Loading

Acet or BC ?????

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi haitommy, 12/6/09.

1. haitommy

haitommy Member

:vuive-leaf::vuive-leaf::vuive-leaf:

Tình hình là hè này em đang có kế hoạch học tiếng anh ở 1 trung tâm nổi tiếng và có chất lượng. Đang băn khoăn ko bít nên học ở Acet hay BC.
    Mọi người có kinh nghiệm gì vào share nhé.
    Thanks so much!!!

:yeu-leaf::cuoi-leaf:
    ETA thích bài này.
  2. sondg271

sondg271 Member Cựu BQT

em nên làm thêm 1 cuộc bình chọn cho tiện theo dõi=Diboi-leaf: theo anh,1 người ko có tí kinh nghiệm học những trung tâm trên thì BC đã lâu đời, được tín nhiệm, ACET mới ra nhưng đã xây dựng được tiếng tăm( hình như thế, ko biết, vì trước chỉ nghe đến BC, Apollo, LL... ACET mới nghe từ năm ngoái:vuive-leaf:) Đứa em học ACET bảo nó có chế độ học cả ngày, cấp tốc trong 1 tháng, nên phù hợp với kỳ nghỉ hè này>>> Muốn nâng trình nhanh, tg hạn chế, thì học ACET.
    Còn BC, việc học phải đi đôi với luyện tập, học thêm ở nhà, nên có nhiều tg, có lẽ học BC là hơn, 1 tuần 3 buổi, về luyện thêm, còn tg rảnh đi chơi bời chứ. tất nhiên ACET cũng có chế độ học trên, nhưng BC đã lâu đời, được kiểm nghiệm và chứng nhận:cuoi-leaf:
    Hiểu biết thiển cận, có gì sai anh em đừng chém:khocto-leaf::khocto-leaf:
  3. hyena238

hyena238 New Member

Học ACET đi em =D, học 5 tuần xong thi luôn =D.
  4. haitommy

haitommy Member

:hi-leaf:
    hì hì, Vậy là đã có 2 người khuyên mình mỗi người 1 ý, hi. Dù sao cũng cảm ơn các bác nhé =D. Ai còn ý kiến gì ko ạ???
    :vuive-leaf::vuive-leaf::vuive-leaf:
  5. xDozemon

xDozemon New Member

ACET.

Tiếng Anh hay ngoại ngữ các loại quan trọng nhất là tự học.
  6. do_it_now

do_it_now Member Cựu BQT

Bạn học với mục đích là gì. ACET thì chuyên để luyện thi IELTS. Nói chung là tiếng Anh thì quan trọng nhất là tự học, chứ trông chờ vào trung tâm thì tốn lắm. Như ACET thì nên học khi vào lớp luyện thi hoặc từ AE 6 trở lên, chứ học từ đầu thì tốn kinh. :p
  7. haitommy

haitommy Member

E rằng để đạt được mục tiêu đầu vào AE6 thì lúc đó thi IELTS đã được 6.5 rùi. Cái này đúng là impossible anh ạ.:buon-leaf::buon-leaf::buon-leaf:
  8. Emeraldweapon

Emeraldweapon Member

Acet đi ông ơi =D....................
  9. hyena238

hyena238 New Member

Cứ thi thử đi =D, ai biết được :p, học ở đâu cũng thế, có mụct iêu gì thì hẵng học (nếu không thể tự học được). Nếu học cơ bản thì học giáo viên người Việt mình dạy còn tốt hơn nhiều em ạ =D.
  10. haitommy

haitommy Member

:xinchao-leaf::hi-leaf:
    Sắp thi đầu vào rùi mà chưa bít phải học cái gì, nó mà xếp vào lớp AE1-4 thì chi bằng mất tiền thi xếp lớp và thi đợt khác cho xong, hix. Ai có kinh nghiệm thi ( nhất là bài writing thì nói em biết cái nha )
    Thanks mọi người
    :yeu-leaf::yeu-leaf::yeu-leaf:
  11. left4dead

left4dead Active Member

Nếu mà định đi học thêm ở 2 trung tâm đó thì bạn nên học ở ACET ý=D Mình hồi trước cũng thấy hơi băn khoăn nhưng sau thấy học ở ACET có chế độ học cả tuần (sáng, chiều, tối, thời lượng khác nhau) thì như thế lên nhanh hơn:) Tớ đang chuẩn bị học ở ACET, hôm nọ thi đầu vào được AE6i=D Hình như họ chấm ngữ pháp hơi...qua loa, nhận xét qua loa còn phỏng vấn chú trọng hơn hay sao ý:|Nên cậu định học ở ACET hay BC thì mình nghĩ cứ chuẩn bị nói và nghe cho tàm tạm rồi pv nhiều khả năng lên level cao hơn;)
    Ps:Nói thật là mình nghĩ ko nên đi học ở LL, học 1 khóa ở đó là đủ hiểu đó là 1 TT English với low-quality rùi, toàn đến chém gió lung tung rồi nói sai ko sửa, lại còn toàn chơi trò chơi, ko học được nhiều:"> Apollo cũng nghe bảo thế, chứ ko biết:-s
  12. haitommy

haitommy Member

Wow!!! Nể quá. Bạn vào AE6 cơ à, hix, that's my dream!!! :longlanh-leaf::longlanh-leaf::longlanh-leaf:
    Vậy viết bạn phải làm những gì, và bài phỏng vấn về chủ đề gì. Có mấy người PV hả bạn???
    :buon-leaf::buon-leaf::buon-leaf:
  13. hyena238

hyena238 New Member

Writing đầu vào của Acet có 3 bài viết trong vòng 1 tiếng thì phải :-?. Có 2 bài nhỏ mỗi bài tầm 100-150 từ (mỗi bài nửa trang A4) và bài thứ 3 là 1 bài dài về discussion gì đấy (giống Task 2 của IELTS), viết 1 trang A4 là ok (tính cả chia đoạn các kiểu).

Có nhiều đề khác nhau nhưng theo chị nhớ đề hồi chị thi vào là 1. Tả món quà tặng mà mình thích nhất, 2. Tả thành phố nơi mình sống, 3. 1 cái discussion về môi trường =D.

Đại loại là thế, không khó lắm đâu em, quan trọng là bài viết đúng ngữ pháp, từ vựng chưa cần nhiều (nếu sử dụng phong phú càng tốt), bài có ý, rõ ràng là vào lớp IELTS ngon lành :p.

Acet có 2 trung tâm, chị recommend học ở Bích Câu nhé =D
  14. left4dead

left4dead Active Member

Ôi cái này AE5,6 là bình thường không khó đâu bạn à. Bài writing như chị hyena nói đúng là có 3 bài đó. Mình thi xếp lớp hôm thứ 3 vừa rùi có một đề tả, 1 là so sánh, 1 đề lớn hơn là support=D Họ phát cho 60 câu trắc nghiệm và 3 bài đó, sau đó phỏng vấn. Hôm đó tớ thi ở Bích câu, chỉ có 1 người pv mình thôi, họ hỏi về họ tên, học tiếng anh làm gì rồi ước mơ tương lai...=D nói chung bạn cứ chuẩn bị cho nói và nghe tàm tạm là lên level cao không khó lắm đâu:) Họ chấm writing qua loa lắm:) khi pv thì tự tin một chút, thỉnh thoảng hỏi lại họ và trả lời rộng tí chứ ko nên hỏi gì nói nấy=D Chúc cậu học giỏi và thi tốt;)

:hi-leaf::hi-leaf::hi-leaf::hi-leaf::hi-leaf:
  15. haitommy

haitommy Member

Nói là tự tin nhưng em ko tự tin nổi. Hix, nó PV tiếng anh mà mình ko hiểu thì chẳng nhẽ dùng body language với nó à :cuoideu-leaf::cuoideu-leaf:
  16. hyena238

hyena238 New Member

Nói thì cứ ba hoa chích chòe với ông ý =D, ở đấy có 3-4 người phỏng vấn chính, nói chung là khá nice, họ không làm mình căng thẳng đâu em (có ông già hơi khó tính tóc điểm bạc là ông Brett). Cứ bình tĩnh mà nói, hỏi gì nói đấy, nếu không nghe rõ thì thành thật :Could you please repeat the question coz I'm not really good at listening :))". Take it easy, chúc em học tốt. (Nếu thi được vào lớp 7 hoặc lớp IELTS) thì hẵng quyết định học em nhé =D, khuyên thành thật, đừng đốt tiền vào đấy làm gì =D.
  17. haitommy

haitommy Member

Hix, hix. Được vào lớp 5 đối với em đã là thành công rùi mà chị bảo vào lớp 7 hoặc lớp IELTS thì đúng là IMPOSSIBLE rùi. Hehe, đây không phải là không tự tin vào bản thân mà đây là đánh giá đúng năng lực của bản thân đó chị. ^^. :cuoideu-leaf::cuoideu-leaf::cuoideu-leaf:
    Thế theo chị ko học ở đây thì luyện ở đâu trước. :vuive-leaf::vuive-leaf::vuive-leaf:
  18. left4dead

left4dead Active Member

Hơ họ mở ra tất cả các trình độ cho học viên học mà chị bảo không vào được 7 hay IELTS thì ko nên học??? nếu thế thì coi như chưa bít gì đi thi mất 170k, rồi ko đc AE7-->go home ôn típ lần sau thi lại, ko đc lại go home nữa rồi cứ thế thì họ đóng cửa sớm=D em nghĩ là nếu như mà lên đc tầm AE4 thì đi học là hợp lý vì đó là intermediate rồi. Còn lên được AE7 hay IELTS thì mình cày ở nhà còn vất vả hơn đi học ý mà hiệu quả thì chưa chắc như thế=D
  19. hyena238

hyena238 New Member

Hì, ý kiến của chị là thế thôi :p, chị cũng không phải là chưa nghe hết ý kiến của học sinh ở đó :p. Nếu em có điều kiện thì cứ học cũng được, nhưng mục tiêu của việc học Acet là kiểu ôn thi cấp tốc, học 5 tuần xong 1 khóa (gần như ngày nào cũng học, mỗi buổi 4h), học xong khóa này thì học tiếp đến khóa trên nữa, cứ thế em sẽ mất khoảng 3-4 khóa như thế (càng lên cao tiền học càng đắt =D). Chị cũng biết nhiều người tự học mà vẫn vào thẳng lớp IELTS đấy thôi, có sao đâu em :-??. Nếu em muốn học cơ bản thì chị khuyên là nên học giáo viên mình, ngữ pháp gv VN dạy chắc hơn ở TT nhiều =D. Lớp 7 là lớp em được học nhiều từ vựng và về writing nhất (chị cũng nghe nói thế), lớp IELTS là lớp chỉ dành cho dạy techniques để đi thi IELTS. Từ lớp 5 trở đi dạy về từ vựng là nhiều, cho em quen được cách nghe + nói.

Tặng em =D:

Học ACET có thực sự "đáng đồng tiền bát gạo"?
  20. do_it_now

do_it_now Member Cựu BQT

Nói chung là nếu nhiều tiền, có điều kiện đi học thì cứ học từ AE4, chả sao cả :p Cơ mà theo tớ, nhà nghèo thì nên tự học đến khoảng Ae7 hoặc lớp Ielts thì hẵng nên học. Còn không thì...tiền..:-ss :(( Nên học từ Ae7 vì nó đáng với số tiền mình bỏ ra nhất.