạm mình cũng xin nhận phạt
    Thứ 4 : Mình nói câu admin có tool mình chơi không lại.ý nói về cái bảng ruputation=D.Cũng là chém gió đáng phạt cũng xin nhận phạt
    Thứ 5 : Mình nói câu anh sợ gì.không phải là không sợ mod hay admin ban nick.Mà ý mình là làm đúng quy định thì không sợ bị phạt.Nếu phạt đúng thì không có gì phải tranh cãi:-(.
    Thứ 6 : góp ý với BQT là việc ban nick,del bài phải công khai không thể âm thầm mà làm được.Bảng phong thần có rồi.1 số người del bài,del đoạn chat không thấy thông báo gì làm mem cảm giác sẽ vô cùng ức chế
    Hết.
  2. odie

odie Member

Ngay vừa đây mình đã bị del 2 bài bên cái topic của mod mike mai vs lý do đi ngược lại vs mod?Mặc dù nội dung hoàn toàn đúng.K có 1 tí cm nào phản hồi lại?
    Cách đây mấy tuần cái topic của khánh hà về việc có nên giữ box gdgt k mình cm và cũng bị del k lý do,mặc dù mình vào đấy cm lịch sự nhất trong cái topic đấy luôn.
    Trước giờ mình bị ban rất vô lý.1 lần là mình nói chuyện vs 4u4me ng yêu khánh hà.Bạn ý bảo thương mình bị ốm,mình bảo bạn ý thương đi thương đi.Ở hà nội ng ta gọi thương=thơm vào má.Ngay lập tức mình bị bạn ý ban vs tội trêu mod?
    1 lần khác mình nc vs 7sat,admin và cũng chơi vs mình ngoài đời.Nói chuyện trêu trêu như bạn bè ngoài đời,ban vs tội trêu mod?
    1 lần khác có topic gì nói tục chửi bậy,xl chứ đốp phát admin girl ban mình ngay lập tức vs lý do bt em thả nhiều rồi,giờ anh NKVV phản ánh thì em ban luôn.Nói thật là ức chế cực kì khi hồi đó mình rất hay post bài+năng nổ trên 4rum.Mà toàn bài tự viết,tự chia sẻ nhưng khi bị ban thì cái lý do nó quá ư là hãi hùng trong khi có bao nhiêu ng nói ngang ngửa mình?Mà mình cũng chỉ đm,clgt vs éo?Mình cũng chán chả phản hồi lại.
    Các bạn mod xem lại mình đi,đừng để cái 4rum này nó thành cái sân chơi của riêng các bạn.
  3. habits97

habits97 Banned

4. Mike mai

Mike mai Banned

về cái thứ 6 của anh, em không đồng ý, Bảng phong thần có rồi, và những ai bị ban, đều đã có tên trong đó>

thứ 2, viêc del cm, del đoạn chat.... Nếu cả hơn 33000 mems của diễn đàn này đều yêu cầu thông báo thì BQT phải cần có bao nhiêu người? Tuy nhiên 1 số topic lớn của 1 số thành viên năng nổ, cũng đã được thông báo khi bị xóa!
  5. life_is_beautiful

life_is_beautiful Member

_Bác Hàn Xẻng post bài toàn vấn đề thời sự nóng hổi,đáng quan tâm ..thank cho bác này chả có gì là sai cả !
    _ nếu có tình trạng sửa ,del cm như odie nói thì mod nào làm chuyện này cần giải thích ngay lý do ! Vừa rồi vào coi topic "bạn nên xem xét cách đánh giá về BQT " thấy Mike mai tự ý sửa cm của Odie cắt bỏ đoạn nhận xét về BQT ..hành động này của bạn thật nực cười ! Không biết trước đây còn bao nhiêu người bị cắt cm 1 cách vớ vẩn như này !
  6. odie

odie Member

xl chú anh nói thật 1 câu.del đoạn chat sb anh éo quan tâm,nhưng cái gì ng ta đã tâm huyết viết lên trên diễn đàn mà del đi k dấu vết k lý do khác dell gì vả 1 phát vào mặt 1 con ng có trách nhiệm,đái vào 1 bầu máu nóng...
    anh bị nhiều mà toàn nể vì mấy mod anh cũng quen và chơi ngoài đời.nhưng đm đừng để nể thành ra kiêu căng phách lối vcc như vậy.
  7. Dust

Dust New Member Cựu BQT

@Mike: Tùy tình huống có thể thông báo hoặc không, nhưng những tình huống dễ phát sinh hiểu nhầm, cãi cọ thì đáng ra em nên thông báo với người bị del bài. Có thể bây giờ em vẫn đang giận nhưng những lời kia bạn chủ topic không phải là có ý xấu, hãy bình tĩnh đi.
  8. BanVoCo

BanVoCo New Member

Đúng đôi khi k cần thông báo khi del 2pic, ấy là những 2pic quảng cáo của các nick mới lập, spam quảng cáo or vô chủ đề đằng này.......

Cái này ức chế nha... thông báo khi bị xóa.. vừa về post 2pic cảm xúc vụ off. xong bị xóa phát mất tiêu.. hỏi tại sao mãi mới lên tiếng.. mà chỉ là cười xõa:|....

Lời lẽ của t trong đoạn chat kia:
    1. Đúng nghĩ đến là cay đến h vẫn còn xót....... bị xóa 2pic kiểu ý không được quyền xót ak:|.... chỉ nói vậy thôi ảnh hưởng ai...
    2. a nói bé thôi cẩn thận tai vách mạch rừng.... Câu nói trước itang là đùa cho vui ai chả thừa biết... nói thêm câu này vào bị tội......
    3. mấy thằng mod ám chỉ vãi đạn... hóa ra ai là mod cũng chỉ để nó gọi là thằng......
    Câu này là nói góp ý về lời nói màu đen của thằng habits, ý e là nó hơi xúc phạm các anh lớn tuổi hơn...
  9. Dust

Dust New Member Cựu BQT

@Mike: Tùy tình huống có thể thông báo hoặc không, nhưng những tình huống dễ phát sinh hiểu nhầm, cãi cọ thì đáng ra em nên thông báo với người bị del bài. Có thể bây giờ em vẫn đang giận nhưng những lời kia bạn chủ topic không phải là có ý xấu, hãy bình tĩnh đi.

Mình nghĩ bài viết này xứng đáng để del rồi đấy, bạn có đồng ý ko? Bạn chủ topic có lẽ ko phải có ý gây sự nữa đâu nên bạn đừng làm xấu ý của bạn ấy bằng việc nói thế này nữa.
  10. intangible_hand

intangible_hand Member

Nếu em thấy 5 cái đầu tiên anh viết không đáng phạt thì em hãy bỏ đóng khung đoạn chát của anh.Còn cái thứ 6 anh nghĩ diễn đàn không quá nhiều việc đến mức đó đâu.Em có thể làm mọi việc rõ ràng hơn.Mọi người đều cảm thấy thoải mái.Cần thì tuyển thêm mod.Không thiếu người có năng lực.
  11. odie

odie Member

xl chứ bạn k bị del cm mà k có 1 tí phản hồi hay thế nọ thế kia thì bạn k hiểu.nó như là tát vào mặt mình ý,và mình thì cũng k phải ngoan hiền gì đâu.Còn nếu có del,cũng đc thôi,cho mình câu trả lời.
  12. Dust

Dust New Member Cựu BQT

Mình đang hỏi ý kiến bạn nếu bạn là mod mà ^^? Nếu bạn nhất định phải cãi nhau với Mike thì là chuyện cá nhân bạn với Mike mình không có ý kiến nhưng chuyện Mike phản ứng sao thì cũng là ý của Mike, mong bạn đừng vì không ai nói với gì với bạn mà gây thêm nữa. Sau câu này bạn cũng ko cần trả lời mình đâu vì không lại nghĩ mình tát vào mặt bạn.
  13. Mike mai

Mike mai Banned

Mình là smod được hơn 2 tháng rồi, và đã xóa gần 500 bài viết do spam, nội dung không đúng, nội dung không thiết thực với sinh viên. Còn 1 số bài viết có nội dung thiết thực, nhưng do tên topic có phần thái quá, mình đều sửa tên mà không del bài. Có thể nói 1 điều rằng nếu bạn là 1 người có lí, thì Mike mai không bao giờ vô lí với bạn. Mình có trách nhiệm với 4rum ESF và mình biết, mình nên làm gì để 4rum có thể hoạt động hiệu quả nhất, Và luôn lắng nghe ý kiến của mọi người, nhưng phải nói thật về phần cá nhân, với 1 số thành viên cá biệt, hay lí sự cùn. Muốn thuyết phục mình, đó là điều không thể, cảm ơn Chị DUST, chị Chanhleo.... những người luôn tìm ra được những điểm sai trái của em và mọi người- Luôn biết cách đóng góp để mọi người có thể bình tĩnh và nhìn lại những việc mà mình làm đã đúng hay chưa?
  14. odie

odie Member

k hiểu đọc xong cái dòng cuối thì thằng nào muốn gây vs thằng nào đâu.Còn vs cách nói của bạn bạn nghĩ mình văn minh lịch sự thì mình cũng chịu thôi.
    và cái cmt đầu tiên bạn nói về mình ý mà mang ý nghĩa là mình đang hỏi ý kiến nếu bạn là mod thì bạn đúng là đang tát vào mặt bố mẹ bạn vì cho bạn đi học bao nhiêu năm mà nói ngu vậy đấy?
  15. BanVoCo

BanVoCo New Member

k trả lời nổi 1 câu nào lí do người ta lí sự cùn... hỏi mãi 2 câu hỏi k trả lời được đến lúc câu hỏi 1 t phải tự phân trần hàm ý của những lời t nói trên cb.....

Đúng quan trọng là ban được phải nói được, làm được mà k nói được:|=)).......
    Ukm thì cũng bình tĩnh thôi và lí do ban spam tks, vậy như thế nào là spam tks vậy, ta lập clone tks hàng hoạt cho bản thân à... toàn những người biết nhau cả ngoài đời có cần làm mất hòa khí thế này k:|
  16. BanVoCo

BanVoCo New Member

cuộc tranh luận chưa dứt nhưng Mike nó vẫn im.... và không nói gì cả, để người khác phải đợi.. Không nói được thì đừng có mà làm:|... thái độ gì vậy:|........... Không dám nhận hành động sai của mình ak.....

p/s: tình hình này chắc mai lại bị del 2pic:| mà đặt ra câu hỏi k nhận lại được gì:| ôi thật là buồn...:|
  17. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

Trước hết mình xin cảm ơn và gi nhận những ý kiến từ phía các bạn.Nhất là bạn chủ topic

Khi vào đọc pic này mình thấy thú vị 1 điều vào đây kêu oan toàn các nhân vật "nổi tiếng" của 4r như Vô Ngã (banvoco) odie, habits.Toàn những mem mà bị ban nick không dưới 3 lần vì cái tội thiên cổ là spam.

bài post dưới đây của mình ko nhằm mục đích đổ tội cho ai cả mà m chỉ muốn chia sẻ với mọi người những điều m nghĩ :)

với những pic của hàn xẻng post việc bạn cảm thấy hay và bổ ích thì thanks hoàn toàn là quyền của bạn .mình cũng ko truy xét gì về vấn đề này cả, tuy nhiên bạn Minh này về lý thì bạn ko sai nhưng là mem gắn bó với 4r này và m biết bạn cũng muốn đóng góp công sức cho sự phát triển của nó mình hy vọng bạn chú ý hơn trong cách nói chuyện trên cb.Hôm qua mình cũng đã đọc qua đoạn cb của bạn, hàn xẻng, vô ngã , habit nói về việc spam thanks có thể với bạn chỉ là chém gió nhưng những ngưòi đọc ,các e k53 sẽ nghĩ những gì khi đột nhiên nick hàn xẻng tăng 1 lượng thanks đáng kể.điều này ko biết bạn có giúp được gì cho hàn xẻng hay ko nhưng lại vô tình làm ngưòi khác nghĩ những cái thanks hx nhận được chủ yếu do các bạn tự sướng với nhau chứ ko phải bài hx post có ích. Đứng ở top thanks chẳng được tiền chẳng được lợi lộc gì nhưng nó lại là niềm tự hào vì những bài post của mọi ng đc mọi ng công nhận.nhưng dường như giờ nó đang đc các bạn biến thành những con số vô nghĩa :)

Habits : bạn mới tham gia diễn đàn cũng không quá lâu và nhưng đóng góp tích cực cho diễn đàn mình cũng ko thấy nhiều mà chủ yếu là spam , khiêu khích BQT .Việc bạn bị ban nick đúng hay sai chính tự bạn cũng biết và tự nhận thức được .Đã nhiều lần bạn thách admin ban nick của bạn .Rồi đã nhiều lần bạn nhờ admin ban IP vì theo lời bạn nói "Muốn cai 4r".M ấn tượng vs cái avt của bạn.Nhưng hy vọng bạn làm sao cho xứng đáng vs tình yêu đấy .

Vô ngã : Vào 4r cùng đợt với mình và so với trước đây bạn giờ phải nói là "hiền và ngoan " hơn xưa.Đã từng đi off 1 vài lần vs 4r nên cũng gọi là thân quen ;)).vì thế nhiều lúc xử phạt các mod , smod vẫn còn nhẹ tay và mang phần nể nhau nhiều nhưng cái gì cũng có giới hạn, 4r ko phải là nơi mà mình thích phát ngôn gì cũng được nhiều lúc bạn với tham_tu cãi nhau trên 1 pic mà ko coi người đọc ra gì cứ 1 câu dm,1 câu vl rồi gọi nhau là thằng...

Odie : Người em để dành nói cuối cùng vì nói về anh chắc cả ngày không hết chuyện .A vào 4r trước em khá lâu và cũng là bạn ngoài đời của khá nhiều TV trong BQT nói thật nhé những lần anh bị ban e chưa bao giờ thấy vô lý cả :|.và số ngày anh bị bạn còn quá ít so với quy định vì luôn được thả trước thời hạn.Nếu dẫn chứng ra những cm anh post trước đấy trong 1 loạt pic thì e đảm bảo sẽ chẳng ai nói là anh bị oan hay anh cm lịch sự cả.Hay khái niệm lịch sự của anh khác với mọi người.Vâng a có nhiều pic rất thú vị rất tâm huyết nhưng 1 loạt những cm phía dưới với tần số các từ dm,vkl,đ' vvv... ngày càng lớn thì liệu BQT có thể để yên và ko xử phạt

Tại sao diễn đàn có mấy chục nghìn thành viên mà chỉ có vào cái tên quen thuộc hay bị ban .Tại sao khi đổ lỗi ng khác không tự xem xét lại bản thân mình.BQT cũng có trách nhiệm vì cách xử lý nhiều lúc quá cảm tính đặc biệt là Mike Mai.Ừ thì chúng ta coi nhau như anh em bạn bè nên mới thoái mái như vậy có khi ban rồi 5p sau lại thả .Mọi người đều coi đây là ngôi nhà của mình là nơi mình chia sẻ,nói chuyện hay tìm kiếm những ngưòi bạn.Nhưng thực sự đây không phải là 1 ngôi nhà nhỏ chỉ có mấy người mà có hàng nghìn người mọi người cần tôn trọng lẫn nhau và biết nghĩ cho ng khác hơn.

Và cuối cùng mình gửi lời xin lỗi đến tất cả các bạn tham gia diễn đàn .BQT sẽ cố gắng hơn nữa trong cách quản lý và điều hành diễn đàn này.
  18. Hàn Xẻng

Hàn Xẻng Banned

Bang phog thần có rồi nhưng mà bị ban thì có vào xem bảng phong thần đc nữa đâu =))
  19. BanVoCo

BanVoCo New Member

sax lại đùa chỗ này... bảo bao lần bỏ chữ Chó đi... chỗ này k phải trêu nhau ở đây, thằng đụt nặng này=))=))

Cứ nói Chó mọi người lại hiểu lầm, sự tích Bốc phét nhà bán thịt chó mà bị gọi chó mãi=))=)), bực=)).... gọi chó nữa cho mày ăn đấm b-(

Ra chỗ khác nói đụt, tau thấy mày cmt buồn cười quá=))=))

tks tau vớ vẩn thế cẩn thận bị ban con đụt>:p=))=))
  20. odie

odie Member

Cái đỏ:lần nào vậy.Dẫn chứng ra đây?
    Cái vàng:vâng.cái chinh là anh bị bane vs lý do abc,vs lý do trêu mod,trêu admin em ạ=))
    Cái xanh:xl chứ cái ngày topic k đkm vkl các kiểu ra anh đố cô tìm đc topic nào anh có nói như vậy nữa đấy?Trừ khi là 2 topic hôm nay flame nhau:rofl:Đừng lôi cái đấy ra biện hộ cho cái vàng là anh k cm lịch sự các kiểu để ban.hài lắm=))
    Và cô chả hiểu cái gì cả.Anh có đâu ức vì mấy cái ban đấy,ma ban đc nửa năm rồi ai lôi ra kiện làm gì?Anh bực mình vì tối qua anh bị del cmt 2 lần k rep k lý do.nếu trả lời thì cô hãy trả lời cái đấy,còn việc ban chỉ là lôi ra khi mike mai hỏi anh thôi=)).
    @mike mai=Do tự dưng có đứa lôi anh vào nhé.chứ a vs chú thì xong rồi