Loading

các anh chị cựu sinh viên bách khoa cho em hỏi tý nha!!!

Thảo luận trong 'Góp ý Thắc Mắc Về Diễn Đàn' bắt đầu bởi quangtrung55, 18/1/11.

1. quangtrung55

quangtrung55 New Member

hihi!Em đang là sinh viên k55 dhbk!năm tới đây em có ý định thi lại đại học,em cần các anh chị đã từng học ở bách khoa tư vấn giúp em vấn đề thủ tục ti lại ạ!!!
    nếu em vẫn học ở bách khoa bình thường và cuối năm học,em đăng ký thi lại dh như một thí sinh tự do,nếu đậu trường mới thì rút hồ sơ ra khỏi bách khoa lúc đó có dễ k ah?
    em nghe nói nếu k xin phép ban giám hiệu nhà trường mà cứ thi kiểu như thế có thể bị đuổi học ở 2 nơi,(chắc tỷ lệ bị như thế này rất thấp ^^) và nếu rút hồ sơ ra thì có bị nhà trường gây khó dễ và phải nạp tiền bồi thường cho nhà trường k ah??
    mong các anh chị tư vấn giúp ^^
  2. changtraidasau

changtraidasau Member

Bạn nhầm địa chỉ 4rum rồi bạn ơi. Bách khoa thì sang bách khoa mà hỏi chứ sao lại sang bên Ktế Quốc Dân hỏi là cớ làm sao?
    http://svbk.vn/index.php?
  3. quangtrung55

quangtrung55 New Member

ah!bởi vì bên ktqd nhiều anh chị bk đã thi lại sang đây nên có kinh nghiệm,còn máy mem bên đó vẫn chưa có ai ..thi lại sang trường khác cả!!^^
  4. changtraidasau

changtraidasau Member

À, thế à. Thế bạn định thi vào trường nào? trường mình à?
  5. quangtrung55

quangtrung55 New Member

k,hv ngân hàng
  6. quangtrung55

quangtrung55 New Member

đang vừa học vừa ôn,k biết có bi làm sao k?lo mấy cái giấy tờ này quá
  7. page

page Member

Hì, hình như trường nào cũng có thầy cô cố vấn cho từng khoa ? Bạn nên trực tiếp hỏi thầy cô cố vấn của khoa bạn, hoặc hỏi phòng quản lí đào tạo trường bạn cũng được mà? Cứ hỏi đi cậu =D
    Còn theo tớ biết thì cậu có thể đi thi lại như 1 thí sinh tự do bình thường, sau khi biết tin đỗ rồi thì làm thủ tục rút hồ sơ ở trường cũ và thậm chí có thế bảo lưu 1 số tín chỉ như Mác , v...v cũng đc thì phải ( cái vụ bảo lưu tín chỉ này tớ ko chắc đâu nhé, có thể tùy trường đấy )
    Tớ cũng biết 1 trường hợp năm 2009 thi đỗ Đh Công Nghiệp sang 2010 thi lại vào KTQD ^^ thấy anh ấy biết đỗ rồi mới rút hồ sơ trường cũ mà ^^
    Tuy nhiên, tốt nhất nên hỏi phòng đào tạo trường cậu ấy =D Ngại gặp thì gọi điện đến hỏi :p
    Chúc cậu năm tới đỗ vào trường mong muốn nhé :)
  8. quangtrung55

quangtrung55 New Member

thật hả bạn!!!nhưng k biết cái vụ bồi thương là như thế nào nhỉ?hihih
  9. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

Bên bk có thu hồ sơ gốc như học bạ, bằng tốt nghiệp bản chính ko 2 kái đấy qtrọng nhất.ko thu thj cứ thj lại bt.đỗ thì té.chả sao.còn thu mà xin rút ra thì hơi mệt. đấy.kiểu j cũng mất xiền.mà kái vụ bảo lưu tín chỉ là ko có mùa xuân ấy đâu.lớp mình có a học năm 3 bk thi lại vẫn học như bt
  10. quangtrung55

quangtrung55 New Member

bên minh thì có thu bản gốc học bạ thì phải!!!k nhớ lắm!!nhưng nếu như bạn nói thì anh của bạn vừa học bách khoa,vừa học ktqd sao dk??bên bạn k thu bản gốc học bạ ah?mà bằng cấp 3 thì mình chưa lấy ,cuối năm học mới về trường cấp 3 lấy ^^
  11. *Mây*

Ko ôg ấy nghỉ bên bk rồi.chứ học 2 trg mệt lắm.bên trg tớ ko thu bản chính nên thi lại thoải mải.nhớ lại xem có thu hb ko?.ko thì phải bỏ tiền ra xin rút thôi.bnhiêu thì còn tùy trg.mà ko muốn mất xiền cảm thấy tự tin thi là đỗ thì viết kái đơn xin thôi học.:))
  12. *Mây*

Giờ b cứ học đi khi nào đỗ hvnh thì lên phòng đào tạo trình bày lí do.các thầy sẽ hướg dẫn các thủ tục cần làm.tin vui là mất ít tiền thôi.;))
  13. quangtrung55

quangtrung55 New Member

viết đơn xin thôi học thì mất tiền mà bạn!! thư 2 là theo quy chế,nếu trường phát hiện sinh viên thi lại trái phép,chưa có sự đồng ý của nhà trường thì sẽ bị tạch 2 nơi,uhm,nếu lên mà báo cáo thì khác j lạy ông con ở bụi này ^^.mình nhớ rùi ,trường mình có thu bản gốc,hic.
  14. ohno

ohno New Member

có sao đâu, vẫn thi đc =D
    1.trg KTQD chỉ yêu cầu học bạ bản sao có công chứng thôi, nếu hôm nhập học chưa có cũng vẫn đc nhập học bình thg, chỉ là mấy tháng sau phải nộp bổ sung thôi,mà lúc đó bạn đã rút đc hồ sơ rồi =D

2. Nếu chưa rút đc hồ sơ thì bạn lên phòng đào tạo trg BK, xin mượn học bạ ra để mang về làm lại bằng tốt nghiệp cấp 3 với "lí do" mất bằng =D, điều kiện để mượn đc học bạ ra khỏi phòng đào tạo là cắm sổ hộ khẩu bản gốc vào đó, lúc nào mình trả học bạ thì họ trả lại.
    lấy học bạ ra photo công chứng vài bản xong trả lại là đc =D

3.Về bằng tốt nghiệp cấp 3: trg BK ko thu bằng nghiệp cấp 3 đâu, chỉ nộp 1 lần vào khoảng năm 3 hay năm 4 để đối chứng thôi.mà có bị thu rồi cũng ko sao, các thầy cô KTQD xét nhập học rất dễ,chỉ cần có bản photo công chứng bằng tốt ngiệp cũng đc chấp nhận, hoặc ko có cũng ko sao, sau này học ở trg nộp bù cũng đc,bên ngân hàng ko biết ntn?

vậy yên tâm mà học thi nhé, sau này đỗ trg kia thì bỏ học BK, hồ sơ sẽ đc trả lại theo diện bị đuổi học =D, ko tốn phí bồi thg gì đâu =D
  15. quangtrung55

quangtrung55 New Member

haha!thanks