Loading

[2013- K55] Topic Q&A tư vấn tuyển sinh hệ POHE 2013

Thảo luận trong 'Hệ đào tạo POHE' bắt đầu bởi kkabpitz, 16/1/13.

1. kkabpitz

kkabpitz New Member

Tầm này các năm trước, các anh chị có vắt chân lên cổ cầy đêm ngày không ạ :))
    Em ko biết tại sao nhưng giờ em vẫn đang hơi bình thản, chính xác là ko vận hành động cơ tối đa được ý ạ =D
  2. huyhoang.neu

huyhoang.neu Super Moderator Thành viên BQT

Tầm này mấy năm trước! anh đang phân vân giữa 1 đống các trường, học hành chán nản cứ chập tối là buồn ngủ!
    Về cơ bản nếu em đã có nền tảng vững chắc rồi thì tự tin và bình thảnh là điều đương nhiên :))
  3. kapibu

kapibu New Member

các bác ui cho e hỏi chút ạ,năm nay e thi POHE khối A1 và tính đk khoảng trong tầm 26-27,5, liệu e có cơ hội đỗ ko ạ :-ss
  4. Elen

Elen Well-Known Member Cựu BQT

Năm nay mới có A1 nên không nói trc đc gì e ạ =D
  5. mjn.1412

mjn.1412 New Member

anh chị ơi năm nay POHE có cộng 1 điểm ngành k ạ ? e cảm ơn trước.
  6. kapibu

kapibu New Member

e thấy có thêm 1 ngoại ngữ nữa ngoài tiếng anh thì học phí gói gọn trong chương trình học hay là phải đóng thêm tiền ạ???
  7. MítHamHố

MítHamHố Member Cựu BQT

c nghĩ là khả quan đấy ^^

1 điểm ngành? ý e c cũng chưa rõ lắm ^^
    Chương trình POHE có chuyên ngành Quản trị lữ hành và chuyên ngành Quản trị khách sạn. Chương trình sử dụng phương pháp giảng dạy, học tập và trang thiết bị hiện đại, một số môn được giảng dạy và học tập bằng tiếng Anh. Sinh viên được học 2 ngoại ngữ.
    Bằng tốt nghiệp đại học do trường Đại học Kinh tế quốc dân cấp.
    Năm học 2013, học phí dự kiến là 2.270.000 đồng/tháng. Mức học phí có thể điều chỉnh hàng năm theo quy định của Nhà nước.
    đây e nhé ^^ gói gọn ^^
  8. husky

husky New Member

[Lớp 12,5 - K55]cho em hoi ve POHE a (09-07-2013)

Cho em hoi nganh Quan tri Khach san POHE điểm đầu vào được phép thấp hơn điểm sàn của trường không quá 3 đ ,vậy đo la tinh diem nhân rồi hay chưa nhân a. VD điêm san cua trường chưa nhân là 22đ, mà điêm em nhân rồi la 21.5đ,vậy la đô hay trượt a.Xin anh chi giup em a
  9. Elen

Trường có sàn riêng cho hệ nhân đôi như POHE, EBBA, Ngôn ngữ anh em ạ =D Em yên tâm. Điểm sẽ được công bố theo điểm vào các ngành em ạ. Yên tâm em nhé :)
    VD sàn trường hệ nhân đôi là 24.5 mà em được 21.5 là em đã đậu vào POHE rồi. Hệ nhân đôi không bị ảnh hưởng bởi hệ không nhân em ạ.
  10. kapibu

kapibu New Member

t sợ điểm c hơi thấp 1 chút đấy, năm ngoái chỉ có D thui đã lấy 23,5 rùi,năm nay giữ nguyên chỉ tiêu mà còn có thêm A1 nữa nên điểm chuẩn có lẽ sẽ tăng
  11. HaiLou

HaiLou New Member

ngoại ngữ 2 là tiếng gì hả chị? E thi POHE cả A1 với D luôn :)) A1 random lý nên được 17.5 thôi, x2 anh thì là 26. D thì tầm 21, x2 là 29. Hi vọng năm nay POHE không tăng điểm nhiều quá.
  12. MítHamHố

MítHamHố Member Cựu BQT

cao thế ^^
    thế thì không phải lo nữa e nhé
    thực ra c cugx ko biết nn2 là học tiếng gì cả :p
  13. HaiLou

HaiLou New Member

E nghe nói POHE là học theo niên chế chứ không phải tín chỉ. E lên search về niên chế thì nó ghi là tất cả sinh viên đều học chung ở các môn tự chọn. Nên chắc không được tự chọn ngoại ngữ 2 rồi :-(
  14. Kit Nguyen

Kit Nguyen New Member

Chào các anh chị! Em là Hương, POHE K55-to-be ạ. Rất vui được làm qen vs nhà mình! Em có một vài điều muốn hỏi mọi người =D 1 là bao h nhập học năm học mới ạ?, 2 là khi nhập học r thì phải học bao lâu thì được bảo lưu ạ?, 3 là POHE nhà mình học ở giảng đường D2 và không học theo kiểu tín chỉ thì có học cố định sáng hay chiều k ạ? Mong các anh chị trả lời giúp em với =D (hixhix k hiểu sao e k bấm enter dc :(() FB e là Kit Nguyen nha hihi
  15. HaiLou

HaiLou New Member

Cậu thi D hay A1 thế =D được bao nhiêu điểm rồi?
  16. Kit Nguyen

Kit Nguyen New Member

T thi cả A1 vs D, nếu k xui xẻo j thì A1 tầm 28 còn D nếu Văn dc 6 thì tầm 31.5 đến 32 :)
  17. HaiLou

HaiLou New Member

Cao thế
    :-O POHE năm nay chắc điểm cao rồi. Hi vọng đỗ :-s
  18. kapibu

kapibu New Member

ko nhớ t xem ở đâu nhưng mà hình như là trung nhật hoặc pháp thì phải =D điểm của c cao thế,anh khối D khó mà vẫn dk 29 điểm @@ t thi khối A1 mà chỉ dk 26,5 thui :"> mong là đk học cùng nhau =D
  19. Elen

Chào Hương, chúc mừng em đã trở thành K55 NEU. Rất vui được làm quen với em :)
    Về vấn đề của em và HaiLou chị xin trả lời như sau:
    1. K55 POHE nhập học như bình thường của các khoa khác(có ghi trong giấy gọi của trường).
    2. Bảo lưu thì hình như lúc nào cũng bảo lưu dc thì phải, bạn chị vừa nhập học đã bảo lưu đi du học r =D
    3. POHE là học theo tín chỉ em nhé tuy nhiên do không nhiều lớp nên các lớp vẫn học với nhau và theo chương trình được sắp xếp sẵn - thực chất là gần như học nghiên chế, chỉ khác là cắt tín chỉ cho các môn =D ) Lịch học do Viện sắp xếp nên không cố định sáng hay chiều mà tùy theo môn học, giảng đường thì cố định tại D2.
  20. Kit Nguyen

Kit Nguyen New Member

Vâng e cảm ơn c nhé, e đang lo vụ bảo lưu qá, vì mọi người bảo thường thì học xong 1 kì mới dc bảo lưu :-s thế trường mình tháng 9 mới bắt đầu học hả c?