Loading

[2013 - K55]Topic tổng hợp các topic hỏi-đáp của K55

Thảo luận trong 'Nhóm ngành Kinh tế' bắt đầu bởi Ng.Hà, 18/9/12.

1. fuji

fuji New Member

khoa ưu tiên không lấy theo điểm sàn không sao cả nhưng tất cả các khoa đấy e không thích khoa nào.:yoyo02: tks a đã trả lời nhưng e không phải "bé" nhá:yoyo205:
  2. socola01

socola01 Member

anh chị ơi, em thj TATM dc 27,5 liệu có đậu ko :-(
  3. socola01

socola01 Member

4. socola01

socola01 Member

5. Peace Geon

Peace Geon Moderator Thành viên BQT Thành Viên BQT

Bé là đúng rồi ;))
  6. *Ộp*

*Ộp* New Member

anh ơi không biết ngành khoa học máy tính viết tắt là j anh nhỉ? không biết học cntt ở đây có sánh được với bách khoa hay bưu chính viễn thông ko ạ??? e hok dám so sánh chênh lệch chỉ mún học hỏi thui ạ hihi ^^
  7. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

*Ộp*: Computer Science e nhé ;)
    À, cái này thì a cũng ko dám nói j nhiều, nhưng mà dù sao thì trường mình cũng là trường dạy kinh tế là chủ yếu nên ko = vs trường dạy kỹ thuật đc :p
  8. *Ộp*

*Ộp* New Member

vâng. mong là sẽ đc làm cntt cho ngành kinh tế hehe ^^
  9. yenthanh

yenthanh New Member

em thi khối D văn 7,5 toán 6, anh 6
    em là khu vực NT2.
    như vậy là đỗ hay trượt ạ, điểm vào ngành thì không đủ, em chỉ thắc mắc về điểm vào trường
    theo dự kiến 22,5 là trượt, nhưng theo nhân hệ số 2 là 24,5 thì đỗ, vậy là sao ạ, em có cơ hội vào đại gia đình NEU không?
    http://www.neu.edu.vn/ViewTuyenSinh.aspx?ID=295
  10. Lighthouse2107

Lighthouse2107 New Member

Cho em hỏi, ac nào có cấu trúc đề thi đầu vào tiếng anh trường mình không ạ ! E lo vụ này sốt vó lên @@
  11. Green_Naruto

Green_Naruto Super Moderator Thành viên BQT

@Lighthouse2107:50 câu trắc nghiệm thôi mà e ;))
    Với cả, nếu e thi ĐH khối D, A1 thì ngta sẽ xét điểm thi ĐH môn tiếng Anh của e chứ ko cần thi nhé :)
  12. duongngoc

duongngoc New Member

Từ ngày 26/7 đến hết ngày 9/8, thí sinh thuộc đối tượng ưu tiên nộp cho trường đăng ký dự thi (qua đường bưu điện hoặc nộp trực tiếp tại trường) bản sao hợp lệ giấy chứng nhận là đối tượng ưu tiên do cơ quan có thẩm quyền cấp.
    Xin hỏi thông tin này ở đâu, tôi tìm trên trang chủ của trường và trong thông báo dự kiến điểm chuẩn k có nói, trong thẻ dự thi, đối tượng khu vực đã đc ghi rõ,nếu cần thiết thì trường phải có thông báo trang chủ thì sinh viên và gia đình mới biết để nộp, mong bạn trả lời giùm để tôi thu xếp cho e có thể nộp giấy xác nhận ưu tiên này nếu thực sự cần, vì hiện tại theo thông báo dự kiến, e tôi đã đủ điểm vào khoa tính cả ưu tiên, nếu k biết để nộp chắc thành trượt khoa quá! Sao lại k thông báo trên trang chủ nhỉ? Hay ở chỗ nào mà tôi tìm k ra
  13. yenthanh

yenthanh New Member

ai trả lời giùm em với
  14. boydautu

boydautu Member

Anh không rõ lắm quy chế mới nhưng nếu em đủ điểm đầu vào khối D thì là đỗ đấy
    ăn mừng thôi :bye2:
  15. libra_23993

libra_23993 Member

em còn phải nói mình đăng kí thi ngành nào nữa thì mọi người mới trả lời đc chứ:-? nếu mà 1 trong 3 ngành ngôn ngữ anh, EBBA với POHE thì điểm nt là đỗ rồi:mini 1:
  16. Gấu ú

Gấu ú Well-Known Member Cựu BQT

Em đăng ký vào ngành nào vậy :)
  17. boy9xpro95

boy9xpro95 New Member

hello mọi người... em zô điểm danh nek em chọn thi vào ngành kinh tế đầu tư được 24.5 điểm mong anh chị giúp đỡ nhiềutiện thể cho em hỏi luôn :1 Học kinh tế thì cần những chứng chỉ gì mới ra được trường?2 Em nghe nói có thể đăng kí môn học theo từng khóa?3 Nếu bị đánh trượt 1 môn nào đó thì có thi lại được luôn không? hay phải học lại từ đầu?4 Có phải 2 năm đầu học để xét lớp còn 2 năm sau học chuyên ngành ?5 Các anh chị admin nên lập 1 mục riêng về mấy cái tín chỉ để cho mem mới có thể tham khảo. Nếu có rùi thì chỉ em đường dẫn với hem cảm ơn người trả lời những câu hỏi trên ha
  18. libra_23993

libra_23993 Member

1,2: mấy nữa đi họp lớp đầu năm em sẽ được các thầy cô phổ biến về vấn đề này
    3: trường mình k có thi lại, đã trượt là học lại, khi nào qua mới thôi, đủ tất cả các môn điều kiện mới ra đc trường:matrix:
    4: học 1 năm rưỡi rồi chuyển qua lớp chuyên ngành, điểm để xét lớp là điểm thi đầu vào + trung bình môn của năm nhất (đầu vào x2 tb môn x1)
    5: đã có nhiều topic về những thứ em nói ở trên, chịu khó lần mò là ra:mini 14:
  19. boy9xpro95

boy9xpro95 New Member

anh ơi em vẫn muốn biết trước 1 năm rưỡi đầu học những cái gì để chuẩn bị tinh thần. nghe nói học kinh tế phải học thuộc lòng nhiều em thi khối A sợ không kham nổi ...
  20. min_min

min_min New Member

em cũng đang thắc mắc chỗ đó. Anh chị nào giải đáp giúp đi ạ?