Loading

Có nên lập sub box cho topic TCB???

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi wtfhell, 10/2/09.

?

có nên lập sub box cho topic TCB ko

1. tôi thấy topic TCB rất đa dạng,vì thế nên lập 1 sub box riêng cho lớp này

29 vote(s)
    48.3%
  2. Một lớp thôi cần gì phải lập sub box riêng.tốn chỗ

31 vote(s)
    51.7%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wtfhell

wtfhell New Member

Có thể nói topic TCB là topic có lượng mem lớn nhất 4r và nội dung cũng hết sức đa dạng chứ ko nằm trong khuân khổ giao lưu làm quen kết bạn nữa.Đọc được ý liến này của anh monitor mình thấy khá hay=D
    Vì thế em lập topic này nhằm thăm dò ý Kiến của các mem trong diễn đàn svktqd.com ,những ai đã từng đọc topic của TCB,xem xem BQT có nên lập một sub box riên cho TCB hay ko=D.
  2. †Mr L.C†

†Mr L.C† Active Member Cựu BQT

thực tế 1 chút đi em =))=)).Lớp em lập đc thì lớp khác cũng xin đc lập=)).Và lớp họ cũng spam bét nhè để đc lập SB à=))=))
  3. wtfhell

wtfhell New Member

Khổ thế nhờ.Anh vẫn ko hiểu.Anh có thấy topic nào chó số mem tầm 20 30 người như topic lớp em ko?vì thế em mới lập cái này,coi như trưng cầu dân ý,còn quyết định ra sao là quyền của ban QT mà:)
  4. Nik

Nik Member

Tuổi trẻ nông nổi :)) suy nghĩ kĩ rồi hẵng nói.
    NGhĩ mình là bla bla :S chắc
    Bên kia đã đủ rồi còn sang đây lập hẳng topic về xin lập sub,pó tay.
    Mà nói thẳng ra ngoài mem lớp TCB còn ai vào cái topic của lớp đấy nữa,mỗi ngày vào mà đọc có mà mất cả tiếng :))
  5. monitor

monitor New Member

Cũng ko cần thiết phải lập 1 cái poll như thế này đâu. Theo ý anh bọn em nên viết 1 cái đơn đoàng hoàng gửi admin, smod xem xét. Nêu rõ ưu điểm của lớp, thể hiện qua bài viết chất lượng, số lượng mems đông. 1 cái sub box tốn mấy cái click chuột + các lớp có thể tự do thể hiện cá tính của mình, chả lẽ BQT hẹp hòi thế sao :-"
    Thì topic lớp thì chỉ cần lớp đọc, lớp tự sướng với nhau, cần gì phải ai nữa :|
    Như các bạn ko thích bóng đá có mấy ai mò vào box Bóng đá ko? ko vào chẳng nhẽ làm đơn bỏ box Bóng đá à :/
  6. Little_FOX

Little_FOX Active Member Cựu BQT

THeo tớ nghĩ là kô nên lập 1 sub box riêng cho TCB, vì những lí do sau đây
    1- 1 lớp được lập, thì nhà nhà xin lập, mà trường mình bao nhiêu lớp thì biết rồi đấy, chưa kể lập xong, lèo tèo vài topic, thì sub box rỗng ruột à :))
    2- Forum hướng tới việc mọi thành viên hòa đồng, chứ kô phải bế quan tỏa cảng, cho nên 30 thành viên TCB có thể mở rộng địa bàn, cống hiến cho các box khác, chứ lập sub box ra rồi, bao nhiu tình hoa là cứ để trong kho cả, kô được ;))
    3- Việc bầu mod trong các sub box sẽ khiến loạn mod, hàng tá lớp thì ban quản trị kô thể kiểm soát hết số mod lẻ, chưa kể, nếu có kiện cáo, thì lại tha hồ mà giải quyết, vì có thể các mod sub box cũng bị kiện mà =D

NÓi chung là: NO NO, nít nít No No
  7. Nik

Nik Member

e xin lỗi chứ tầm nhìn của mỗi người nó cũng khác nhau,em hỏi anh vậy TCB lấy tư cách thế nào để xin lập sub? 1 lớp mạnh về spam? hay nhiều cá nhân vip? :)) đưa ra lí do phù hợp rồi hẵng nói. Chả có cái chế độ ưu tiên nào ở đây cả :))
  8. monitor

monitor New Member

Đọc lại từ đầu đi, xem có cái gì tên là ưu tiên ko ? Anh luôn nhấn mạnh đến 2 yếu tố : bài viết chất lượng + số lượng mems đông đảo.
    Ầy da, điều kiện để đc lập sub box cao cao 1 tí, thì mấy lớp đủ yêu cầu :-j
    Chưa gì đã lo :))
    Sub box ko đơn giản là cứ xin là cho lập, cứ lập là set mod ngay. Cái gì cũng cần có thời gian. Và sự thực là bây giờ cũng đã loạn mod rồi :))
    Đơn cử như Mod Bear - Mod box Học tập thì phải , thử hỏi admin lý do gì set mod trong khi Mod Bear ko có lấy nổi 1 topic trong box Học tập ??? Và từ ngày lên làm mod có bao nhiêu đóng góp để topic phát triển?
    Tựu chung lại là 1 ng làm quan, cả họ đc nhờ. Ko có ai làm quan thì cừ lờ đờ mà đóng góp =))
  9. wtfhell

wtfhell New Member

Em thấy lập sub box cho một topic có nhiều thành viên như thế này cũng ko hề sai.giống như trên ttvnol cũng có sub box của kinh tế quốc dân,trước khi lập sub box phải viết đơn,nếu ban QT của diễn đàn đồng ý thì mới được lập.Đấy là ý kiến của riêng em mong mọi ng` tham khảo=D
  10. TNT_1489

TNT_1489 Member

Em cũng công nhận là bây h loạn Mod thật rồi :-( Có nhiều Mod e thấy k còn có đóng góp nhiều cho 4rum nữa (thậm chí là chả còn đóng góp gì nữa) :-( :-( :-( những Mod này, thiết nghĩ, admin nên set nick xuống làm member
    Em nhớ hồi xưa, đã xưa lắm rồi, từ hồi e chưa lên Mod, có qui định về việc đóng góp cho 4rum của các Mod, phải quản lý Box của mình, xem các bài viết, post bài đóng góp này . . . và cảnh cáo Mod không hoàn thành nhiệm vụ, rồi set nick xuống làm Mem này . . . nh mà hồi đấy đã xưa rồi :-( diễn đàn chúng ta đã loạn hết cả lên rồi, sau khi các em K50 vào, mọi thứ lại lôn xộn :-( nhớ năm ngoái, lonton còn suốt ngày đi nhắc nhở các em K50 mới vào chú ý post bài có dấu, đúng chính tả, k spam . . . h thì nhắc nhở cứ việc nhắc nhở, cùng lắm thì ban nick, lập nick mới =D
    Còn cái 1 người làm quan cả họ được nhờ, k có ai làm quan thì cứ lờ mờ mà đóng góp :/
    cái này anh nói thế là không đúng, em có ai làm quan đâu :p =D

Còn cái vấn đề Sub box thì e nghĩ là không cần thiết phải như thế, vào mỗi Sub box lại có Giao lưu, xả Stress, Thể thao, Ảnh, Clip, Truyện, Sách . . . xong lại Copy từ 1 nguồn nào đó trên mạng (vd như Cái này) rồi lại trùng lặp như trên 4rum.
    Anh nên vào TC 50B đọc xem cái topic này nó chất lượng thế nào ở hơn 2k bài, tương đương với đó là hơn 150 trang bài viết. Đấy là về chất lượng bài viết, còn số lượng mem đông hay k thì e không rõ.
    Em chỉ có ý kiến thế thôi =D Nói chung lại là không mở Sub box [cháu chả biết cái sub box gì gì đó là gì cả :-( =))]. Chấm hết ./.
  11. Tomie_Ngo

Tomie_Ngo Active Member Cựu BQT

Nhìn chung là việc mở Sub Box chắc là sẽ bị chấm dứt tại đây,vì người quyết định là BQT,thế mà thấy ai cũng phản đối.
    Những em nghĩ,việc TC B được mở SB chả liên quan gì đến các lớp khác,các anh lo sớm quá,TC B đòi đâu có nghĩa là các lớp khác cũng đủ tầm để đòi và ai đòi?Em nghĩ cũng chả có ai đòi,các thành viên lớp khác em thấy không nhiệt tình lắm.
    Ngoài ra,việc loạn MOD là do ai?Tại sao không cho họ xuống làm MEM đi?Quản lý như thế cũng không phục.Không những thế,MOD còn làm việc không đúng chức năng,ừ thì nhắc nhở xóa bài là đúng,thế còn chửi người ta thì có đúng không?So sánh linh tinh,càng không phục.Em còn nhớ một lần bị phạt đến 4 điểm mà không hiểu lý do,tình hình là có 1 bạn hỏi em là thế việc đặt chỗ thế nào,mâm bát ra sao,thì em trả lời,thế mà phạt em đến 4 điểm bảo là CÓ DẤU HIỆU SPAM,trong khi trong topic lớp thì viết thế nào nữa?Đã thế,làm không đúng chức năng,nhận sai rồi xin lỗi xong thì chả có hình thức kỷ luật nào cả.Thật khó hiểu
    Còn việc nếu lập SB thì bọn em có thể chọn được MOD,sẽ không thấy loạn đâu,ai nghĩ loạn thì cứ nghĩ nhưng chắc là không có gì để loạn.
    Còn thì vào đọc bài của TC B á?Tại sao chỉ có ở trong mỗi cái giao lưu làm quen thì sao mà sáng tạo được thêm,giờ có SB bọn em sẽ sắp xếp bài đúng vị trí,chứ không làm nó loãng ra,để hổ lốn như bây giờ,chẳng qua hiện tại là bọn em thiếu đất diễn cho cá nhân thôi,nên mới phải post vào các bài không đúng chuyên mục.
    Ngoài ra,em cũng khẳng định,lớp em đông thành viên,đó là yếu tố để có thể phát triển SB.Anh khôgn thấy là đất ít nên thấy đa dạng nhưng hổ lốn à?
    Bọn em sẽ biết cách quản lý và có LUẬT riêng từ những LUẬT chung.
    Cám ơn anh Monitor đã ủng hộ.
  12. truongGiang

truongGiang Member Cựu BQT

Anh nghĩ là muốn xây dựng một thương hiệu TCB trên forum thì mọi người cứ chịu khó post bài ở các box khác. Còn việc post bài tập trung ở một chỗ vừa ít được mọi người xem, lại lộn xộn không tập trung. Diễn đàn có nhiều mục, không nên để sub box mà trong đó có cả ảnh, nhạc, ebook, thời sự chính trị, giải trí.. mặc dù có phân chia và quản lý như thế nào nữa. Hiện nay forum có nhiều vấn đề, về chuyển giao thế hệ cũng có, vì vậy hy vọng các em có những ý kiến đóng góp 'xây dựng diễn đàn', trong đó, có thể trình bày cả những cách để tăng sự tham gia của mỗi lớp. Chứ không phải chỉ là phản bác lại những ý kiến của người khác mà là đưa ra ý kiến của bản thân mình,
  13. sonnb

sonnb New Member

em nghĩ nếu quả thật bài của tài chính b là chất lượng số thành viên là đông đảo thì sao các bạn không tự lập cho mình một forum, chắc trong lớp cũng phải có người biết chứ,
    và có thể liên kết với forum của trường như thế các bạn có thể tự do hơn
    còn không thì thôi , lập làm gì lắm sub box
  14. bear

bear Member

Vâng thưa anh! Em bear đây ạ! Đầu tiên em xin cám ơn anh vì vẫn còn nhớ đến em trong những mod mà anh đánh giá là chẳng có đóng góp quái gì cho diễn đàn, cứ xin là lập mod=D. Đúng là đóng góp của em cho box mà em xin làm mod chưa thể hiện nhiều, điều này em xin nhận và xin rút kinh nghiệm.
    Tuy nhiên em vẫn tự tin với những lí do mà em đưa trong đơn set(anh có thể đọc trong box diễn đàn tuyển điều hành viên) mod vì đó đều là sự thật và chắc admin cũng căn cứ vào điều này để set mod cho em.
    Em xin làm mod tất nhiên không phải để cho oai, chẳng có gì cả vì ở trong diễn đàn này mình hoạt động như thế nào và làm gì thì mọi người mới nhớ đến chứ không phải cứ cái nick xanh là được nhớ đến ngay. Trước đấy em cũng là mod box câu lạc bộ Môi trường rồi (em là thành viên của Câu lạc bộ) nên lí do xin làm mod để cho oai em mong có thể bỏ qua. Và muốn đóng góp cho diễn đàn là lí duy nhất mà em muốn xin làm mod. Em xin làm mod box do có sự quan sát, thời gian này các mod còn lại của box học tập ít lên mạng hơn, box cũng khá lộn xộn, xếp bài nhầm box, post bài không dấu mà không có ai nhắc nhở,... Trong thời gian làm mod, em vào kiểm tra box trong mỗi lần truy cập, sắp xếp lại bài, xoá bài cũ, cảnh cáo vi phạm,... Những việc đó nếu những điều hành viên kiểm tra box có thể nhận thấy nhưng có lẽ bình thường vào box thì cũng không thấy được vì thường mọi người chỉ để ý đến những vấn đề mà mình quan tâm.
    Thực sự, với hầu hết diễn đàn, tình trạng box giao lưu, xả street luôn hoạt động mạnh hơn các box khác là điều phổ biến, vì vậy box học tập cũng chủ yếu phát triển mạng vào các kì thi nên mod box cũng ít việc hơn các box khác...
    Em đã được huỷ quyền mod trong box học tập, em viết ra những dòng này không phải để được set mod lại mà để mọi người có thể hiểu đúng về em. Em không giấu rằng em đang thất vọng nhưng em có thể khẳng định rằng em sẽ không từ bỏ vì em yêu forum svktqd!:)
  15. [D]ragon[0]Knigh[T]

[D]ragon[0]Knigh[T] Active Member Cựu BQT

uk,chắc là vài hum nữa tôi lập lun:hide_hammer::hide_hammer::hide_hammer::hide_hammer:
  16. monitor

monitor New Member

Anh vẫn thấy nick em màu xanh mà :|
    Nói thẳng ra thì oai gì cái Mod meo, làm đúng chả ai khen, sai thì bị chửi. Nói cho cùng thì nó cũng chỉ là ảo thôi :-j nhưng nếu đã công bằng thì phải công bằng với tất cả mọi ng. Nghiêm khắc với mems thì chính mod cũng phải gương mẫu.
    Thắc mắc của anh về việc set mod quá dễ dãi cũng ko thấy admin hay ai đó có quyền hạn lên tiếng. Toàn thấy nói về những cái xa xôi, cao cả, còn mấy cái be bé này thì hình như ko ai quan tâm? Chẳng nhẽ việc này ko quan trọng bằng việc làm "dũng sĩ diệt spam"?
  17. lehang

lehang New Member

việc này không biết thế nào,cứ thử phát xem,biết đâu lại có sáng tạo
  18. hopes6166

hopes6166 Member

Thất bại hoàn toàn thua 17-8 :((.Chả lẽ ko ai ủng hộ sao:-(
  19. ngaotang

ngaotang Active Member Cựu BQT

Trang này đọc nhiều mà ít ý kiến vậy nhỉ?
    Em xin có ý kiến,phải có quản lý của topic TC B,ý là tự lớp B quản lý lớp B về chất lượng và số lượng bài,mà các bài reply từ lâu rồi,ko cần thì xóa bớt cho nhẹ.
  20. binh_kitob

binh_kitob New Member

Nhìn chung chắc chỉ vào đọc rồi ai vote thì vote,không thì để trắng phiếu,miến bình luận
    Có quản lý tức là sao,lúc nào Smod và Mod cũng quản lý thây
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.