Loading

Bức xúc của 1 K52 sau khi đi phỏng vấn STQ

Thảo luận trong 'Cảm xúc sinh viên' bắt đầu bởi dollxyh, 13/10/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dollxyh

dollxyh New Member

Tớ - 1 k52 mới toe, cho đến trước 11h hôm nay(tức 13-10-2010) rất ngưỡng mộ và hy vọng được trở thành 1 STQ hay cộng tác viên STQ. Chắc nhiều bạn cũng có cùng ý nghĩ đấy giống tớ , hôm nay đi phỏng vấn tớ thấy rất nhiều bản đăng kí mà. Thế nhưng, sau khi bước ra khỏi phòng phỏng vấn tớ thất vọng toàn tập !!! Chuyện là:......
    Tớ vào bàn số 2, gặp 2 chị áo xanh, tớ rất vui, tớ chào và cười, nhưng đáp lại là........: PHÒNG NÀY CÓ GÌ ĐÁNG CƯỜI KHÔNG? Tớ thực sự choáng!! Cảm thấy bị xúc phạm cực!:yoyo17:
    Sau đó 2chi hỏi tớ liên tục, tớ đang trả lời câu này thì ngắt lời tớ và hỏi câu khác. Nhưng Đấy chưa là gì, trong khi tớ đang thể hiện thì 2chi nói chuyện với nhau, và tất nhiên là chẳng nghe tớ nói gì cả. Thực sự là tớ nói chuyện không đến nỗi quá nhàm chán để bị các chị đối xử như thế. Mà kể cả dù có nói nhàm đến mức nào thỳ phép lịch sự tối thiểu của một interviewer là cũng phải lắng nghe interviewee chứ.
    AH` chị tóc ngắn còn nói tớ là: Nhìn em thế này thỳ có làm được gì không?- Thế có tức không cơ chứ.(note: Tớ mặc áo phông kín đáo và quần dài đen hẳn hoi nhé)
    uhm thỳ tớ thất vọng, tưởng rằng mình có thể quá kém cỏi , nhưng sau khi gặp các k52 khác, rất nhiều người cũng phản ứng bức xúc khi được hỏi đến về cuộc phỏng vấn STQ của mình. Các bạn cũng rất khó chịu với thái độ và cách phỏng vấn của các anh chị. Tự nhiên tớ cảm thấy ác cảm với màu áo xanh. Bạn của tớ đã tuyên bố thẳng là: Dù có được cũng sẽ không tham gia STQ nữa.
    Tớ biết là không phải anh chị nào cũng làm cho bọn mình thất vọng như thế. Nhưng sau hôm nay, tớ đã có một con mắt khác về STQ.
    Các bạn có gặp trường hợp như tớ không?:21:
  2. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

khá bất ngờ, nói thực là chưa bao h nghe thấy vụ phỏng vấn nào lại có bức xúc như thế này
  3. quocdoan

quocdoan New Member

t thực sự sốc đó
    mình cũng chuẩn bị đi phỏng vấn không biết có roi vào trường hợp như vầy không nữa hix
  4. Aỉel

Aỉel New Member

t cung gap truong hop kha giong nhu the
    va to kung nge nhiu ng phan anh lam
    to kam thay cuc ky that vong
  5. Aỉel

Aỉel New Member

chúc ey'' gap. duoc anh chi tot''. Cung nhieu anh chi de tinh va thoai mai ma. so'' to'' den nen moi the''. Ma cung k it ban đen đâu aiel nhi?
  6. 4u_4me

4u_4me Member

ngày hum nay 4u cũng tham gia pv STQ, ban đầu thì cũng hơi lo lắng vì lần đầu mà =D
    nhưng đến khi vào PV thì mình thấy các anh chị quan tâm về cuộc sống của mình, cuộc PV của mình giống như 1 cuộc nc giữa những người bạn vậy :)
    Theo mình ko nên chỉ vì 1 cá nhân nào đó mà đánh mất thiện cảm về 1 tổ chức, và mình cũng hi vọng STQ cũng nên xem xét lại việc trên, đừng để các bạn K52 mới bỡ ngỡ bước vào trường lại có cách nhìn sai lệch về STQ nha!
  7. dollxyh

dollxyh New Member

her, tất nhiên rồi. Có một bạn phòng tớ đy phỏng vấn về cũng nói các anh chị vuui lắm. Nhưng một số khác thỳ thực sự rất bức xúc.
  8. page

page Member

sao 2 chị bàn số 2 đó kì vậy, gắt gỏng với các bạn trẻ vừa vào trường là không tốt, bạn cũng bình tĩnh nên kiên nhẫn phỏng vấn tiếp đấy, nóng như mình khéo cãi lại bỏ về rồi, đang yêu quý, ngưỡng mộ tổ đội lại bị hắt cho gáo nước lạnh :yoyo168:
    giả sử các chị đang nóng trong người, đang mệt mỏi gì đi nữa cũng không đc giận cá chém lung tung như vậy chứ, biết lắng nghe là điều ko thể thiếu trong cuộc sống, trong 1 cuộc phỏng vấn tuyển thành viên mới tớ nghĩ lắng nghe là 1 tác phong chuyên nghiệp chứ nhỉ :yoyo97:
    Như chị 4u nói, mình tin đây cũng chỉ là vài cá nhân thôi, nhưng tổ đội cũng nên xem lại cơ cấu và rút kinh nghiệm =D
  9. hixxx

hixxx New Member

Tớ, Tớ cũng bị như thế. kiểu như là mình bị coi rẻ, bị coi thường ý. Bức xúc lắm. Nhưng thôi, Không phải ai trong STQ cũng tốt tính hết. Mà tớ bất ngờ rằng những anh chị như thế lại được chọn đi phỏng vẫn các em K52 còn bỡ ngỡ. Giáng ngay vào đầu các em một ấn tượng xấu về áo xanh mà các em vẫn hi vọng được mặc khi vào trường đại học. Hi vọng các hội khác không như vậy, hay ít ra được như bạn ở trên, số tốt =D
  10. Profumo_k52

Profumo_k52 New Member

chia sẻ vs bạn về thôg tin trog bài viết này
    hqa mình đi pv đợt đầu, k fảii bên STQ mà bên YES
    CLB nào thì cũg có cái hay của nó :) ý kiến của các bạn mình thấy đều đúng cả
    mặc dù "k thể vì 1 cá nhân mà nghĩ khác về 1 tổ đội" nhưng bài viét cũng có thể ảnh hưởgg ít nhiều tới tâm lí chứ
    cho nên mình nghĩ nếu bài viết này đc đăng vào giờ này ngày mai, có lẽ mức độ ảnh hưởng tới các thành viên khác sẽ ít hơn
  11. duytoan_oki

duytoan_oki New Member

hơ , nói chung thì rất tốt, còn thỉnh thoảng số chó thì gặp mấy đứa con gái láo nháo vô duyên thôi, khổ thân, phải mình thì.... cho ngay 1 bài :)) =))
  12. milanista

milanista New Member

hnay đi phỏng vấn mình thực sự rất run :-( lúc đầu vào vì run qá còn chẳng nói đc gì :-( nhưng 2 a chị phỏng vấn mình rất thân thiện và đễ mến nên dần đần mình cũng thấy đỡ sợ hơn :x
    có lẽ đợt pv này cơ hội đc chọn của mình k cao:-( nhưng nếu lần sau tiếp tục có đợt tuyển ctv của STQ mình cũng sẽ vẫn tham gia.
    nếu bạn thấy cách cư xử của 2 chị đó k đúng thì nên góp ý trực tiếp ngay lúc í chứ đừng chịu ấm ức trong lòng, mình nghĩ nếu cậu góp í ngay lúc đó thì 2 chị đó sẽ k tiếp tục cư xử thế vs cậu đâu :)
  13. s_slytherin

s_slytherin New Member

đừng nói thế em zai =D
  14. JangLinDa1102

JangLinDa1102 New Member

tớ cũng thấy như thế, nhưng chỉ thất vọng vì hôm đi phỏng vấn vào liên chi hội Đầu Tư. Hôm đó buổi sáng thứ 4, trời mưa, tớ lặn lội đến KTX phỏng vấn... thế mà đến nới thì chẳng có 1 bóng người. Nản, chờ mãi mà chẳng thấy ai... thế là tớ về luôb, chẳng tham gia nữa... hjk.
  15. Mr_Te

Mr_Te New Member

sao mình cũng đi buổi sáng hum đấy mà thấy tận 4 người :))
  16. dollxyh

dollxyh New Member

lúc sau 2chij hoi tó là em co'' hỏi gì chị không? thỳ tớ chém chút rồi. Nhưng lúc đấy bức xúc quá nên không nói được hết. Về nghĩ lại + thêm cả mấy đúa bạn cung bỵ như thế mới nhớ hết ra
  17. JangLinDa1102

JangLinDa1102 New Member

mình cũng chẳng biết nữa đến từ 8h chờ mãi chẳng thấy ai...
  18. Mr_Te

Mr_Te New Member

chắc bạn nhầm phòng rùi, mình đến lúc 8h, ăn sáng lúc 8h15 thì xong và đến phỏng vấn thấy có người đợi rồi, t là người phỏng vấn đầu tiên hum đó mà, chắc c về trc
  19. hellcat

hellcat New Member

Sáng t4 phỏng vấn Đầu tư nào mình cũng bùng học và có mặt từ 8h :)) có phải bạn về sớm quá chăng :))
  20. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

mai đang định đi pv stq chứ;))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.