Loading

[2013 - K55]Topic tổng hợp các topic hỏi-đáp của K55

Thảo luận trong 'Nhóm ngành Kinh tế' bắt đầu bởi Ng.Hà, 18/9/12.

1. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

Cho em hỏi, giờ em ước lượng điểm thi của em chỉ khoảng 13,14đ, có đủ vào trường không ạ :((
  2. Pi Kwon

Pi Kwon New Member

thế thì k có cơ hội vào trg ạ :((, đề khối D mà khó thì no có giữ đc điểm như năm ngoái k ạ ? , mà e thấy hồ sơ ảo cũng nhiều, chắc phải hơn 1 nửa :-( cái này có ảnh hưởng đến điểm vào trường k c ?
  3. magnolia

magnolia Member

em năm sau cũng muốn thi tcnh/tcdn. Khiếp khối A thi cao vậy thì dân khối D bọn em chết hết mất :yoyo162:
    mà trường mình nghe nói năm nay bỏ thi nhiều đúng không ạ?
  4. Peace Geon

Peace Geon Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

:brick: vào trường nào hả anh
  5. Peace Geon

Hãy khoan nghĩ đến điểm thi mà hãy tập chung làm bài cho tốt em ạ.
    Điểm phụ thuộc vào nhiều yếu tố em ạ , dù đề khó nhưng học sinh học tốt nhiều thì cũng chưa có nói trước được điều gì.
    Hồ sơ ảo thì năm nào chả nhiều , còn nhiều tới mức độ hơn 1 nửa thì anh cũng không dám chắc .Anh bảo rồi điểm vào trường phụ thuộc vào số lượng thí sinh thi , chất lượng của thí sinh cũng như mức độ ra đề.
  6. Peace Geon

1) Điểm phân chuyên ngành : (Điểm trung bình đại học x2 + điểm trung bình năm 1 ) /3 + Nguyện vọng của sinh viên
    2)Từ khóa K54 mới bắt đầu có quy chế mới vì thế nên tới giờ vẫn chưa có phân chuyên ngành . Nên anh cũng chẳng biết nó là bao nhiêu cả .
    3) Điểm cao là do chất lượng học của các em cũng như là do mức độ ra đề của anh Bộ .
    Vẫn biết rằng điểm thi đại học quyết định khá nhiều , nhưng có vào được TCNH hay không nó còn do số lượng thí sinh cũng như chất lượng thí sinh thi vào khoa này thế nào . Đó là những điều không đoán trước được trừ khi em biết em đứng thi bao nhiêu trong ngành đó. Còn việc có vào được TCDN hay không thì anh cũng không biết được vì nó còn do khả năng của em cũng như số lượng nguyện vọng vào chuyên ngành đó
    4) Năm nào trường chả sàn sàn hơn 4000 sinh viên . Còn chưa thi khối D làm sao mà biết có gần 8000 bạn đi thi hở em :3
    Cái đa số đều muốn vào kiểm toán , hoặc kinh tế anh không biết em lấy ở đâu . Cái đa số so với gần 8000 sinh viên không phải nhỏ em ak.
    Điểm có biến động hay không thì anh cũng không chắc , nhưng nếu với mức độ đề như năm nay anh dự là có tăng.
  7. Peace Geon

Năm anh thi đề khối D cũng dễ so với khối A , Mọi người đánh giá thế . Thế thì bọn anh cũng chết hết ak :brick:
    Nhà trường khác lựa mà lấy em ak . Lo mà học để mà thi chứ chưa cần quan tâm tới cái việc điểm chuẩn như thế. Cái quan trọng là em làm được bao nhiêu điểm
    Còn cái vụ bỏ thi nhiều thì năm nào chả có, chưa tính còn thi nhờ nữa là :gach:
  8. Thất Sát

Thất Sát Super Moderator Cựu BQT

Trường nào cũng được, sau 4 năm học ĐH điểm thi giờ chỉ thi nổi chừng ấy thôi :cry:
    còn chưa ra được trường này =))
  9. Peace Geon

Thế thì nhiều trường , mấy trường lấy bằng điểm sàn đó anh =))
  10. Vermouth

Vermouth New Member

muốn đến điểm thi số 6, trường dân lập Phương Nam thì bắt xe nào vậy (từ bến xe G8-)? sáng mai mình mới đi
  11. MítHamHố

MítHamHố Member Cựu BQT

Đi xe 19 đến chỗ cái hồ đối diện bảo tàg phòg không không quân ý, nó gọi là điểm đại học y HN :3 sag đườg bắt xe 12. ^^
  12. longfire1995

longfire1995 New Member

[2013 - K55] Em ghi sai mã đề thi môn Lí thì có được xin phúc khảo không ạ?

em vừa thi xong ĐH
    em đang rất lo không biết có ghi sai mã đề lý của em từ 681 thành 861 không nữa??
    mã đúng là: 681
    và mã 861 ko tồn tại
    em có thể làm đơn phúc khảo khi biết điểm
    hay nên làm đơn trước!
    em thật sự rất lo lắng :<
  13. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Sai mã đề thì coi như tạch r em. Chị nghĩ sửa được em ạ.
    Uhm em thử gọi lên phòng quản lí đào tạo xem sao.
  14. Cyan

Cyan Member

Em tô sai hay viết sai hay sai cả 2 ??
    Nếu tô sai thì khi chấm máy sẽ báo lỗi, người ta sẽ chấm bằng tay cho em
    Nếu viết sai mà tô vào mã đề không có, thì chia buồn với em
    Nếu viết sai mà tô đúng, máy chấm bình thường, không lỗi
  15. thanhthaiquyen

thanhthaiquyen Member

sai mã đề là 0 điểm đó,người ta chấm máy hay tay đều xếp theo mã đề,mình ghi sai thì người chấm ko biết đề nào,nên em nên gọi hỏi phòng qlđt như chị elen nói cho chắc.
  16. Peace Geon

Còn một tờ giấy lúc ký có điền Mã đề nữa mà .
    Anh nghĩ không phải là chỉ ghi cho có nên chắc cũng có ý của nó .
    Đừng lo quá vì lo bây giờ cũng không làm gì được.
  17. MítHamHố

MítHamHố Member Cựu BQT

Long hả e. @@ cứ yên tâm như c nói nhé. :) nhiều khi tưởg nhầm mà lại ksao đâu e ạk.
    P.s: hefn gì e hỏi c có pít e ko. @@
  18. devil1992

devil1992 Active Member Cựu BQT

Chị làm cán bộ coi thi nên chị thấy giám thị 1 đã phải kiểm tra rất kỹ việc các em tô và ghi mã đề, nếu sai nhắc nhở ngay @@ vì phải đi từng bàn kiểm tra các em, sau đó mới ký, rồi còn đưa cho các em 2 tờ để ghi mã đề.
    Hơn nữa về phòng hội đồng các thầy cô thư ký sẽ kiểm tra lại một lần nữa việc tô và ghi mã đề của em.

TH1: Em cả ghi và tô đều là 861 --> cái này thì chịu rồi, có thể sẽ đc 0 điểm hoặc người ta sẽ nhận ra và chấm tay cho em. Nhưng vẫn băn khoăn là giám thị 1 sẽ kiểm tra rất kỹ nên khó mà sai đc.
    TH2: Nếu ghi 1 đằng tô 1 nẻo thì thư ký phát hiện ra ngay.

--> Có tận mấy lượt kiểm tra, nên chị nghĩ khả năng e ghi sai mã đề ít lắm. Cứ yên tâm là chắc k đến nỗi sai đâu =D
    p/s: Tiện đây hỏi luôn e thi tại đâu phòng nào :-ss xem có phải mình trông k :-ss
  19. trinhtuananh_0512

trinhtuananh_0512 Super Moderator Cựu BQT

Anh nghĩ em ko cần lo lắm đâu, vì nếu là mã đề ko tồn tại (chứ ko phải là mã đề tồn tại) thì như chị devil nói, sẽ kiểu gì cũng sẽ có kiểm tra thôi :) Anh đã từng làm giám thị 1 nên biết là còn khoảng đôi ba lượt để kiểm tra nữa =D khi thấy mã đề là lạ sẽ có kiểm tra thôi :)
    Tuy nhiên nếu số em thuộc dạng quá đen thì e là :v
  20. *Mây*

*Mây* Administrator Thành viên BQT

cùng comment với devil chị làm GT phải đi kiểm tra rất kỹ xem các TS có ghi và tô đúng mã đề ko, sau đó đến cuôi giờ thu bài lại check lần nữa nên em cứ yên tâm